ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip กระบะแต่งจอมปาด *-*  (อ่าน 6689 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: *-* Clip กระบะแต่งจอมปาด *-*
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 12:47:12 »
บางคนบอกว่าคันกล้องไม่มีน้ำใจ

แต่จังหวะกระบะเลี้ยวเข้ามากระทันหันเกินไปครับ

ลองสังเกตดี ๆ ถ้ามันจะเข้าได้ คันมีกล้องต้องกดเบรคลึก ๆ เลยครับ

จังหวะมันไม่ปกติ

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
Re: *-* Clip กระบะแต่งจอมปาด *-*
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 12:51:08 »
ผมเคยจดสถิติไว้ น่าสนใจนะครับ
สำหรับรถที่ผมเจอบล็อกเลน ทั้งๆที่เปิดไฟเลี้ยวแต่เนิ่นๆ อยู่หลังเราไกลมาก ไม่เปลี่ยนเลนกระชั้นชิดแน่นอน
1.แท็กซี่กับรถตู้ครับ แต่ถ้าเราเข้าไปแบบในคลิปแล้วเขาจะจี้เฉยๆ แต่สุดท้ายกก็ให้เราเข้าครับ
2.รถที่ต่ำกว่า C segmentลงมา (เจอบ่อยคือEco car)
3.รถเก่า อายุ 15ปีขึ้นไป
ส่วนใหญ่จะเป็นผู้หญิงขับ วัยที่ขับจะมีอายุ45ปี++
ปล.สถิติส่วนตัวของผมเอง จดลงกระดาษอย่างเป็นทางการเดือนละ1สัปดาห์ จากการขับขี่ในกทม.95% ตจว.5% ต่อปีครับ
ปล.2 มีใครคิดเหมือนผมบ้างว่าวันศุกร์ โดยเฉพาะอย่างยิ่งช่วงหัวค่ำ จะเป็นช่วงที่ขับรถยากที่สุด และเจอคนไร้วินัยมากที่สุด

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 13:17:40 »
บางคนบอกว่าคันกล้องไม่มีน้ำใจ

แต่จังหวะกระบะเลี้ยวเข้ามากระทันหันเกินไปครับ

ลองสังเกตดี ๆ ถ้ามันจะเข้าได้ คันมีกล้องต้องกดเบรคลึก ๆ เลยครับ

จังหวะมันไม่ปกติ

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 13:27:35 »
1.9 ควันดำมาก สงสัยทำมาเต็ม ทั้งกล่องทั้งท่อ

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 14:37:19 »
ดูจากทรงพี่ปิ๊กอัพโหลดเตีียคันนี้ ดูก็รู้ว่าเป็น รถซิ่งขาโหด แน่ ๆ 
ถ้าเป็นผม ผมจะหยุดให้เข้าครับ ไม่ใช่เรื่องของการมี /หรือไม่มีน้ำใจ ... แต่เป็นเพราะผมไม่อยากจะมีปัญหาน่ากวนใจอย่างที่เ่กิดในคลิปครับ    :D :D :D

ออฟไลน์ หมูปิ้ง

• Jr. Member
  • **
  • "น้ำใจบนท้องถนน"
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 16:34:35 »
ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้ แล้วมีทีท่าว่า เรื่องจะยาว
ผมหลบไปซอยอื่น ฟังเพลง ซัก 2-3 เพลง ทำใจร่มๆ ปล่อยเขาไปพ้นๆก่อน
แล้วเราค่อยมาขับต่อครับ ^__^

ออฟไลน์ rokrok

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 04, 2016, 02:31:03 »
เด๋วนะครับท่านสมาชิก

ทำไมมาอ้างเรื่องมีน้ำใจเฉยเลย

คันที่ถ่าย เขาอยู่ในเลนถูกต้อง

คันกระบะจะเข้าแบบนั้น เอาจริงๆ จังหวะแรกเลยที่เข้า ดูกันหลายๆรอบนะครับ "ตัดหน้า" นะครับ

คันที่ถ่ายไม่ได้เพิ่งเร่งตอนกระบะจะเปลี่ยนเลนนะครับ เขาเร่งตามตูดคันหน้าตั้งแต่ก่อนกระบะเลวจะออกอีกครับ ลองดูหลายๆรอบ

ผมว่าท่านทั้งหลายเคยเจอแบบนี้กันบ่อยนะ

แบบว่า เราก็กดคันเร่งเยอะตามคันหน้า (คันหน้าก็เร่งเยอะ) แล้วมีคันข้างๆจะเข้า (ซึ่งมันก็เข้าได้) แต่เราอยู่ในจังหวะกดเยอะ เราอยากจะไป

เราก็ไม่ให้เขาเข้า เพราะเราขี้เกียจยก

กระบะสถุลขนาดนี้ มันก็คิดแค่นี้แหละครับ ว่า กุแหย่หัวมาแล้ว ทำไมมืงไม่มีน้ำใจ

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 04, 2016, 12:00:55 »
จอมปาด vs จอมกั๊ก

ผแต่ในคลิปนี้มผมถือหางกระบะ เคยอารมณ์ขึ้นเพราะคนขับรถแบบคันติดกล้องมาก่อน พอเข้าเลนไปได้พี่แกรัวแตรยาวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2016, 12:23:40 โดย JeansZ »
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ karn5811

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 05, 2016, 01:30:56 »
คนมาเลนตรงปกติผิดซะงั้น งงเลยครับ

กระบะมันจังหวะไม่ดีเองครับผมว่า ไม่ได้เกี่ยวกับน้ำใจอะไรนั่นหรอก ทำไมต้องโยนให้เจ้าของคลิปผิดด้วยหละ

คนที่ควรจะยอมควรเป็นกระบะมั้ยครับ ลองคิดดูดีๆนะ

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 05, 2016, 09:37:02 »
สังเกตดีๆครับ จังหวะที่คนควันดำเปิดไฟเลี้ยวปุ๊ป คันที่มีกล้องเร่งเครื่องมากันไว้เลย เอาตรงๆเลยนะครับ ผิดแรกสุดคือคันมีกล้องเเล้งน้ำใจ ส่วนคันควันดำก็ผิดตรงปาดเร่งควันดำ ปาของ ตามที่เห็น คันที่มีกล้องก็ไม่น้อยนะครับตามไปยั่วยุอีก แทนที่จะปล่อยๆไป เป็นไปได้ไงขับตั้งเเต่เเยกรัชดา ยันหมอชิต ตามก้นเค้าตลอด เค้าเรียกว่ากวน ไม่ยอมกัน ยิ่งไปยุอีกคันไปอีก นี้ถ้ามีปืนสงสัยมียิงกัน

อีกนิด ผมนี้เจอบ่อยมาก เพราะโดยปกติผมจะเลี้ยวซ้่าย หรือเปลี่ยนเลนไปทิศทางไหน จะเปิดไฟตลอด แม้กระทั่งไม่มีรถตามหลังมา ผมนี้เจอบ่อยมากๆ คือพอผมเปิดไฟเลี้ยวปุ๊ป คันที่อยู่อีกเลนนี้...รีบเร่งเครื่องขึ้นมาอย่างไว เจอบ่อยมากๆ จนเอาคนทำตามกฎเหนื่อยใจ หลังๆนี้ถ้าการจราจรคับคั่งมาก นี้จเลี่ยงไม่เปิดไฟเลี้ยวเอาเสียเลยจะดีกว่า  เพราะมีพวกแล้งน้ำใจเยอแบบนี้แหล่ะ..

ออฟไลน์ ืnuc001

• Full Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 05, 2016, 12:35:26 »
น้ำใจเป็นสิ่งที่คนให้ ไม่ใช่สิ่งที่คนอื่นร้องขอครับ ส่วนตัวผมเปิดไฟเลี้ยวขอทางตลอด ถ้าเจอคนไม่มีน้ำใจ ผมก็รอจังหวะต่อไป เจอคนใจดี ชะลอหรือหยุดให้ ผมถึงออกครับ (ลำบากใจตรงไม่รู้ว่าจะขอบคุณเขายังไงนี่แหละ) ถ้าคนอื่นเปิดไฟขอทาง ผมก็หยุดให้เหมือนกันครับ ยกเว้น 1. เปิดปุ๊บจะเลี้ยวเลย จังหวะกับระยะไม่ได้ ผมหยุดให้ไม่ทัน 2. ไม่เปิดไฟแต่ยื่นหัวออกมา ถ้ากระพริบยาว 3-4ทีแล้วผมเห็นผมหยุดให้หมดครับ

ป.ล. บีเอ็มสีดำนี่น่ากลัวเหรอครับ เมื่อวานหยุดให้รถที่เปิดไฟขอทางเปลี่ยนเลน 2 คัน ไม่ยอมออกมากันทั้งคู่เลย ผมเลยต้องขับต่อแบบงงๆ 555