ผู้เขียน หัวข้อ: !!!ไฟท้ายรถสิบล้อทำไมถึงดวงเล็กและมีน้อยไม่สว่างเลย!!!  (อ่าน 7518 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ไอรถพวกนี้มันน่าจะมีติดไฟตัดหมอกหลังมาให้นะ ฮา...

Volvo&Scania ที่ขายในไทยมีไฟตัดหมอกหลังนะครับ ผมเคยเจอคนขับเปิดด้วย มันทิ่มตายิ่งตัดหมอกหลังวีออสในตำนานอีกเพราะตำแหน่งไฟมันอยู่ระดับสายตาพอดี

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
ผม สงสาร มอไซ มากครับ เกียวกับเรื่องไฟ รถสิบล้อนี่
บางคันจอดข้างทาง ในที่เปลียว ไม่เปิดไฟ ... รถมอไซ ที่วิ่งซ้าย มา มองไม่เห็น เบรคไม่ทัน เรียบร้อยไปหลายราย

ออฟไลน์ alpha14

อยู่เจ้าของรถเอาใส่ใจด้วยหรือป่าวครับ
ส่วนจะเป็นไฟท้ายแบบนี้ ใหม่ๆสว่าง พอนานๆฝุ่นจับบ้าง โดนน้ำขี้โคลนบ้าง หลอดขาด ไม่ชัดเจนมากเวลามืดๆ ตอนรถจอดหรือขนาดวิ่งครับ

รุ่นใหม่ดีหน่อย สว่างดี ชัดเจนครับ

ถ้าไฟแบบนี้แจ่มเลยครับ แบบเดิมนี่โราณมากไม่ไหวจริงๆยิ่งโดนโคลน ฝุ่นจับ แล้วไม่ล้างอีกหิ่งห้อยชัดๆ ถ้าผู้ประกอบการใส่ใจเปลี่ยนมาเป็นแบบนี้จะขอบคุณมาก โอกาศเกิดอุบัติเหตุก็น้อยลงละครับ!

ออฟไลน์ J_Serie5

อยู่เจ้าของรถเอาใส่ใจด้วยหรือป่าวครับ
ส่วนจะเป็นไฟท้ายแบบนี้ ใหม่ๆสว่าง พอนานๆฝุ่นจับบ้าง โดนน้ำขี้โคลนบ้าง หลอดขาด ไม่ชัดเจนมากเวลามืดๆ ตอนรถจอดหรือขนาดวิ่งครับ

รุ่นใหม่ดีหน่อย สว่างดี ชัดเจนครับ

ถ้าไฟแบบนี้แจ่มเลยครับ แบบเดิมนี่โราณมากไม่ไหวจริงๆยิ่งโดนโคลน ฝุ่นจับ แล้วไม่ล้างอีกหิ่งห้อยชัดๆ ถ้าผู้ประกอบการใส่ใจเปลี่ยนมาเป็นแบบนี้จะขอบคุณมาก โอกาศเกิดอุบัติเหตุก็น้อยลงละครับ!

ผมวิ่งต่างจังหวัดบ่อย เกือบตายเพราะไฟท้ายแบบแรกมาหลายรอบละครับ ติดเหมือนไม่ติด ผมเรียกว่าไฟหิ่งห้อย