ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนความคิดเห็นหน่อยนะครับ ของ ford กับ dmax  (อ่าน 8594 ครั้ง)

ออฟไลน์ LNZ69

• Newbie
  • *
พอดีที่บ้านจะออกรถกระบะ ได้ไปดูรถอยู่สองรุ่น  Isuzu D-max  1.9 กับ  Ford Double Cab 2.2L Hi-rider Wildtrak  4×2 HR 6MT 
ซึ่งผมไปดูรีวิว และสอบถามมาคร่าวๆจากผู้ใช้งานของข้อดีและข้อเสียทั้งสองรุ่นนี้ 
โดย  - ที่ ford มีความกังวลเรื่อง  เกียร์ และ บริการหลังการขาย
       - dmax ที่บ้านเค้าเป็นกังวลเรื่องของเครื่องเล็ก แล้วการขับทางไกลจะอืดหรือป่าว

ส่วนตัวของผมเองก็ชอบทั้งสองรุ่น โดยที่ ford ผมติดเหมือนกันกับที่บ้านคือกลัวปัญหาเรื่องเกียร์ และบริการหลังการขาย ที่ได้ดูจากรีวิวต่างๆ และผมชอบสไตล์การขับขี่ที่เร็ว และ ช่วงล่างนิ่มครับ เพราะใช้งานไปต่างจังหวัดกับครอบครัวด้วย
ผมอยากทราบความคิดเห็นหน่อยครับในการเลือกซื้อ

ออฟไลน์ alankarm

• Full Member
Re: ขอรบกวนความคิดเห็นหน่อยนะครับ ของ ford กับ dmax
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 10:19:19 »
ผมใช้ ฟอร์ด 3.2 MC ครับ ที่บ้านก็มี d max 3.0 สี่ประตู เกียร์ Auto ทั้งคู่

ตอบง่ายๆครับ เรื่องการขับขี่ สมรรถนะ ตัวรถ ฟอร์ดกินขาดครับ

แต่เรื่องความ คงทน ประหยัด การแก้ไขปัญา ศูนย์บริการ อีซูซุ กินขาดล่ะครับ

แต่ผม ชอบอย่างแรกมากกว่า เลยจัด 3.2 MC Wildtrak มาครับ อีซูซุ 4 ประตูให้แม่ใช้ไปครับ

ต่างกันมากครับ สองรุ่นนี้เรื่องการขับขี่

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
Re: ขอรบกวนความคิดเห็นหน่อยนะครับ ของ ford กับ dmax
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 10:24:47 »
เป็นผม มองความปลอดภัยสำคัญกว่า ปัญหา และบริการหลังการขาย แค่ถุงลมรอบคัน กับระบบช่วยเข้าโค้ง ระบบกันคว่ำทั้งหลาย ผมก็รู้แล้ว ว่าจะเลือกคันไหน นี่ความเห็นส่วนตัวของผมนะ ชีวิต สำคัญกว่าราคาขายต่อเยอะ Ranger มีปัญหาเขาก็เปลี่ยนให้ครับ ไม่อิดออดเหมือน Fiesta มองแยกกันด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2016, 10:29:16 โดย Staples »

ออฟไลน์ Matlab

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 10:28:04 »
1.9 อย่ากลัวว่าจะอืดครับ เพราะ ในตารางอัตราเร่งดีกว่า 2.2 อีก วิ่งทางไกล Isuzu สบายครับสไตล์เขาอยู่แล้วไหลปลาย ต้นอาจอึดอัดบ้าง คือถ้าเรามีความกังวลในใจอยู่แล้วเรื่องศูนย์บริการ เรื่องเกียร์ ก็ไม่ยากแล้วล่ะครับ ถ้าเรามีความจำเป็นต้องใช้งานเป็นคันหลักของบ้านผมเลือกรถที่มีบริการหลังการขายดี แก้ปัญหาไวและจบ แต่ถ้าผมมีรถสำรองพร้อมสลับสับเปลี่ยน ผมเลือกตามใจอยากเลย

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 10:36:45 »
ฟอร์ดขับดีกว่าเกือบทุกยี่ห้ออยู่แล้ว  แต่ดีแมกผมว่าไม่ได้น่าเกลียดอะไร
แต่ผมคงเลือกดีแมกมากกว่า ตอนที่ผมออกรถผมก็คิดเรื่องแบบ จขกท ตลอด  ชอบrangerนะเกียร์ธรรมดา
แต่ผมออกดีแมค ทุกวันนี้ใช้มา4ปีแล้ว ผมไม่เคยรู้สึกว่าคิดผิดเลยที่มาออกดีแมก แม้ทุกวันนี้ก็ยังชอบเรนเจออยู่

เรื่องแรงผมว่าอย่ากังวล ตอนผมซื้อผมออก3000 แต่ไม่เคยรู้สึกว่า 3200มันแรงกว่าตรงไหน  ผมว่า3000ผมแรงกว่าประหยัดกว่ามากในภาพรวม
ผมมองว่า 1.9 กับ2.2 คงคล้ายๆกับตอนผมเลือก 3.0กับ3.2

ออฟไลน์ Nonthacha

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 10:55:23 »
วันอาทิได้ไปลอง ford(ที่ลองเป็นเกียรAT) ที่บ้านมี dmax(เกียรmt) อยู่แล้วแต่เป็นตัวที่แล้ว ช่วงล่างfordดีกว่า เวลาออกตัว dmax จะอึดๆหน่อย
ford จะออกตัวดีกว่าไม่รู้สึกว่าอึด อัตราสิ้นเปลือง dmax น่าจะดีกว่า ford
ตัว1.9ยังไม่เคยลองครับ ว่าจะหาเวลาว่างไปลองแล้วก็อยากลองเซฟตัวใหม่ด้วย

ออฟไลน์ sornocz

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 10:56:22 »
สองตัวนี้มีข้อดีที่แตกต่างกัน น่าจะเลือกไม่ยาก
ถ้าดูที่การขับขี้ก็ ranger
ถ้าดูการบริการก็ dmax
จ.บ.

ออฟไลน์ fuhrer

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 10:57:42 »
โจทย์ถ้ามีรถหลายคันชอบความสวยออฟชั่นเยอะ ความมั่นใจในการข้บขี่กรณี(ได้รถดีไม่มัปัญหาdefectนะ)
เอาที่ชอบก็fordเลยคับ เผื่อใจไว้เผื่อรถเสียหรือชนรออะไหล่นานคงได้จอดมากกว่าขับยิ่งถ้ารถเกิดdefect
ด้วยคงได้จอดมากกว่าขับจริงๆ

แต่ถ้าใช้รถคันเดียว
Isuzuหรือtoyotaดีกว่าคับ
2ค่ายตลาดนี้คงไม่ต้องอธิบายความดี

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 11:07:49 »
ranger เหมาะสำหรับคนสำรองของที่บ้านมากกว่ารถใช้ทุกวันนะครับ ปัญหาต่างๆศูนย์แก้ไขดีขึ้นก็จริงแต่มันก็แก้ไขอาการไม่จบภายในครั้งเดียวในบางเคส อีกปัญหาที่ผมเจอคือศูนย์ซ่อมสีหรือตัวถังมีน้อยมากๆๆแถมรอนานมาก(ผมเข้าไปทำสีเมื่อปลายปีที่แล้ว) ถ้ามีรถคันเดียวแนะนำ dnax 1.9 แต่ถ้าซื้อเพื่อเป็นรถสำรองแนะนำ ranger 2.2 ครับเป็นรถที่ดีอีกคันที่ผมชอบครับ

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 11:41:04 »
ถ้าจะเอาฟอร์ดผมว่าน่าจะไปรุ่น WILD TRAK สวยครบกว่าตัวธรรมดาเยอะ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 12:02:33 »
Ranger wt สิครับไม่น่าจะผิดหวังครับ รถต่างกันเยอะอยู่ครับ แต่ถ้าห่วงเรื่องหลังการขายและขายต่อ มันก้แน่ครับคงต้องไป d max

เป็นผม Ranger แน่นอนครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 12:05:52 »
D-max 3.0 ดีกว่า  :P

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 12:11:39 »
จุดเด่นของเรนเจอร์ เม้นต์บนๆพูดไปหมดแล้ว ขอเม้นต์จุดด้อยบ้างนะครับ เอาแค่เรื่องตัวรถ ศูนย์บริการไม่เกี่ยว
ผมเคยขับเกียร์ธรรมดาทั้ง 2 รุ่นนี้ ช่วงจะซื้อรถ รวมถึงขับและนั่งของคนรอบๆตัว
การเปลี่ยนเกียร์ของดีแม็กซ์สมูทกว่าเรนเจอร์อยู่พอควรนะ ถึงแม้คันเกียร์จะยาวกว่าก็เถอะ ในขณะที่เบาะหลังเรนเจอร์นั่งยากพอสมควร พนักพิงค่อนข้างแบนราบ รวมกับหมอนพิงหัวที่ค่อนข้างยื่นดันออกมา เลยทำให้เรามีท่านั่งแบบผ่อนคลายได้ค่อนข้างยาก นั่งไกลๆเหนื่อยกว่าเจ้าอื่นพอสมควร ส่วนเบาะหลังดีแม็กซ์นั่งทางไกลสบายกว่าครับ (สบายตามประสากระบะ 4 ประตูนะครับ)

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 12:24:49 »
d-max มีจุดเด่นที่ที่ยี่ห้ออื่นเอาชนะยากคือ ประหยัดน้ำมัน กับศูนย์บริการแก้ไขปัญหาได้ดี
ส่วน ford ได้การขับขี่ จุดด้อยของ ranger คือกินน้ำมันแถมอืด กับปัญหาจุกจิกเยอะ

ออฟไลน์ toffyearn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 12:40:02 »
ก็ไปลองขับดูทั้ง 2 รุ่นเลย ไม่ต้องคาใจ แล้วลองชั่งน้ำหนักดู ถ้าขับแล้วใกล้เคียงกัน หรือชอบทั้งคู่ ก็ไป Isuzu เพราะได้แน่ๆ เรื่องความประหยัด กับศูนย์บริการ

ออฟไลน์ huiimanoid

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 12:41:57 »
ชอบ Dmax ในด้านความประหยัด ซ่อมง่าย บริการดี
ชอบ Ford ในด้านความอึดถึก แข็ง เข้มสวย อุปกรณ์ครบๆ

ไม่ชอบ Dmax ที่ระบบค่อนข้างธรรมดา อุปกรณ์ธรรมดา
ไม่ชอบ Ford ที่ศูนย์บริการ เกียร์มักมีปัญหา

อย่างข่าวเมื่อวาน Isuzu ประสานงา Ford (คาดว่าคนขับ Isuzu หลับใน) เท่าที่ดูห้องโดยสารของ Ford แทบไม่มีผลเลย ขณะที่ Isuzu ยุบยู่ไปถึง cap

ข่าว Isuzu ชนประสางากับ Ford

Isuzu คนขับตาย คาที

Ford คนขับเจ็บสาหัส

คาดว่า คงไม่ได้คาดเข็มขัดทั้งคู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2016, 12:43:29 โดย huiimanoid »

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 13:00:37 »
อืมมมม Isuzu สองเจนก่อน มีข่าวเป็นระยะๆ เรื่องความปลอดภัยห้องโดยสารไม่ค่อยดี
ถ้าซื้อมาใช้เป็นหลัก ขับระวังๆ ไม่ซิ่งมาก ผมว่าระยะยาวก็โอเคครับ กับอีซูซุ

สมัยพ่อผมจะออก Tiger M/C เซลส์กวนประสาท สุดท้ายมาจบที่ DMAX 3.0Di ตัวสุดท้ายก่อนคอมมอนเรล
พอขาย DMAX จะออก Navara ตัวที่แล้วอีกคัน จากที่มี 4x2 Auto เซลส์กวนประสาท เลยมาจบที่ Vigo Champ

DMAX ประหยัดค่าบำรุงรักษาและอื่นๆ กว่า Navara ทุกอย่าง แต่ฟีลลิ่งการขับ ความสนุก และช่วงล่าง สู้ไม่ได้เลย
(Vigo ประหยัดขึ้นไปอีกขั้น แต่ฟีลลิ่งช่วงล่างยิ่งห่างไกล Navara กว่าเดิม มันจะดีเฉพาะตอนบรรทุกราวๆ 500 ก.ก.-1 ตัน ที่เหลือไม่ได้เรื่อง)

ซึ่งพอเทียบกับ Ranger เรื่องช่วงล่าง DMAX ก็คงห่างขึ้นไปอีกสเต็ป ไม่รวมกับความหรูหราภายในที่ต้องยอมให้เค้าจริงๆ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 13:15:43 »
พอดีที่บ้านจะออกรถกระบะ ได้ไปดูรถอยู่สองรุ่น  Isuzu D-max  1.9 กับ  Ford Double Cab 2.2L Hi-rider Wildtrak  4×2 HR 6MT 
ซึ่งผมไปดูรีวิว และสอบถามมาคร่าวๆจากผู้ใช้งานของข้อดีและข้อเสียทั้งสองรุ่นนี้ 
โดย  - ที่ ford มีความกังวลเรื่อง  เกียร์ และ บริการหลังการขาย
       - dmax ที่บ้านเค้าเป็นกังวลเรื่องของเครื่องเล็ก แล้วการขับทางไกลจะอืดหรือป่าว

ส่วนตัวของผมเองก็ชอบทั้งสองรุ่น โดยที่ ford ผมติดเหมือนกันกับที่บ้านคือกลัวปัญหาเรื่องเกียร์ และบริการหลังการขาย ที่ได้ดูจากรีวิวต่างๆ และผมชอบสไตล์การขับขี่ที่เร็ว และ ช่วงล่างนิ่มครับ เพราะใช้งานไปต่างจังหวัดกับครอบครัวด้วย
ผมอยากทราบความคิดเห็นหน่อยครับในการเลือกซื้อ

ford มีความกังวลเรื่อง  เกียร์ และ บริการหลังการขาย
   /// หากกังวลอะไร จะไปซื้อทำไม บริการหลังการขาย ศุนยฟอรดบางสุนอาจจะสุ้อิศุสุไม่ได่แน่นอน
ส่วนเกีย ผมไม่มีคงามเห็นนะ. ผมเคยใช้wt มาก่อน ผมว่ามันไม่มีปัญหาเลย

dmax ที่บ้านเค้าเป็นกังวลเรื่องของเครื่องเล็ก แล้วการขับทางไกลจะอืดหรือป่าว
  /// แก้ง่ายมากเลย ไปติดกล่องเพิ่มแรงไงครับ. คุณชอบขับเร็ว ก้อจบเลยนะ

สรุป
   เลือกIsuzu เลยครับ ตอบโจยท
ที่ขับเร็วก้อ ไปแต่งแรงเพิ่ม
อยากช่วงล่างดีขึ้น ก้อไปแต่งเพิ่ม เอาให้ขับดีเท่าฟอดเลย

ความกังวล ซื้อได้. ด้วยเงิน
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 13:38:36 »
ถ้ามีกังวลเรื่องศูนย์บริการ ไป Dmax ครับ
ผมเห็นหลายชายผมใช้ กระบะฟอร์ด ตัวล่าสุด
จะเข้าศูนย์ ต้องวิ่งหาศูนย์ที่ไว้ใจได้กันข้ามสองสามจังหวัดเลยครับ
ถ้ารับได้มีศูนย์ที่พูดคุยกันรู้เรื่อง ผมว่า เลือกที่ชอบได้เลยครับ
ผมว่าเครื่อง 1.9 ไม่อืดนะครับ อยู่ที่จังหวะมากกว่าครับ

ออนไลน์ Auto

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 14:49:51 »
ford  เลือกเกียร์ MT  ไม่มีปัยหาอะไรหรอก   
แต่ว่าหลังการขายนี้มีปัญหาแน่นอน  อีกทั้งผมไม่ได้ชอบการรับผิดชอบของบริษัท Ford  thailand  เท่าไหร่ที่ปล่อยดราม่าเรื่องรถเป็นกระทู้แนะนำในเวปต้องห้ามแทบทุกเดือน    แสดงว่าจัดการอะไรได้แย่มากเกี่ยวกับลูกค้า          อีกทั้งอะไหล่ตัวอื่น  ๆ  และการใช้งานไมไ่ด้ทนทานมากเหมือนรถเจ้าตลาด    ค่าซ่อมมีเยอะกว่าแน่       ถ้าไม่ชอบจุกจิกเรื่องพวกนี้ก็ตัดใจไปเหอะ   แต่รถมีดีที่หล่อมาก   แต่ผมไม่ชอบบริษัทที่ขายรถแล้วไม่เอาใจใส่ลูกค้าเท่าที่ควร     แต่จขกท ชอบก็จัดไปได้เลย

ออฟไลน์ THEKHAM

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 15:03:02 »
ผมใช้ isuzu 2.5 ยกสูง แคป ของบริษัท ใช้ได้มา 50000 km.
- ผมว่ามันเป็นรถที่ขับในเมืองนุ่มสบาย แต่ขับทางไกล ผมรู้สึกเหนื่อยล้ามากๆ เด้ง สะเทือน สะบัด
หลุม บ่อ ถนนภาคใต้มากๆ ปวดเข่า เมื่อยขา ถ้าซื้อเองผมคัดทิ้งเลย ผู้โดยสารเมารถเกือบทุกคนที่ได้นั่งทางไกล
(เทียบกับขับ B-Segment 1.6 ของค่าย F ผมขับแล้วเหนื่อยน้อยกว่ายามขับทางไกล)

อัตราเร่ง เพื่อนที่บริษัทใช้ตัว 1.9 อยู่
- ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรครับ

Ranger ผมยังไม่ได้ลองขับ แต่ขึ้นชื่อเรื่องช่วงล่างอยู่แล้ว
ฉะนั้นถ้าเลือกขับขี่ ออฟชั่น ไป Ford
เลือกสบายใจตอนจอดไป Isuzu

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 15:25:17 »
เข้ามาตอบในฐานะคนใช้ 2.2 WT อยู่ ใกล้จะครบปีแล้วคับ ยังไม่เจอปัญหาใดๆ ถ้าได้อยู่หลังพวงมาลัยแล้วจะลืมเจ้าอื่นครับ ทุกวันนี้มาสด้า3 bl คันเก่าผมไม่ได้จับเลย :) :) อัตราสิ้นเปลืองเต็มถังก็ได้พันโลนะครับ

ออฟไลน์ ento

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 15:44:20 »
ผมใช้อิสุสุ ดีแมกส์สี่ประตู วีครอสครับ ใช้มาสามแสนโลละ ปัญหาไม่มี ส่วนช่วงล่างเปลี่ยนใหม่หมดครับ ใช้ดีขึ้นเยอะ ฟอร์ดเคยขับสั้นๆ เดิมๆขับดีอยู่แล้ว ผมว่าเล่นได้ทั้งสองรุ่น แล้วแต่ชอบเลย

ออฟไลน์ zeriw009

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 16:58:08 »
Ranger WT แบบไม่ลังเลเลยครับ
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 16:59:52 »
ผมฟอร์ดเกียร์ธรรมดาครบ4ขวบแล้วยังไม่มีอะไรนะครับ ผมว่าไม่น่ากังวลเกียร์สำหรับเรนเจอร์นะ ควรไปลองจังหว่ะการเข้าเกียร์ดูว่าชอบหรือเปล่า ผมว่ามันออกแนวแน่นๆแข็งๆแต่กระชับพอรู้จังหว่ะก็ไม่ใช่ปัญหา แต่ถ้ากังวลเรื่องศูนย์ก็ไปอีซูซุดีกว่าได้1.9ประหยัดน้ำมัน หรือขับรถแนวนุ่มๆเรื่อยๆ

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 20:36:30 »
เอาแบบที่คุณชอบ ผมเดาว่า ท่าน จขกท. ชอบ Ranger WT มากกว่าแน่ๆ ชอบก็จัดไปเลยครับ
ส่วนลดตัวWT ก็มีให้40000+ของแถมก็ที่จำเป็น ขับแล้วหล่อโฮก อุปกรณ์ครบ เรื่องปัญหา ตัวMC แก้มาเยอะแล้ว
ถ้ามันเกิดปัญหาจริงๆ มันก็ต้องมีวิธีการแก้ไขแหละครับ ไม่งั้นยอดขายเรนเจอร์ ไม่ต่ำกว่าเดือนละ3000คันหรอกครับ

ผมก็จองเรนเจอร์ไปครับ แต่เป็นตัวXLT เกียร์ออโต้ สีบลูรีเฟลก (แต่ผมว่ามันสีเขียวๆอมเทามากกว่าสีน้ำเงินนะ สีหายาก เพราะไม่ค่อยมีใครเลือก555)
เซลล์ที่ผมติดต่อก็ใจดีมาก ส่วนลด+ของแถมเพียบ แต่ผมเปลี่ยนจากกระจังหน้า เป็นกล้องมองหลังนะ ได้ประโยชน์กว่าเห็นๆ
RANGER 2.2L DBL HR XLT AT 869,000 บาท
1.ฟรีประกันภัยชั้น 1
2.ฟรี พ.ร.บ
3.ฟรี ฟิล์มกรองแสง 3M รอบคัน
4.ฟรี พื้นปูกะบะไลเนอร์
5.ฟรี กันสาดข้าง
6.ฟรี ผ้ายางแปูพื้น
7.ฟรี กระจังหน้าฟอร์ด +++อันนี้ที่ผมขอเปลีย่นเป้นกล้องมองหลังครับ
8.ฟรี ขัดเคลือบสี
9.ฟรี พ่นกันสนิม
10.ฟรี เบ้ารองมือจับ
11.ฟรี กรอบป้ายทะเบียน
12.ฟรีพวงกุณแจฟอร์ด
13.พิเศษรับส่วนลด 80,000 บาท
ดูหลายค่ายครับ แต่มาจองค่ายนี้ เพราะรถมันหล่อ + ส่วนลด ของแถม ถูกใจผมมากครับ  :-* :-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2016, 20:41:02 โดย kittiphat123 »

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 21:50:27 »
กาเลือก isuzu ครับ

ช้อยนี้ ขอแบบไม่เสี่ยง

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 21:56:35 »
ถ้ากลัว ลังเล  ไป D-max ครับ

ถ้าใจรัก ไม่สนใดๆ ทั้งสิ้น ไป เรนเจอร์ครับ

ณ ตอนซื้อ ในรั้วบ้านเดียวกัน มี D-max Super titanium 1 คัน , d-max z-prestige 1 คัน    คันเก่าของผมเป็นเก๋งคันที่ 2 นิสสัน sunny 1.6 super saloon  หลังผมได้รถมา ราวๆ 6 เดือน น้องชายก็เอา Triton Plus 2.5 VG turbo มาอยู่ด้วย

ตอนผมจะซื้อ ปีน้ำท่วมใหญ่  รถกระบะเปิดตัวพร้อมกันตอนนั้น  (
1. Chevrolet Colorado  ชอบหน้าตามาก
2. Isuzu D-max ไม่ชอบไฟหน้า และด้านท้าย   ญาติพี่น้องเชียร์ตัวนี้  คนบ้านนอก ต่างจังหวัด ไม่โต ก็อี  แหงอยู่แล้ว 
และ
3. Ford Ranger 
ผมไปทั้ง 3 โชว์รูม ขึ้นนั่ง ลูบๆ  คลำๆ เปิด ปิด ประตู  เทใจให้ฟอร์ด เรนเจอร์  ประตูหนัก และแน่นมาก     ยังไม่ขอลองขับ  กลับมาหาข้อมูล 2 สัปดาห์  ไปลองขับ 2. และ 3.  (1. เซลล์มองดูเราแบบไม่ค่อยสนใจ หรือให้เกียรติ และอีกอย่างรถดูๆ แล้วประกอบไม่ค่อยเรียบร้อย)  สุดท้ายจองฟอร์ด แบบไม่แคร์อะไรใดๆ  ทั้งสิ้น รอ 6 เดือน ล่วงเลยมาถึงกลางปี 2012 ก็ไม่มีรถส่งมอบ (ไวล์แทรค) สุดท้ายลดลงมา XLT  at   และอยู่ด้วยกันจนถึงทุกวันนี้  ผมขับทุกวัน   มีจอดวันอาทิตย์  นานๆ  ครั้ง    ตอนนี้ 4 ปี 3 เดือน กับตัวเลขบนเรือนไมล์ ใกล้ๆ แตะ 1 แสน กม. แล้วครับ ยังแฮปปี้ทุกอย่างครับ

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 22:02:31 »
เพิ่งดูข่าวชนประสานงาระหว่าง กระบะ Ford กับ ISUZU (น่าจะเป็นมังกรทอง)    Ford  จอดอยู่กับที่รอเลี้ยวขวา  ส่วนอีกคันวิ่งมาอย่างเร็วชนประสานงาแบบตรง ๆ  ฝั่ง FORD รอด  ส่วน ISUZU เสียชีวิต  สภาพรถ FORD โอเคกว่าอย่างเห็นได้ชัด

(ข่าวช่วงเช้าวันนี้ทางโทรทัศน์) 

ถ้าเอาเรื่องความแข็งแรง  ปลอดภัยจากการถูกชน  FORD ดีกว่า   แต่เรื่องความทนทาน ศูนย์ฯ  ราคาขายต่อ  อีกค่ายดีกว่าเยอะครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 00:27:49 »
ราคาขายต่อ เรนเจอร์ไม่ได้แย่เหมือนเมื่อก่อนแล้วนะครับ เอาเป็นว่าไปลองขับ ทั้งสองรุ่นเลยในวันเดียว จะได้รู้