ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาอะไหล่Altis นี่ถูกดีนะครับ  (อ่าน 14413 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
Re: ราคาอะไหล่Altis นี่ถูกดีนะครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 21:30:40 »
เห็นเป็นคนในวง ผมขอปรึกษาตรงนี้เลยละกันนะครับ อยากเปลี่ยนโคม Projector ของรีโว่ ราคาสมน้ำสมเนื้อมันควรจะอยู่ที่เท่าไหร่ ของแบบนี้เล่นของเทียบจะมีปัญหาระบบไฟรึเปล่า เพราะลึกๆก็ไม่มั่นใจว่าเบิกศูนย์แล้วมันจะได้ของแท้โรงงาน (ราคาเบิกศูนย์ 25k ของเทียบข้างนอกมี 16k)

แพงเอาเรื่องเลยนะครับของรีโว่เนี่ย NP300 มีคนหาของข้างนอก(เค้าว่าแท้)ได้คู่ละ 9,900 บาท ส่วนตัวผมว่ารอซักพักเดี๋ยวราคามันก็ลงเองครับ อะไหล่โตโยต้าผมเห็นมีของเกรด B+ (ของใหม่แต่มีตำหนินิดหน่อยโดนตีกลับมาที่ซับ) มาขายเป็นพักๆอยู่แล้ว

March ก็น่าจะถูกนะครับ

แต่หลังๆ มานิสสันแกมโกง ห้ามมี ome มาขาย เช่น พัดลมหน้าเครื่องแยก ราคาเลยแพงขึ้น

อยากกลับไปใช้ Toyota อีกเพราะตรงนี้ละครับ

จริงครับ พัดลมไฟฟ้า เห็นแว็ปๆในคลับ เแพาะพัดไม่พันต้นๆ แต่ตอนนี้ขายพวงมอร์เตอร์ด้วย สามพันกว่าเกือบสี่พันครับ (ผมโดนมาละ)
ตอนไฟท้ายผมแตก ว่าจะเปลี่ยนเป็นแบบ LED รุ่นใหม่ ราคาสี่พันหก บ้าไปแล้วววววว เลยจำเป็นต้องใช้ของเดิม ราคาข้างละ (ย้ำข้างละ) 1700 ครับ
เคยเกะหน้าหัก (เกะบน) ราคาเปลีย่นราวๆสองพันครับ ราคาไม่เห็นถูกเลยครับ อะไหล่มาร์ชแต่ละชั้น

ลองเบิกอะไหล่ศูนย์ยาริสอีโคคาร์ดูสิครับ มาร์ชนี่โคตรถูกเลย

เบิกโตโยต้ามา ละผมใช้นิสสัน มันใช้กันไม่ได้ จะเบิกมาทำไมให้เปลืองเงินอ่าครับบบบบบบบบบบ 5555+

ออฟไลน์ golf8023

• Hero Member
Re: ราคาอะไหล่Altis นี่ถูกดีนะครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 22:46:17 »
เคยเปลี่ยน ปีกนกคู่หน้า Altisหน้าหมู
ข้างละ1,500 คู่ละ3พัน รวมค่าแรง3พันหน่อยๆ
เปลี่ยนอู่นอกนะครับ ของเทียบ

เปลี่ยนใน0 ข้างละ5พัน ไม่รวมค่าแรง
ราคาต่างกันฟ้ากับเหว แต่ใช้ได้เหมือนกัน