ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 17 กันยายน 2016 //  (อ่าน 6337 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
อัพเดตข่าวสารวงการรถยนต์ทั้งในประเทศ และต่างประเทศกันเช่นเคย
สัปดาห์นี้รถในประเทศมีเปิดราคาด้วยกัน 2 คัน คือ Mercedes-Benz
Vito 116 Tourer 11 ที่นั่ง และ Honda CR-V Special Edition
น่าจะเป็นรุ่นพิเศษสุดท้ายก่อนเจอกับรุ่นใหม่ในปีหน้า

รถยนต์ต่างประเทศที่น่าสนใจก็คงหนีไม่พ้น The New Honda Freed
มีการพัฒนาเปลี่ยนแปลงไปขนาดไหน และ Honda Civic Hatchback
ที่ต้องรอลุ้นกันว่าจะทำตลาดในไทยหรือไม่ รวมถึง ภาพ Spyshot ล่าสุด
ที่ใกล้เคียงคันจริงมากขึ้นกับ Nissan Navara PPV ที่ยังไม่รู้ว่าจะใช้ชื่อ
อะไรในการทำตลาด Xterra ?

DR!VE and Talk ในสัปดาห์นี้จะเป็น Toyota Fortuner TRD
Sportivo 2.8 4x4 6A/T

พร้อมเพิ่มช่องทางใหม่ในการรับชม บน Fanpage Facebook L!VE
https://www.facebook.com/headlightmag/

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้
(ไม่รับคำถามทาง comment L!VE นะครับ)

1. SMS 4689935
2. Webboard http://community.headlightmag.com/
3. Facebook Fanpage : Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2016, 15:37:05 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
lexus rc minor change เมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ deathsheep

Altis mc  จะมีการดีไซน์ภายในใหม่ไหมครับพี่จิมมี่  ไม่ชอบภายในเลย

ออฟไลน์ tun_toon

• Newbie
  • *
สอบถาม innova ครับจะลงตลาดไทยเครื่องดีเซลตัวไหน ช่วงราคาเท่าไรครับ ถ้าสามารถแชร์ข้อมูลได้ก่อน ขอบคุณครับ ถ้าไม่ได้คงรอลุ้นวันที่ 30 อิอิ

ออฟไลน์ kawmao

• Newbie
  • *
benz vito กับ v class มีอะไรแตกต่างกันบ้างครับนอกจากคอนโซลภายใน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Megalodon

• Sr. Member
CR-V ใหม่มกำหนดการเปิดตัวที่ไทยเราช่วงเดือนไหนครับ ขอบคุณครับ  :-*

ออฟไลน์ Tumm 1987

• Jr. Member
  • **
ปุ่ม Push start มีวิธีสตาร์ทที่ถูกต้องมั้ยครับ

รึว่ากดสตาร์ทครั้งเดียวไปเลยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pat76

• **
สงสัยเรื่องค่า Treadwear ครับ คือยางติดรถขนาด 225/65 17 ค่า Treadwear 440 ซึ่งแก้มก็หนา แต่เวลาวิ่งช้าๆ ผ่านลูกระนาดในหมู่บ้านแล้วไม่นุ่มนวลเลย

ถ้าหากหายางใหม่ที่ค่านี้ต่ำลง รถก็จะนุ่มขึ้นถูกต้องไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
รถผมติด part รอบคันเป็นไฟเบอร์หล่อกันแบบไทย ๆ ไม่ถูกหลักอากาศพลศาตร์

ขอถามว่า ต้องขับรถที่ความเร็วเท่าไหร่ครับ aero part ถึงจะมีผลครับ

ออฟไลน์ kotaro_74

• Newbie
  • *
สนใจ Volvo xc90 มือสองประมาณปี 2013 ขึ้นไปครับ

รถรุ่นนี้จุกจิกมั้ย อะไหล่แพงมากมั้ยครับ

ออฟไลน์ Staples

ไม่ได้เป็นคำถามครับ แต่ถ้าผู้บริหาร nissan อยากได้ยอดขายเยอะในไทย ผมว่าเอาดีไซน์ Renault ยุคใหม่ๆ มาแปะตรา nissan ผมว่าดีไซน์น่าจะถูกจริตคนไทยมากกว่าตัว nissan เยอะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2016, 17:21:53 โดย Staples »

ออฟไลน์ Mr.PP

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่ครับ เรื่องที่พี่พูดถึงเมื่อต้นรายการเรื่อง Bandwidth Internet ผมทดสอบ Live แล้ว ใช้ปริมาณการส่งสัญญาณประมาณ 2-3 Mbps อย่างเต็มที่ก็ไม่เกิน 7.7Mbps ครับ ถ้าเน็ตที่พี่จิมมี่เคยใช้ใช้ Live มีความเร็วมากกว่า 10Mbps ผมว่าก็ไม่น่ามีปัญหาเรื่อง Bandwidth นะครับ

https://drive.google.com/file/d/0B5kgHBSH4PLbZl9oVl9qN3M1c1k/view
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2016, 16:58:39 โดย Mr.PP »
หากรถทุกคันนั้นหมายถึงเครื่องจักร ความปลอดภัยจึงต้องเป็นอันดับแรกที่คำนึงถืงเมื่อเราทำงานกับเครื่องจักรทุกชนิด รถก็เช่นกัน

ออฟไลน์ lorenzo

มีข่าว all new triton ไมเนอร์เชน บ้างรึยังครับ

ออฟไลน์ Synth

• **
Mazda2 2015 โดนโดนหนูกัดสายไฟ  แต่เครื่องยัง Start ได้ปกติ วันจันทร์ว่าจะเอาเข้า 0 เช็คอยู่

แต่อยากจะทราบ วิธีไล่หนูครับ ว่ามีวิธีไหนพอไล่หนูได้บ้างครับ ข้างบ้านมีป่า ต้นกก ด้วย

ออฟไลน์ ps000000

สวัสดีครับ ผมจะไปผ่ามะเร็งต่อมน้ำเหลืองกลางหน้าอก ที่ รามา 20กย นี้ครับ คงไม่ได้เข้าบอร์ดนานเลย   :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Staples

สวัสดีครับ ผมจะไปผ่ามะเร็งต่อมน้ำเหลืองกลางหน้าอก ที่ รามา 20กย นี้ครับ คงไม่ได้เข้าบอร์ดนานเลย   :'( :'( :'( :'(

สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้

ออฟไลน์ O_o"

ขอให้หายไวๆครับ  :D :D :D :D

ออฟไลน์ Pegasus7700

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้กลับมาเร็วๆนะ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Megalodon

ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ หายไวๆนะครับ  ???