ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวคับsuburu xv และforester ทุกรุ่นปรับราคาขึ้น1แสน เริ่ม1กันยา 2559นี้เลย  (อ่าน 13112 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
ยี่ห้ออื่นๆก็มีเนียนๆ ปรับเพิ่ม ปรับลด เช่นกันครับ ไม่น่าเป็นห่วง

ปรับลดเพื่อระบายสินค้าตัวเก่าออก ก็คล้ายๆกับการให้ส่วนลดเพื่อจูงใจในการซื้อนั้นละครับ เพียงแค่บอกว่าลดราคาลง

ที่น่าห่วง คือ XV รถปลายอายุตลาดขนาดนี้ รุ่นใหม่ก็จะขายในอีกไม่กี่เดือน ยังจะเพิ่มราคาอีก ช่วงเวลานี้น่าจะปล่อยของเต็มที่

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
ช่วงนี้ราคาน้ำมันขึ้น Subaruก็ราคาแพงขึ้นตามม้างงง

รอช่วง Q2 ปี 60 ไปจนถึง Q3 ที่ทาง EU เข้าสู้หน้าร้อน  ราคาน้ำมันมักดิ่งตัวลง

คาดการได้ว่า Subaru น่าจะลดราคารถที่จำหน่ายในไทยตามนะครับ

ผมรับได้นะ มีขึ้นมีลง   ในขณะที่เจ้าตลาด มีแต่ขึ้นๆๆ