ผู้เขียน หัวข้อ: [มีเกมส์มาให้เล่น+ขอความช่วยเหลือครับ] === ทายชื่อหนังจากรุ่นรถ ===  (อ่าน 3072 ครั้ง)

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
ไม่ได้พิมพ์ผิดนะครับ ฮิๆๆ  ;)

สืบเนื่องจากกระทู้ http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=5346.0

พอดูแล้ว ผมนึกถึงหนังเรื่องหนึ่งขึ้นมาครับ อยากดูมากๆ แต่นึกชื่ออย่างไงก็นึกไม่ออก
พอไม่มีชื่อก็เลยหามาดูไม่ได้ ติดพันค้างคา อัดอั้นตันใจ ทำอะไรไม่ได้ (เป็นเอามาก) :'(

แล้วบังเอิญนึกขึ้นมาได้ว่า เอามาทำเป็นเกมส์ก็ได้นิ เผื่อจะได้เล่นกันสนุกๆ แล้วผมก็ได้คำตอบด้วย
เลยเป็นที่มาของกระทู้นี้ครับ ทั้งขอความช่วยเหลือแล้วก็มีเกมส์มาให้เล่นกันด้วย ว้าว ;)

เริ่มกันเลยนะครับ มี 2 ข้อ

1. หนังเรื่องนี้มีเจ้าหน้าที่สองคนครับ ขับ benz s-class w 220 สีดำ ไปล่อซื้อหรือไปแฝงตัวกับโจรอะไรสักอย่างนี่แหละ แล้วก็ถูกจับได้
เลยต้องขับเจ้า benz s-class w 220 สีดำ หนีโจร แล้วก็ไล่ล่ากับเจ้าคนร้ายอยู่ในไร่ข้าวโพด แย่งชิงกระเป๋าอะไรกันซักอย่างนีแหละ
ชนกันไปกันมา ยิงปืนกันตู้มต้าม จนสุดท้ายเจ้า s-class ก็สิ้นฤทธิ์ชนต้นไม้พังเละ

2. หนังเรื่องนี้เป็นคุณแม่ลูกอ่อนครับ ขับเจ้า benz s-class w126 สีน้ำเงิน แล้วอยู่ๆก็คันเร่งค้างที่ความเร็วสัก 120 ไมล์ บนออโตบานห์ครับ
ทำอย่างไงก็หยุดไม่ได้ มีคนพยายามช่วยสารพัดวิธียังไงก็หยุดไม่ได้ จนมีตำรวจหนุ่มขับเจ้า e46 มาช่วยจนปลอดภัยทั้งแม่และลูกครับ
(เรื่องนี้เหมือนเป็นหนังเกรด b ครับ ไม่ดังเท่าไหร)

ทั้งสองเรื่องเป็นหนังค่อนข้างเก่าครับ จะรู้กันหรือเปล่าเอ่ย ขอให้รู้เตอะ จขกท.อยากดูแย่แล้ววว

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมเล่นเกมส์และให้ความช่วยเหลือครับ
(ปล. จขกท.คงไม่มีของขวัญให้นะครับ นอกจากความขอบคุณจากใจจริง ขอบคุณคร้าบบบบบบบบ)
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
ข้อ 2 เคยดูหลายรอบแต่จำไม่ได้ซักทีว่ามันเรื่องอะไร
รู้แต่เป็นหนังเยอรมันงะ

ออฟไลน์ ae_fer

• Jr. Member
  • **
ข้อ1 ใช่เรื่อง Badcompany รึเปล่าครับ

โอ้!!!! ๆ ๆ ๆ ๆ ใช่แล้วครับ :o

ข้อ 1. คุณ ae_fer ตอบถูกแล้วครับ

Badcompany จริงๆ ด้วย เก่งจังเลย

ขอบคุณมากๆครับ เจอมีอยู่ในยูทูปด้วย ได้ดูแล้ว เย้ๆๆ   ;)

(รอคำตอบข้อสองอยู่นะครับ)
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Torshi

• Full Member
ไม่ได้เข้ามาตอบ.....แต่เข้ามาเอาคำตอบบ จะได้ไปโหลดมาดู(ชุปมือเปิบซะงั้น) ฮ่าๆๆๆๆ
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ ☺????☺

ข้อ 2จำได้ว่ามีแผ่นอยู่เอาไปไว้ไหนว่ะนี้ -0- ขอเวลาหาก่อน  555+

ข้อ 2จำได้ว่ามีแผ่นอยู่เอาไปไว้ไหนว่ะนี้ -0- ขอเวลาหาก่อน  555+

โอ้ย ลุ้น ! 

ขอให้หาเจอเตอะ อยากดูเอามากๆ จะรอนะคร้าบ

ปล. แต่เดี๋ยว จขกท. จะกลับบ้านช่วงสงการณ์ ที่ซึ่งเน็ตเต่าสุดๆ
เลยต้องขอส่งใบล่าล่วงหน้า ขออภัยที่อาจจะไม่ได้มาตอบและขอบคุณในช่วงนี้
แต่หลังจากเสร็จสงการณ์จะรีบมานะครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ :D