ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม : สมาชิกท่านที่ใช้ Focus 1.5 ecoboost ครับ  (อ่าน 3688 ครั้ง)

ออฟไลน์ Adrenalin

• Newbie
  • *
สมาชิกท่านใดที่ใช้ Focus 1.5 ecoboost แล้วพบเจอปัญหาอะไรบ้างไหมครับ
ผมสนใจตัวนี้อยู่ครับ ... ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
Re: สอบถาม : สมาชิกท่านที่ใช้ Focus 1.5 ecoboost ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 15:41:35 »
ผมว่าหายากนะครับคนที่ใช้ ยังขายได้ไม่ถึง 100 คันเลยมั้ง ซึ่งจำนวนแค่นั้นถ้าไม่ใช่อัตรา defect 50:50 คงยังไม่เจออะไรครับ

ออฟไลน์ Mr.Boogie

• Sr. Member
Re: สอบถาม : สมาชิกท่านที่ใช้ Focus 1.5 ecoboost ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 16:43:53 »
ผมเห็นคนในบอร์ดเรามีคนได้รับรถมาแล้วน่ะครับ เห็นตั้งกระทู้ว่าประหยัดไม่เท่าเฟียสต้าหรืออะไรสักอย่างนี่หล่ะ

ออฟไลน์ focus2012

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 19:56:32 »
ผมเห็นคนในบอร์ดเรามีคนได้รับรถมาแล้วน่ะครับ เห็นตั้งกระทู้ว่าประหยัดไม่เท่าเฟียสต้าหรืออะไรสักอย่างนี่หล่ะ

แรงกว่าเยอะ เครื่อง Turbo แน่นอนครับผม

ออฟไลน์ Doctorpook

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 09:07:49 »
ได้แต่ลองขับระยะสั้นๆ ตำแหน่งขับดีแต่คันเบรคตั้งไปนิด แรงบิดต่อเนื่องขับง่าย เสียงเครื่องยนต์เข้าใจว่าแต่งท่อดังเร้าใจมากๆ
ภายในเก็บเสียงได้ดีและไม่มีเสียงก็อกแก็กเลย ช่วงล่างไม่ตึงตังแต่หนึบใช้ได้ อัตราเร่งตามเท้าดีใกล้เคียงE Coupe250CDIที่ใช้อยู่
แต่ย่านความเร็วสูงไม่ได้ลองครับ การประกอบความเรียบร้อยให้คะแนนดีมาก สรุปว่าน่าซื้อใช้มาก แต่มีข้อที่ทำให้ไม่ตัดสินใจคือระบบไฟหน้ามันไม่ตอบโจทย์เลยครับ

ออฟไลน์ Yamaha

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 20:13:16 »
ได้แต่ลองขับระยะสั้นๆ ตำแหน่งขับดีแต่คันเบรคตั้งไปนิด แรงบิดต่อเนื่องขับง่าย เสียงเครื่องยนต์เข้าใจว่าแต่งท่อดังเร้าใจมากๆ
ภายในเก็บเสียงได้ดีและไม่มีเสียงก็อกแก็กเลย ช่วงล่างไม่ตึงตังแต่หนึบใช้ได้ อัตราเร่งตามเท้าดีใกล้เคียงE Coupe250CDIที่ใช้อยู่
แต่ย่านความเร็วสูงไม่ได้ลองครับ การประกอบความเรียบร้อยให้คะแนนดีมาก สรุปว่าน่าซื้อใช้มาก แต่มีข้อที่ทำให้ไม่ตัดสินใจคือระบบไฟหน้ามันไม่ตอบโจทย์เลยครับ
+1 งานประกอบดีสุดใน c seg

ออฟไลน์ Adrenalin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 22:23:53 »
ขอบคุณทุกคนครับ ผมก็ไปลองมานิดนึงแล้ว เห็นด้วยกับทุกคนเลย เพียงแต่กลัวจะเจอปัญหาอ่ะครับ
เพราะคันปัจจุบันก้อใช้ กัส 1.6 (ของแท้) อยู่ ตอนไปลองนี่ ตะลึงจริงๆ ดีกว่า กัส 1.6 มาก
ประทับใจชนิดเกือบเทิร์นกับศูนย์ในวันนั้นเลยครับ (ไม่ได้ประทับใจเรื่องเครื่องนะครับ แต่ประทับใจภาพรวม)

ออฟไลน์ Megalodon

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2016, 18:37:37 »
เรืองเครืองนี่ผมยังไม่เคยลองขับ แต่ไปเจอมาโชว์ที่ศูนย์การค้า ความเห็นส่วนตัวผม ภายในวัสดุดีกว่าแบรนด์อื่นๆในเซกเมนท์เดียวกัน นั่งสบาย ไม่เล็กอย่างที่คิดในตอนแรก การออกแบบดูดีมีกลิ่นอายรถยุโรป(แอสตัน มาติน  ;D)ทั้งภายนอกภายใน ความหนาของเหล็ก เปิดปิดประตูตุ้บตั๊บ โดยรวมชอบมาก อยากไปลองขับกันเลยทีเดียว  8)