ผู้เขียน หัวข้อ: Ford ranger 2.2 A/T Wildtrack โฉมแรก มีปัญหาไม่จบ  (อ่าน 15934 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: Ford ranger 2.2 A/T Wildtrack โฉมแรก มีปัญหาไม่จบ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 17:19:15 »
ใครไม่เจอกับตัวไม่เข้าใจจริงๆ

ออฟไลน์ O_o"

Re: Ford ranger 2.2 A/T Wildtrack โฉมแรก มีปัญหาไม่จบ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 17:48:04 »
รายงานผลด้วยนะครับ ว่าจะมีทางแก้ไขให้จบยังไง

Ford เจอปัญหาคุณภาพสินค้าเยอะนะช่วงนี้

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 19:06:38 »
ผมรู้สึกโชคดีที่ไม่เจอปัญหาอะไรกับค่ายนี้ รถที่บ้านวิ่งมา 8xxxx กิโลเมตร มีเคลมโช๊ค กับแร๊คพวงมาลัยไปก็จบด้วยดี
แต่เห็นใจคนที่เจอปัญหาครับ
ถ้าเคลมอะไหล่เสร็จช่วยบอกกันบ้างนะครับ

ส่วนเรื่องน้ำมันที่หลายๆท่านเลี่ยงที่จะเติม ปตท นั้น
รถที่บ้านทุกคันผมก็เลี่ยงเหมือนกันครับไม่ว่าขับไปที่ไหนก็เถอะ 5555

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 20:58:14 »
ผมรู้สึกโชคดีที่ไม่เจอปัญหาอะไรกับค่ายนี้ รถที่บ้านวิ่งมา 8xxxx กิโลเมตร มีเคลมโช๊ค กับแร๊คพวงมาลัยไปก็จบด้วยดี
ถ้าเคลมอะไหล่เสร็จช่วยบอกกันบ้างนะครับ

ส่วนเรื่องน้ำมันที่หลายๆท่านเลี่ยงที่จะเติม ปตท นั้น
รถที่บ้านทุกคันผมก็เลี่ยงเหมือนกันครับไม่ว่าขับไปที่ไหนก็เถอะ 5555
ทำไมถึงไม่เติม  ปตทครับ  เมื่อก่อนผมเติมตลอดเลย
มันมีอะไรเสียหายรึป่าวครับ 
ผมเติม เพราะปั๊มหาง่ายและดูน้ำมันน่าจะบริสุทธิ์กว่าที่อื่นครับ555
คือรถก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ  ทุกคันที่บ้านที่ใช้5-6คัน เมื่อก่อนที่เติม ปตท ตลอด
  แต่2 ปีหลังมานี่  ผมเติม  v power ตลอด  เพราะน้ำมันไม่แพงแล้ว  และปั๊มเชลช่วงนี้มีมากขึ้น
แต่ไป ตจว ไกลๆ ก็ยังต้องเติม  ปตท ครับ

ออฟไลน์ Tedjung84

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 21:21:24 »

ทำไมถึงไม่เติม  ปตทครับ  เมื่อก่อนผมเติมตลอดเลย
มันมีอะไรเสียหายรึป่าวครับ 
ผมเติม เพราะปั๊มหาง่ายและดูน้ำมันน่าจะบริสุทธิ์กว่าที่อื่นครับ555
คือรถก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ  ทุกคันที่บ้านที่ใช้5-6คัน เมื่อก่อนที่เติม ปตท ตลอด
  แต่2 ปีหลังมานี่  ผมเติม  v power ตลอด  เพราะน้ำมันไม่แพงแล้ว  และปั๊มเชลช่วงนี้มีมากขึ้น
แต่ไป ตจว ไกลๆ ก็ยังต้องเติม  ปตท ครับ
คือผมไม่ชอบเติมอ่าครับ ปตท 555
จริงๆ ปตท ปั้มเยอะจริงเป็นเรื่องดีครับ
แต่ผมสบายใจที่จะเติม shell หรือ caltex มากกว่าแค่นั้นเองครับ
จริงๆเรื่องนี้ก็เติมตามสะดวกอ่าถูกแล้วครับ ;)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 22:48:58 »
คนใช้ Ford คงต้องหมั่นไปสิงในคลับครับ จะได้รู้ทันเหตุการณ์ แก้ได้จบ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 22:50:28 »
ของแบบนี้ไม่เจอกับตัวไม่รู้  ถ้ามันดีจริงเฟียสต้าทุกวันนี้คงไม่เป็นแบบนี้หรอก คงจบไปนานแล้ว

ใครจะชื่นชม ยกยอ เชิญซื้อไปเลยครับ ทดลองให้รู้แจ้งเห็นจริง

เย็นนี้เพิ่งเห็นเฟียสต้ากำลังจะขึ้นยานแม่อยู่เลย ไม่รู้เป็นอะไร

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 00:11:30 »
ใครเจอเหตุการณ์นี้เข้า พูดไม่ออกครับ
ซ่อมแล้ว ซ่อมอีก ยี่ห้ออะไรก็แล้วแต่
ชาตินี้จะไม่ให้เจอกันอีกเลย

ออฟไลน์ Amj

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 09:17:23 »
คนใช้ Ford คงต้องหมั่นไปสิงในคลับครับ จะได้รู้ทันเหตุการณ์ แก้ได้จบ

มายืนยันคำพูดนี้ครับ  ทุกคนที่ใช้รถค่ายฟอร์ด หรือ เชฟฯ  คุณต้องมีเวลาเข้าคลับทุกอาทิตย์ อย่างน้อย 2-3 วันต่ออาทิตย์
ไม่สนใจเข้าคลับไม่ได้  ถ้าคิดว่าไม่มีเวลาจะมาติดต่ามข่าวในคลับหรอก ก็ถือว่าคิดผิดตั้งแต่แรกที่เลือกซื้อมาใช้แล้ว
เพราะรถ 2 ยี่ห้อนี้ บางทีและหลายเคสไม่สามารถซ่อมจบได้ที่ศูนย์ใกล้บ้าน  และบางทีศูนย์ใกล้บ้านอาจเป็นศูนย์ห่วยๆก็ได้
ถ้าอยากรู้ว่าศูนย์ไหนดี ก็ต้องเข้าเว็บคลับ 

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 10:03:19 »
เหมือนคุ้นๆ. ที่เอามาโจมตีในอีกเวบ
ลองบอกทะเบียนสะดวกมั้ย. จะได่รุ้ว่าคันไหน

อยากฟังความ2ด้าน
ผมไม่สามารถเปิดเผยทะเบียนในที่สาธารณะได้ครับ อีกอย่างก็เพื่อความเป็นส่วนตัว และป้องกันผู้ไม่หวังดี

และอีกข้อคือ ทางเราไม่มีเจตนาจะ"โจมตี"ใครหรอกครับ ถ้าสมมติว่าเราเจอคันที่ดีไม่มีปัญหา เราก็แถมเชียร์ให้คนรู้จักเป็นทางเลือกด้วยซ้ำ แต่ในเมื่อมันเกิดเป็นแบบนี้ เราก็แค่มาขอความเห็นจาก สมช. เพื่อหวังว่าอาจมีบางท่านได้มีข้อแนะนำเราจะดำเนินการอย่างไรต่อไป ในฐานะผู้บริโภค ที่ได้รับสินค้าที่ไม่มีคุณภาพ(คุณภาพที่ว่า หมายถึงคุณภาพของสินค้า และคุณภาพในการดูแลหลังการขาย หากสินค้าที่ไม่มีคุณภาพออกมาสู่ผู้บริโภคว่าจะมีวิธีแก้ไขอย่างไร เพราะมันยืดเยื้อและปัญหาไม่จบ )
เราแค่หวังว่า อยากให้ฟอร์ดเยียวยาให้เต็มที่กว่านี้บ้าง มากกว่าที่จะซ่อมๆ ไปเรื่อยๆ ไม่จบไม่สิ้น

ทั้งนี้ผมเคยโพส เรื่องของ mazda 2 ดีเซล ที่เกียร์มีปัญหาระยะ 300 กม.แรก ของพี่สาวผม ซึ่งตอนแรกเรายืนยันจะเรียกร้องซื้อคืนหรือเปลี่ยนคัน แต่ทางศูนย์ได้ชี้แจงเหตุผลต่างๆนาๆ มีเจ้าหน้าจากมาสด้าไทยแลนด์มารับเรื่องอย่างรวดเร็ว  เขาเสนอคือเปลี่ยนเกียร์ให้ทั้งลูก ให้เราไปดูกล่องที่บรรจุเกียร์ลูกนี้ด้วยว่ายกมาใหม่น่ะ มีป้ายฉลากแสดงวันผลิต ผลิตที่ไหน ส่งมาจากไหน วันที่เท่าไร โดยไม่มีการแกะซ่อมเป็นรายชิ้นส่วน เราก็คิดทบทวนแล้วเห็นว่า ยอมรับได้  และศูนย์ก็ขยายระยะรับประกันให้  จนบัดนี้รถไม่มีปัญหาอะไรเลย  เราก็ขอชื่นชมในการแก้ปัญหาของมาสด้ายุคนี้ว่าดีมากครับ ระยะเวลาจากเกิดเรื่องจนรับรถ รวมไม่เกิน 2 สัปดาเศษ

ส่งส่วนตัวมาเลยครับ. ถึงผมไม่ใช่ติ่งฟอดแต่เห็นแนวๆนี้เยอะ

หากรถคันนี้มีจริงส่งทะเบียน2ตัวท้ายมาเลย
เราว่าน่าจะถกกันเรื่องปัญหารถมากกว่านะ
ถ้า จขกท. เขาไม่สะดวกเปิดเผยข้อมูลทะเบียนรถ ไม่ว่าจะหน้าไมล์หลังไมล์ ก็เป็นสิทธิ์ของเขานะ
ถ้าเป็นเรา เราก็คงไม่ขอเปิดเผยข้อมูลรถ
คุณคงชินแนวๆนี้รึป่าวผมไม่ได้สนใจ
แต่เวลาผมได้ฟังคน
เล่าเรื่องเดิมซ้ำๆเลยสงสัยว่ามันคันไหน   การที่ถามทะเบียนจะได้ไปสืบไห้ไงครับ.

แต่ไม่บอกก้อไม่ว่าอะไรนี่ครับ. และผมไม้ได้ภามคุณ
555

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 12:57:08 »
ขออนุญาตล็อคกระทู้นะครับ เพราะเจ้าของกระทู้แจ้งมาว่า
อยากรักษาบรรยากาศในเว็บบอร์ด เนื่องจากอยากคุยด้วย
เหตุผลมากกว่าที่จะใช้อารมณ์