ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด่วนหน่อยค่ะ  (อ่าน 6878 ครั้ง)

ออฟไลน์ momola

• Jr. Member
  • **
Re: ขอความช่วยเหลือด่วนหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 00:45:20 »
เคยขับbigMหม้อน้ำรั่ว ตอนนั้นประสบการณ์น้อยไม่ได้ดูเข็มความร้อนเลย จำได้ว่าจะแซงเหลือบมองกระจกข้างตกใจมากควันดำปี้
เลยประคองรถเข้าข้างทาง พอถอนคันเร่งเครื่องก็ดับเองและสตาร์ทไม่ติดอีก ลากไปอู่นอก ช่างเขี่ยนบิลมายากเลย จบที่ 30000 บาท
หลังจากนั้นมามองเข็มความร้อนทุก 10 นาทีจนติดเป็นนิสัยเลย

ออฟไลน์ Yamaha

• Full Member
Re: ขอความช่วยเหลือด่วนหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 09:33:09 »
ช่าง: พี่ครับ เกิดจากเปลี่ยนถ่ายน้ำหม้อนำ้ (เราให้เขาถ่ายน้ำหม้อน้ำด้วย) แล้วช่างใหม่ที่เรารับเข้ามาประสบการณ์ยังน้อย น่าจะลืมหล่ระบบน้ำทำให้ความร้อนขึ้น เครื่องจึงด้บ พี่ไม่ต้องกังวลครับ เซนเซอร์มันทำงานก่อนจึงตัดระบบก่อนครับ

1 2 3 ใจเย็นนนนน
วรนุช ตัวเงินตัวทอง ไม่กังวลบ้านมึ.. สิ แทบตายรถเสียการควบคุมกลางถนน.
รถดับ มึ.... แค่เปลี่ยนน้ำหม้อน้ำนะ   เหี้.....,
ขออภัยยยยย ทุกท่านที่เข้ามาอ่าน
สีสันดีเหมือนกัน. มีเห้ห้า มุง สึด กรู

ไม่งั้นเวบอาจจะไม่ตื่นตาตื่นใจเน้อะ

แต่ผม (คนเดียว) มั้งที่รุ้สึกรังเกียจคำแนวๆนี้

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 09:55:22 »
ให้ศูนย์ทำหนังสือชี้แจงไว้เป็นหลักฐานหน่อยก็ดีนะครับ เผื่องานงอกในอนาคต

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 20:33:23 »
ตอนนี้รถเป็นอย่างไงบ้าง สาเหตุเกิดจากส่วนไหนครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 21:28:51 »
สู้ๆนะครับ เป็นคนดวงชงกับ Nissan จริงๆ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2016, 19:35:40 »
ปกติคนทำงานต่อให้เป็นเด็กใหม่ก็มีดับเบิ้ลเช็ค หัวหน้าช่างน่าจะตรวจสอบอีกที

ศูนย์ไม่ดีครับ