ผู้เขียน หัวข้อ: พี่j!mmyช่วยเปรียบเทียบคลาสของรถยนต์ให้ทีครับ  (อ่าน 4845 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
ถ้าเทียบกันแล้วbmw ซีรี่5,volvo s80,benz E class จะอยู่ในระดับเดียวกัน แต่ถ้าไม่นับเรื่องราคากับความหรูหรา....มันอยู่ในระดับเดียวกับcamry,accord,teana ใช่ไหมครับ แล้วที่พี่j!mmyบอกว่าvolvo s80 นี่ลดราคาเหลือ2.49ล้าน มันตัดออฟชั่นอะไรไปมากเลยเหรอครับ เพราะbmw ซีรี่5,benz E class  มันยังราคาสูงกว่าvolvoตั้งมากน่ะครับ

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
Re: พี่j!mmyช่วยเปรียบเทียบคลาสของรถยนต์ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 15:45:33 »
เหมือนผมเคยได้ยินว่าที่volvoทำราคานี้ได้เพราะไช้สิทธิ์ FTA อะคับ แต่ผมเข้าใจถูกรึป่าวไม่รุ้นะ แต่คิดว่านี่เป็นส่วนนึงที่ทำให้ค่าตัวถูกลง

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: พี่j!mmyช่วยเปรียบเทียบคลาสของรถยนต์ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 22:59:07 »
ความหรูหรา นั่งสบาย ก็คล้ายๆกันครับ กับขับหน้า(วอลโว่ด้วย) และก็ขับหลังครับ ประเด็นหลักคือราคาดังนั้นวอลโว่คั่นได้เหมาะสมที่สุดครับ

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 11:29:33 »
ส่วนตัวก็คลาสเดียวกันนะ แต่คนไทยเราบ้าของแพง  ย่อมดีกว่าของถูก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 16:15:35 »
ถ้าเทียบกันแล้วbmw ซีรี่5,volvo s80,benz E class จะอยู่ในระดับเดียวกัน แต่ถ้าไม่นับเรื่องราคากับความหรูหรา....มันอยู่ในระดับเดียวกับcamry,accord,teana ใช่ไหมครับ แล้วที่พี่j!mmyบอกว่าvolvo s80 นี่ลดราคาเหลือ2.49ล้าน มันตัดออฟชั่นอะไรไปมากเลยเหรอครับ เพราะbmw ซีรี่5,benz E class  มันยังราคาสูงกว่าvolvoตั้งมากน่ะครับ

ถ้าบอกว่า พิกัดขนาดใกล้เคียงกันละก็ ใช่ครับ
แต่ถ้าถามว่า อยู่ในกลุ่มตลาดเดียวกันไหม ตอบเลยว่า ไม่ ครับ

Camry Accord Teana อยู่ในกลุ่ม D-Segment Upper

ส่วน E-Class 5 Series จัดอยู่ในกลุ่ม Premium Mid-size , Premium Saloon, Premium Middle Class อะไรก็ว่าไปครับ