ผู้เขียน หัวข้อ: Honda ATF DW1 สามารถผสมกับ Valvoline ATF Maxlife ได้ไหมครับ  (อ่าน 3293 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ City 2012 ได้เวลาเปลี่ยน นมก. เปลี่ยนครั้งเเรกใช้ DW1 เเต่ตอนนี้อยากซนไปหา Valvoline บ้าง เเต่กลัวเรี่อง Backward Compatible เมี่อผสมกันอยู่ในเกียร์
ผมไม่อยาก Flush เพราะเรี่องเยอะ กลัวเกียร์พังด้วยครับ

ขอบคุณสําหรับคําตอบครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
Re: Honda ATF DW1 สามารถผสมกับ Valvoline ATF Maxlife ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 21:43:12 »
ได้ครับ ผมใช้กับCivic ES ถ่ายทุก2หมื่นกิโล ใช้ไป6หมื่นกิโล ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ TT

• Newbie
  • *
Re: Honda ATF DW1 สามารถผสมกับ Valvoline ATF Maxlife ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 21:58:40 »
รถผม city 2010 เคยเปลี่ยนไปใช้ maxlife ตอน 6หมื่นโล หลังเปลี่ยนก็ไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ แต่ครบแสนโลผมเปลี่ยนกลับไปใช้น้ำมันเกียร์ของศูนย์ หลังเปลี่ยนได้สองวันก็ออกอาการเกียร์กระตุกเร่งไม่ไป จนต้องเอาไปflush ล้างเกียร์ใหม่แล้วกลับมาใช้น้ำมันของศูนย์อาการก็กลับมาปกติดีเลยครับ เกียร์ที่เคยหอนซึ่งเป็นอาการประจำรุ่นนี้ก็หายไปด้วยเหมือนได้เกียร์ลูกใหม่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2016, 09:52:07 โดย TT »

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 12:44:15 »
แนะนำถ้าเอาปลอดภัยใช้ของศูนย์เถอะครับ ลิตรละ 170 บาท ไม่ได้แพงอะไรมาก
ผมยังไม่เคยเห็นใครถ่ายน้ำมันเกียร์ของศูนย์แล้วเกียร์มีปัญหาอะไร 

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 21:00:41 »
ใช้ของศูนย์บริการ เหมาะสมกว่า เกียร์ปลอดภัยไว้ก่อนครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์