ผู้เขียน หัวข้อ: X5 ใช่ยาง RFT หน้า 275-40-20 หลัง 315-35-20 ยางหลังกินด้านในจนเห็นเนื้อข้างในขาวๆ  (อ่าน 2823 ครั้ง)

ออฟไลน์ Supat

• Jr. Member
  • **
เกิดจากอะไรครับ ใช่มา3หมื่นกว่าโล 1ปี 10เดือน  หรือยางหมดสภาพตามปกติครับ แล้วยางRFT ส่วนใหญ่เขาใช้กันประมานกี่โลครับ

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
ยางกินด้านใน น่าจะมาจากศูนย์ล้อไม่เที่ยงตรงนะครับ

อย่างรถผม RFT เหมือนกัน  คันนึง Goodyear Excellence วิ่งมาแล้ว 5.5 หมื่นโล  ยางทุกล้อ ยังเหลือดอกยางพอสมควร  ยางหน้าเหลือซัก 20%  ยางหลังเหลือ35% กะโดยสายตาครับ

ส่วนอีกคันนึง Bridgestone S001 วิ่งมา 4 หมื่น   ดอกยางหน้าเหลือ 40%  ยางหลังเหลือ60% ได้

ส่วนมากวิ่งทางไกลทั้งคู่นะครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ตั้งศูนย์ใหม่ก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
ปกติครับ ไม่ต้องตกใจ 

x5 รถผมเปลี่ยน pirelli p zero ไปเมื่อตอน 42,000โล

ลูบๆก็เป็นบั้งๆเหมือนกันครับ

พอเปลี่ยนยางใหม่แล้ว รู้เลยว่า p zero เทพกว่า dunlop ที่ติดรถมาเยอะ

ปล.ผมเช็คศูนย์รถทุกๆหมื่นโลครับ

ออฟไลน์ Supat

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ ที่กินเยอะสุดคือล้อหลังซ้ายครับ กินถึงข้างในขาวๆเลย ส่วนล้อหน้ากินเป็นบังๆ ยางdunlop ครับ คืออาการนี้คือต้องตั้งศูนย์ใหม่ใช่ป่าวครับ

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
ตอนนี้ ที่กินเยอะสุดคือล้อหลังซ้ายครับ กินถึงข้างในขาวๆเลย ส่วนล้อหน้ากินเป็นบังๆ ยางdunlop ครับ คืออาการนี้คือต้องตั้งศูนย์ใหม่ใช่ป่าวครับ

จะตั้งใหม่ก็ได้ครับ
หรือให้ดี เปลี่ยนยางไปเลยครับแล้วขยันๆตั้งเช็คศูนย์หน่อย

x5 ล้อหลังแบะเยอะกว่าด้านหน้าครับ  ไม่แน่ใจว่าด้านหลัง -1.5 หรือ -2 นี่แหละครับ
ต้องขยันเช็คตั้งศูนย์สลับยางครับ

ออฟไลน์ kritchaphon

• Newbie
  • *
แนะนำ ที่ตั้งศูนย์ด้วยครับ BQ ไหมไหมครับ?

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
รถยังใหม่ มี BSI เอาเข้า 0 ตรวจสอบดีกว่าครับ
ส่วนปัญหาหลักเลย คือ 0 ล้อมีปัญหาครับ