ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย!!! โจรที่ BMW German Auto  (อ่าน 19373 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: เตือนภัย!!! โจรที่ BMW German Auto
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 17:57:53 »
ผมมองเป็น2ประเด็น อันแรกคือของมีค่า กับค่ายรถค่ายไหนก็ตาม ถือว่าน่ากลัว เพราะคนร้อยพ่อพันแม่
ขนาดค่ายรถที่ขึ้นชื่อว่าดีทางด้านบริการ ก็ดีไม่ครบทุกคน บางคนก็นิสัยเลวทีเดียว อันนี้เราต้องระวังตัวเองด้วย แต่แบบนี้ถือว่าไม่ใช่โจรธรรมดาซะแล้ว เจตนาชัดเจน

ส่วนอีกประเด็นคือ มันส่อความรับผิดชอบจากบริษัทแม่  เคสแบบ bmw ผมก็เคยเจอจากค่ายอื่นแล้ว ผมว่าเป็นบริษัทที่ไม่น่าคบหา และส่อหลายอย่างมาก แล้วคุณๆก็จะหวังอะไรดีๆการการซื้อ บริการ ซ่อม ยาก

ผมก็เจอเคสแบบนี้กับ มิตซูใหญ่ สุดๆไม่ต่างกัน คือการกระทำมันส่อหลายอย่าง ว่าไปผมดันโชคร้ายเพราะเจอครบทุกอย่าง มันก็เป็นไปตามที่ส่อหมดแหละ สันดานยังไงก็สันดานอย่างนั้น
bmw เสียดายรถแพงเปล่าๆ แต่ไร้ความรับผิดชอบ

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
Re: เตือนภัย!!! โจรที่ BMW German Auto
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 18:21:27 »
ผมซื้อ 528i m sport  ที่นี่และขายไปหลังจากเข้าไปใช้บริการที่นี่ โดยมีเคสแก้ไขตั้งแต่วันรับรถ จนขายไปก็ยังแก้เคสไม่จบ
ในระยะเวลาหนึ่งปี ที่เข้าๆ ออกๆ ก็มีเคสใหม่เพิ่มตลอด บาย......
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Cola P.

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 18:29:30 »
อาทิตย์หน้าจะเข้าไปเช็คระยะครั้งแรก (11,000km.) มีศูนย์บริการที่ไหนที่แนะนำในกรุงเทพมั้ยครับ จริงๆซื้อที่ Bacelona วิภาวดี แต่ไกลบ้านหรือที่ทำงานเหมือนกัน ตอนแรกว่าจะเข้าที่ German Auto บางนา เจอกระทู้นี้เปลี่ยนใจทันทีครับ

คือผมอยากเข้าที่ไหนที่นั่นไปเลย อยากสร้างความสัมพันธ์กับศูนย์บริการด้วย พอจะหมด BSI จะได้ให้ช่วยจัดชิ้นส่วนต่างๆที่ใกล้หมดอายุด้วยครับ

รบกวนแนะนำศูนย์บริการที่โอๆให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
BMW 530e G30
BMW 320d F30
NISSAN TEANA 230 JK
BMW 318i E46
MITSUBISHI LANCER 1.6 GLXi
SUZUKI VITARA 1.6 JLX 4WD

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 18:31:20 »
ดีใจที่จขกท. บอกตรงๆว่าเหตุเกิดที่ไหน

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 18:38:40 »
ผมทำงานบริษัทเยอรมัน เอา BMW เจ้านายเยอรมัน (ขับมาจากมิวนิค) ไป service บ่อยๆ ขนมติดรถหายครับ ครั้งที่สอง ก็ยังหาย คือน้ำหอมติดรถ ขอไม่บอกว่าสาขาไหน แต่เจ้านายผมพักอยู่ The river ทำงานสาทร ผมคงไม่ขับไป service ไกลๆ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 18:40:18 »
ของผมจะใช้วิธี ขนออกให้หมด เก้ะ ผมจะไม่ล็อก กลัว มันงัด หลังรถไม่มีอะไร ภายในรถ มีเศษเหรียญบ้างนิดหน่อย และ  ใช้มือถือ ถ่ายภาพใว้ พร้อมบอกคนรับรถว่า มีอะไรบ้าง พร้อมถ่ายเก็บใว้

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 18:58:32 »
จขกท.อย่าเพิ่งล้างอย่าเพิ่งเช็ด
แจ้งความตรวจลายนิ้วมือเลยครับ
มีลายนิ้วมืออยู่แน่ๆถึงจะปนๆกันแต่
แยกออกแน่ๆครับ อย่ายอม ถึงบางคนจะ
มองว่าเป็นเรื่องเล็กแต่ผมว่าไม่เล็ก นี่มัน โจร ชัดๆ

และขอให้เพื่อนสมาชิกช่วย "แชร์" ให้มากๆครับ
เอาเรื่องให้ถึงที่สุดถ้าเจอศูนย์ที่บริการแบบนี้ ผจก.
ตอบมาแบบส้นตีนแบบนี้ ผมก็ไม่ยอมแน่ๆ

ช่วยๆกันแชร์ไปเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 19:37:29 »
ผมซื้อ และserviceที่นี่ 2คัน  เข้าเชค ประมาณ 8  ครั้งแล้ว บริการดีมาก ทุกครั้ง
และคงเข้าที่นี่ต่อไปเพราะสะดวก
ส่วนเรื่องที่เจ้าของกระทู้เจอถือว่าโชคร้ายครับ  น่าจะเป็นผลดีกับคนอื่น  0 คงตื่นเรื่องนี้กันมั่งล่ะ
แนะนำให้พิสูจน์ความจริงให้กระจ่างและนำมาแจ้งข่าวเพื่อนๆด้วยนะครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 19:45:06 »
ผมเอารถเข้าไปศูนย์ ผมไม่เคยล็อคใดๆเลย กลัวแงะนี่แหละครับ เดี๋ยวรถเป็นรอยหมด ผมไม่เอาของมีค่าใส่อยู่แล้ว

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 19:47:16 »
ดีใจที่จขกท. บอกตรงๆว่าเหตุเกิดที่ไหน

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 19:54:01 »
อาทิตย์หน้าจะเข้าไปเช็คระยะครั้งแรก (11,000km.) มีศูนย์บริการที่ไหนที่แนะนำในกรุงเทพมั้ยครับ จริงๆซื้อที่ Bacelona วิภาวดี แต่ไกลบ้านหรือที่ทำงานเหมือนกัน ตอนแรกว่าจะเข้าที่ German Auto บางนา เจอกระทู้นี้เปลี่ยนใจทันทีครับ

คือผมอยากเข้าที่ไหนที่นั่นไปเลย อยากสร้างความสัมพันธ์กับศูนย์บริการด้วย พอจะหมด BSI จะได้ให้ช่วยจัดชิ้นส่วนต่างๆที่ใกล้หมดอายุด้วยครับ

รบกวนแนะนำศูนย์บริการที่โอๆให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ศูนย์ BMW ที่ Feedback ไม่ค่อยมีเรื่องแย่ๆก็ ยูโรป้า จรัญฯ แต่ที่นี่รถค่อนข้างเยอะนะครับ แนะนำว่าควรนัดคิวถ้าอยากให้เสร็จในวันเดียว

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 20:07:14 »
ผมเองก็ใช้ BMW ไม่เคยเจอศูนย์เลวๆ อย่างเยอรมันออโต้หรอกครับ
ผมใช้ศูนย์มิลเลนเนียมพระราม4ครับ

ช่วยฝากแชร์ด้วยครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ MW

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 20:46:18 »
เคยมีเรื่องขัดข้องใจกะ German ที่บางนา เลยโทรเข้าที่แจ้งวัฒนะปรึกษาเพราะเคยได้รับบริการที่ดีกว่า ได้ผลเพราะเรื่องก็ไปที่ศูนย์กลางของ German auto จากนั้นทุกอย่างก็ลื่นไหลดี

ลองติดต่อที่ head office ของ German auto ดูครับ อาจได้ response ที่เร็วและดีมากขึ้นครับ

ออฟไลน์ Rock795

• Full Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 21:32:59 »
จากที่ได้อ่านเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น มันคือโจรในเครื่องแบบดีๆนี่เอง

หลักฐานคาตาแบบนี้ยังกล้าพูดมาได้ว่าไงว่า "กล้องดูไม่ชัด" สงสัยจะร่วมมือทำกันเป็นวงการ

ถ้าเหตุการณ์นี้เป็นเรื่องจริง ผมแนะนำให้จขกท.แจ้งความ และเอาเรื่องให้ถึงที่สุด

อย่าปล่อยให้คนชั่วรอยนวล เพราะหากปล่อยไปจะทำให้เกิดเหตุมีผู้เคราะห์ร้ายขึ้นเรื่อยๆอย่างไม่มีสิ้นสุด

ผมต้องขอขอบคุณจขกท.สำหรับประสบการณ์ที่นำมาแชร์ และพิกัดศูนย์ขอบคุณมากครับ#german auto บางนา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2016, 22:05:08 โดย Rock795 »
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ SUBzero

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 21:55:33 »
เวรกรรมวันเสาร์นี้ว่าจะเข้าเช็ค12000โล แล้วจะให้ผมไปใหนดีครับ อยู่บางพลี แนะนำด้วยไม่อยากส่งเสริมศูนย์แบบนี้ >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2016, 22:02:45 โดย SUBzero »

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 21:59:47 »
เอาของออกให้หมด ทิ้งไว้เฉพาะคู่มือรถครับ

เปิดทุกอย่างที่เปิดได้ ให้เขาหมดความอยากรู้ อยากเห็น

การป้องกันแบบแอคทีฟ

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 22:13:26 »
แย่มากๆเลยครับกับเคสแบบนี้ รีบแจ้งความและให้ตำรวจพิสูจน์หลักฐานเก็บรอยนิ้วมือด่วนเลยครับ ก่อนที่รอยนิ้วมือต่างๆจะหายไป

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 22:27:26 »
ฝากข้อคิดให้คิดต่อนิดนึงครับ ถ้าเราเอาของมีค่าออกหมด แต่มีโจรในศูนย์ แล้วเราคิดว่ารถเราไม่มีค่าเลยเหรอ
จะฝากอะไรไว้ รถคันละบาทเหรอครับ ผมว่าแพงกว่าของมีค่าในรถแน่  แน่ใจมั๊ยครับว่ามันจะไม่แยกชิ้นบางส่วนสลับเอาไปขายโดยที่เราไม่รู้
และยิ่งคนในองค์กร ปกป้องกันเอง ยิ่งน่ากลัว เรียกว่าแก๊งโจรก็ไม่ผิด ไปคิดต่อกันเองครับ ผมว่าคงเคยได้ยินเรื่องราวจากหลายที่ของขบวนการพวกนี้จากที่อื่นแล้วนะครับ

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 21, 2016, 22:43:51 »
Step
1.ต้องแจ้งความแล้วเอาใบแจ้งความไปโชวให้ศูนย์ดูครับ
2.ลงเว็บบอร์ดที่ดังๆ ประจานคู่กันไป รูปที่โดนกับใบแจ้งความ กับ รูปศูนย์บริการ และชื่อ พนง ที่เจรจา
ลงเว็บบอร์ดดังๆ เดี๋ยวก็มาขอโทษละครับ แต่อย่ายอมความนะ คดีอาญา ไม่ใช่แพ่ง

แต่ต้องแน่ใจว่าเรื่องเกิดทันทีที่ออกจากศูนย์นะครับ ไม่ใช่ไปโดนหลังจากออกมาแล้วเราเงิบเอง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 01:00:24 »
พวกเหี้ยๆแบบนี้น่าจะมีแทบทุก0ทุกยี่ห้อ ใครเคยเจอจะเข้าใจดี
น้ำมันหายเยอะเวอร์มั่ง เศษตังหายมั่ง

ออฟไลน์ GoatGoat

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 01:44:49 »
เจอเคสแบบนี้ผมนี่กลัวเรื่องเปลี่ยนอะไหล่บางชิ้นออกจากรถของเราไปมาก :'(

ออฟไลน์ propo

• Full Member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 02:59:11 »
ตอนรับรถเขาไม่ได้ถามเลยเหรอว่าเอาของมีค่าออกหมดรึยัง โทษตัวเองดีกว่ามั๊ย

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 03:53:20 »
เจอเคสแบบนี้ผมนี่กลัวเรื่องเปลี่ยนอะไหล่บางชิ้นออกจากรถของเราไปมาก :'(

ตอนรับรถเขาไม่ได้ถามเลยเหรอว่าเอาของมีค่าออกหมดรึยัง โทษตัวเองดีกว่ามั๊ย

ถ้าวางทิ้งไว้ข้างนอก อาจต้องโทษตัวเองครับ

แต่นี่คือใส่เก๊ะและlock แล้วพยายามงัดแงะครับ

ถึงกระนั้นอย่างความเห็นบน เราจะมั่นใจได้อย่างไรว่าอะไหล่บางชิ้นไม่ถูกสลับสับเปลี่ยน

ถ้ามีพนักงานแบบนี้อยู่ใน0 หัวหน้าทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ ผู้บริหารไม่คิดแก้ไข

เจ้าของ0ไม่ดำเนินการใดๆ บริษัทแม่ทำเป็นนิ่งเฉยบอกว่าเรื่องยังมาไม่ถึงหรือไม่เคยทราบเรื่องมาก่อน

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 08:59:49 »
บ้านผมใช้ Europa จรัญ14 ครับ
แต่ถ้าไม่ได้ซื้อกับเค้าต้องนัดล่วงหน้านะครับ
ถ้าซื้อกับเค้าก็สามารถนัดคิวพิเศษได้ครับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ ideainn

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 09:46:10 »

ถ้าวางทิ้งไว้ข้างนอก อาจต้องโทษตัวเองครับ

แต่นี่คือใส่เก๊ะและlock แล้วพยายามงัดแงะครับ

ถึงกระนั้นอย่างความเห็นบน เราจะมั่นใจได้อย่างไรว่าอะไหล่บางชิ้นไม่ถูกสลับสับเปลี่ยน

ถ้ามีพนักงานแบบนี้อยู่ใน0 หัวหน้าทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ ผู้บริหารไม่คิดแก้ไข

เจ้าของ0ไม่ดำเนินการใดๆ บริษัทแม่ทำเป็นนิ่งเฉยบอกว่าเรื่องยังมาไม่ถึงหรือไม่เคยทราบเรื่องมาก่อน

ออฟไลน์ StrawHat

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 10:07:20 »

ของในคอนโซลไม่ได้มีค่าอะไรครับ มีแค่บัตร easy pass แต่ก็ล๊อกไว้ครับเพราะถ้าเผื่อมันหายคงต้องทำไปเรื่องใหม่ เสียเวลาน่ะครับ

แต่ถึงจะวางทิ้งไว้เฉยๆ คนที่โขมยก็ต้องเป็นคนผิดไม่ใช่เหรอครับ ต้องโทษตัวเองที่ประมาทแต่โจรโขมยนี่เรื่องปกติอย่าไปว่าเค้าเลยแบบนั้นอ่ะเหรอครับ

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 14:58:31 »
เป็นผมก็จะไปแจ้งความเลยครับ เพราะมีหลักฐานการพยายามโจรกรรม

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 15:01:51 »
มีคน(โจร)งัด เพื่อหวังสิ่งของในเก๊ะ ............ จะให้โทษตัวเองเหรอครับ ???? คิดได้ไง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 15:11:04 »
สงสัยต้องซื้อกล้อง gopro hero4 แอบติดตั้งไว้ภายในแล้วละครับ บันทึกไว้ตลอดเวลาที่เข้าเช็คระยะ

หวังว่าคงไม่เอากล้อง gopro hero4 ไปด้วยนะ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 22, 2016, 15:20:05 »

ไม่รู้ผมแปลไทยถูกหรือเปล่านะ

ความหมายคุณคือ ถ้าไม่มีของมีค่าอะไร
แต่มีโจรมางัดเก๊ะ

คือไม่มีมีใครผิดใช่มั๊ยครับ?????