ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคู่รัก ที่ต่างคนต่างมีรถ เวลาไปด้วยกัน เคยเถียงกันว่าวันนี้เอารถใครออกไหมครับ  (อ่าน 7109 ครั้ง)

ออฟไลน์ SLuang

• Hero Member
ผมว่าแฟนคุณมองอย่างนี้นะ
1. รถมันคนละคลาส  Civic ขับแล้วดูดีกว่าขับ Fiesta ซึ่งมันดูเด็กไป  หรือขับ Fiesta แล้ว อาจกลัวคนอื่นดูถูก
2. แฟนคุณ ทุกครั้งที่เปิด หรือ ออกจาก Civic จะภูมิใจมากและรู้สึกดีเหมือนมีคนจ้องมอง (ทั้งๆ ที่อาจไม่มีคนมอง หรือมองแต่ไม่ได้คิดอะไร แต่หล่อนคิด)

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
 คือ ต้องถามว่าทุกวันนี้ผมมีสิทธิ์อะไรบ้างในบ้านมากกว่า ทุกวันนี้รถผมเองเลขไมล์ที่ขึ้นแต่ละปีก็ฝีมือเธอร้อยละ80% ไม่ว่าจะทำงาน วิ่งไปดูโรงงานของนาง หรืออะไรก็แล้วแต่ ต้องเอารถผมไปตลอด ส่วนรถนางเองเก็บไว้ไปช็อปปิ้ง ขนเพื่อนๆไปเที่ยวแค่นั้น รถนางผมก็แตะไม่ได้จะใช้ทีต้องขออนุญาตที   ยิ่งไป ตจว. ไม่ต้องถามผมเลย เพราะไงก็ไม่มีสิทธิ์เลือกอยู่แล้ว  ทุกวันนี้เหมือนมีแม่คนที่สอง ทำนองนั้น...
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
ผมค่อนข้างโชคดี ที่ได้ใช้รถมันทั้ง 2 บ้าน ทั้งรถผม รถภรรยา และก็รถที่บ้านผม รถที่บ้านภรรยา จะหยิบคันไหนใช้ได้เลย พ่อตาใจดีครับ...
เรื่องการใช้งานนี่ เลือกใช้งานตามสภาพ แล้วแต่วาระครับ... เลือกซื้อรถคนละแบบ...
เดินทางไกลเที่ยวต่าง จว. 3-4 คนเอารถผมไป Lancer Ex GT
เข้าในเมือง เอารถภรรยาไป Mazda2 รุ่นเดิม
ไปเทียวดอยเที่ยวเขา เอารถที่บ้านไป รถพ่อตา Dmax Spark 4*4
ไปเที่ยว ตจว. ไม่ใช่ Off Road เอารถที่บ้านไป Dmax Cab4 3.0

แต่โดยส่วนใหญ่ ผมจะใช้ Dmax Cab ครับ ถ้าไปคนเดียว...

อีกนัยนึง คุณคิดดูเล่นๆๆ ว่าผมเหนื่อยแค่ไหนที่ต้องดูแล รถคนเดียว ทุกคัน ถึงกับขึ้นกระดานเช็คระยะ กันเลยครับ...

ออฟไลน์ Fly to dream

คนโสดเข้ามา แล้วจากไปแบบเงียบๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Staples

ทุกข์ของคนรวย บางคู่ไม่มีรถด้วยซ้ำ ขออภัยถ้าพูดตรง จะรถใครก็ได้ ไปได้ทั้งคู๋ครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

ตอนนี้ไม่มีเถียงกันครับ ผมขับเองตลอดเพราะแฟนขับรถไม่เป็น อีกหน่อยถ้าแฟนขับเป็น ในเมืองผมคงพอไว้ใจให้เธอขับบ้าง แต่ต่างจังหวัดผมคงขับคนเดียว เพราะประสบการณ์และการตัดสินใจต่างกันครับ

-ถ้าผมเป็นคุณ ผมเลือก Civic ครับ สมรรถนะดีกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Yamaha

• Full Member
ตอนนี้ไม่มีเถียงกันครับ ผมขับเองตลอดเพราะแฟนขับรถไม่เป็น อีกหน่อยถ้าแฟนขับเป็น ในเมืองผมคงพอไว้ใจให้เธอขับบ้าง แต่ต่างจังหวัดผมคงขับคนเดียว เพราะประสบการณ์และการตัดสินใจต่างกันครับ

-ถ้าผมเป็นคุณ ผมเลือก Civic ครับ สมรรถนะดีกว่า
ดีกว่า นี้ยังไงนะครับ
สมรรถนะการขับขี่? หรือ top speed ? หรือ0-100? 80-120?

5555

ออฟไลน์ adis

ส่วนใหญ่เวลาไปต่างจังหวัด ผมจะใช้รถแฟนมากกว่าครับ แฟนใช้ freed ผมใช้ grand vitara
จะว่าไป vitara จะขับดีกว่าเยอะครับ แต่ปัญหาคือ รถ freed ของแฟนมีข้าวของสัมภาระเยอะมาก ๆ และมีราวแขวนผ้าเรียบร้อย ผม DIY ราวแสตนเลสให้เค้าครับ
ถ้าเอา vitara ไป จะต้องขนย้านสัมภาระที่จำเป็นหลายอย่าง ขี้เกียจขนของครับ
ของที่แฟนติดรถไว้ก็จะมีเสื้อผ้า หลายสิบชุด รองเท้า 6 คู่ ร่ม 5 คัน กระเป๋าเดินทางใหญ่ 1 ใบ แต่ใบเล็ก ๆ นี่อีก 3 ใบ
กระเป๋าเครื่องสำอาง 1 ใบ กระเป๋าใส่อาหารอีก 1 ใบ ทุกอย่างเป็นของจำเป็นทั้งสิ้น หุ หุ
ขนย้ายมา vitara นี่เหนื่อยครับ

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
เวลาไปด้วยกัน เค้าจะให้เอารถผมออกอย่างเดียว โดยให้เหตุผลแค่ว่า เดี๋ยวระยะไมล์รถเค้าพุ่ง 5555555555
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ SM.

โชคดี มีรถคันเดียว เลยไม่เคยเจอ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
คนโสดเข้ามา แล้วจากไปแบบเงียบๆ

ขอเดินตามไปเงียบๆอีกคน......
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
ดีจัง แฟนชอบขับรถตัวเอง ของผมสิไม่ว่าจะเอาคันไหนออก ผมก็ต้องขับเองหมดเลย

ผม WRX
แฟน Forester

ปล. ผมชอบ Forester มากกว่า ประหยัดดี
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1