ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่่องการบริการหลังการขายของและเรื่องเคลมปัญหารถของ Benz - BMW ครับ  (อ่าน 3730 ครั้ง)

ออฟไลน์ as909za

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่่องการบริการหลังการขายของและเรื่องเคลมปัญหารถของ Benz - BMW ครับ
1. เดี๋ยวนี้เวลารถมีปัญหายังเคลมใช้เวลานานไหมครับครับพอดีเห็นบางท่านรถมีปัญหาแต่กว่าจะแก้ปัญหาเสร็จล่อกันไป 2-3 เดือน รออะไหล่อีก เข้าศูนย์เดือนนึงไม่รู้กี่รอบต่อกี่รอบ
2. Benz Thailand หรือ Bmw Thailand อันไหนดูแลหลังการขายลูกค้าได้ดีกว่ากันครับ หรือต้องอยู่ที่ศูนย์ประสานงานกับศูนย์ใหญ่ให้ด้วย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
ต่างกรรม ต่างวาระ

พอๆกันละครับ แล้วแต่เคส

" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
เรื่องจะจบง่ายจบสวย หรือจะโวยกันจนเบื่อไปข้างนึง ทั้งหมดอยู่ที่ศูนย์บริการ ถ้ารีบตรวจสอบและเข้าใจลูกค้า ปัญหาก็จบง่าย

ยกเว้นปัญหาเกิดจากชิ้นส่วนแบบนี้ศูนย์ทำได้เพียงเป็นคนกลาง เพราะชิ้นส่วนต้องรอแก้ไขจากต่างประเทศ ส่วนลูกค้าเรื่องเยอะอันนั้นขอแยกเป็นอีกกรณี (มีไม่น้อยด้วยสิ บางคนแค้นจนไม่ลืมหูลืมตาก็เยอะ)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ V221

เท่าที่คุยกับคนที่เคยอยู่และอยู่ในทั้ง2องค์กรบอกผมว่าปัญหามีเยอะพอๆกันทั้ง2ยี่ห้อครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ as909za

• Jr. Member
  • **
เท่าที่คุยกับคนที่เคยอยู่และอยู่ในทั้ง2องค์กรบอกผมว่าปัญหามีเยอะพอๆกันทั้ง2ยี่ห้อครับ

หมายถึงปัญหาเรื่องการเคลมใช่ไหมครับพี่

ออฟไลน์ SM.

เรื่องจะจบง่ายจบสวย หรือจะโวยกันจนเบื่อไปข้างนึง ทั้งหมดอยู่ที่ศูนย์บริการ ถ้ารีบตรวจสอบและเข้าใจลูกค้า ปัญหาก็จบง่าย

ยกเว้นปัญหาเกิดจากชิ้นส่วนแบบนี้ศูนย์ทำได้เพียงเป็นคนกลาง เพราะชิ้นส่วนต้องรอแก้ไขจากต่างประเทศ ส่วนลูกค้าเรื่องเยอะอันนั้นขอแยกเป็นอีกกรณี (มีไม่น้อยด้วยสิ บางคนแค้นจนไม่ลืมหูลืมตาก็เยอะ)

ออฟไลน์ V221

หมายถึงปัญหาเรื่องการเคลมใช่ไหมครับพี่
ปัญหาของตัวรถครับ เคลมเยอะมากๆทั้ง2ยี่ห้อเลย คนรับเคลมงานเพียบ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Nikle_pk

รถใหม่ๆผมว่าคุณภาพมันแย่ลง ปัญหาเลยเยอะ
 BMW ผมยังไม่เคยใช้
แต่ Benz ค่อนข้างสบายใจครับ เคยเอาเข้าไป
แก้เรื่องเสียงลมเข้า ทางศูนย์บอกว่าถ้าแก้ไม่ได้
จะทำการเปลี่ยนคันใหม่ให้เลย แต่แก้แล้วหายครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Pegasus7700

MB TH แทบจะไม่เจอปัญหาในการบริการ
อย่าแอบไปตุกติกอุ่นอก เขารุ้ครับ และต่อรองได้ก้อไม่มีปัญหา หากไม่ใข่เรื่องใหญ่
กรณีเคลมจากอุบัตเหต ประสานงานกับInsurant ได้เป็นอย่างดี

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ IS2000

คหสต ผมว่า MBTH สต๊อกอะไหล่เยอะครับ อะไหล่รถ AMG ผมหาข้างนอกสั่งพิเศษหมด สุดท้ายกลับมาสั่งทางศูนย์ได้ภายในไม่เกิน 3 วันทุกชิ้น
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member
เท่าที่เคยใช้งาน MB ประทับใจอยู่นะครับ ถึงต่อหน้าผมจะโวยวายว่าช้าไปมั้ยอะไรมั้ย เเต่ศูนย์ก็เร่งงานให้ตามที่นัด ไม่เคยเลทเลย (เข้าทำสีสองครั้ง โดนเฉี่ยว กับยางเเตก แล้วก็เชคระยะ)

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
เรื่องปัญหาตัวรถผมว่าคงมีกันทุกยี่ห้อนะ แล้วแต่การบริหารจัดการและการแก้ปัญหาเฉพาะๆเคสไป

แต่การเคลมของMBผมว่าไม่ใช่ปัญหาครับ ขนาดผมสั่งอะไหล่CL500ที่ไม่ใช่รถตลาด นับจากวันที่สั่งอะไหล่ไม่ถึงอาทิตย์อะไหล่พร้อมใส่แล้ว ช่างก็มารยาทดี บริการดี ผมกับแฟนไปต่างประเทศเป็นเดือนๆกลับมารถจอดนานแบตหมด โทรเรียกให้มาจูนแบตนัดไว้ก็ตรงเวลาดี พร้อมให้คำปรึกษาการดูแลรักษา ปนๆกับเชียร์ให้ถอยรุ่นใหม่   โดยรวมแล้วบริการดีครับสำหรับMB
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ mick

ตามสัญญาที่เค้าบอกเลยครับ
เบนซ์จอดับ เวลาเกินไปหน่อย ก็ไม่มี goodwill
บีเอ็ม แบตเสียเกินไป 1 วัน ย้ำ 1 วันเท่านั้น เสียค่าแบตเอง 19,000 เลยเอาออกแล้วไปอู่นอกเองเลย 3 พันกว่าเท่านั้น

ห่วยพอกันนะผมว่า

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
พอกัน

เลวร้ายพอๆกันทุกยี่ห้อ 555 ต้องเจอกับตัวเองแล้วจะเข้าใจ ::)

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?