ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามแผนที่ benz c300 bluetec อัพเดทเองได้ไหม  (อ่าน 2092 ครั้ง)

ออฟไลน์ chiltunder

• Jr. Member
  • **
แผนที่ benz c300 bluetec อัพเดทเองได้ไหมครับ ถ้าได้รบกวนขอวิธีด้วยครับ (มี memory card เสียบอยู่ในช่องเก็บของตรงกลาง น่าจะเป็นที่เก็บไฟล์แผนที่)

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
Re: สอบถามแผนที่ benz c300 bluetec อัพเดทเองได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 14:27:39 »
ถ้าจำไม่ผิดต้องให้ทางศูนย์อัพเดทให้นะครับ 
เพราะของผมมันเคยขึ้นให้อัพเดทมาครั้งนึงไม่สามารถใช้งานแผนที่ได้เลย
เลยเข้าศูนย์ให้เค้าอัพเดทให้ครับ

ส่วน memory card ที่คุณ จขกท เห็น เป็น memory card ของตัวแผนที่นั่นละครับ
แผนที่ตัวนี้เป็น garmin นะ

ออฟไลน์ chiltunder

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามแผนที่ benz c300 bluetec อัพเดทเองได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 14:36:44 »
ถ้าจำไม่ผิดต้องให้ทางศูนย์อัพเดทให้นะครับ 
เพราะของผมมันเคยขึ้นให้อัพเดทมาครั้งนึงไม่สามารถใช้งานแผนที่ได้เลย
เลยเข้าศูนย์ให้เค้าอัพเดทให้ครับ

ส่วน memory card ที่คุณ จขกท เห็น เป็น memory card ของตัวแผนที่นั่นละครับ
แผนที่ตัวนี้เป็น garmin นะ

ขอบคุณครับ ผมนึกว่าหาโหลดแผนที่ใน navthai แล้วเอาลงไปทับของเก่าได้เลย พอดีผมบอกทางศูนย์ทุกครั้งที่เอารถเข้าบริการ แต่ไม่รู้เขาลืมหรือยังไง ไม่ได้อัพเดทให้ทุกทีเลย