ผู้เขียน หัวข้อ: มาชมคันจริง Nissan March / Micra ในงาน paris motor show 2016  (อ่าน 11854 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: มาชมคันจริง Nissan March / Micra ในงาน paris motor show 2016
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 13:10:00 »
 :-* :-* :-*

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
Re: มาชมคันจริง Nissan March / Micra ในงาน paris motor show 2016
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 21:39:25 »
ถามสั้นๆ คนที่บอกเอา

ถ้าราคาเท่ากัน รุ่นนึงมือหมุน รุ่นนึงไฟฟ้า ขายในโชว์รูมให้เลือกเลยจะซื้อรุ่นไหน
ซื้อครับ(มือหมุนด้าหลังอย่างเดียวนะครับ)ไม่ได้ประชดนะครับ ถ้าได้ไปลองขับแล้วไม่ได้เลวร้ายมากผมจะซื้อมาแทนวีออสที่บ้านสองคัน

ออฟไลน์ O_O

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 21:50:33 »
เหมือนคุ้นๆดูสารคดี แม้ว่าจะเป็นกระจกมือหมุนหากรถตกน้ำ ก็หมุนไม่ได้เพราะแรงดันน้ำข้างนอกกับในรถต่างมาก หมุนไม่ไปเพราะมีแรงดันต่าง
สุดท้ายต้องรอให้น้ำท่วมในรถก่อนถึงจะหมุนได้(แรงดันในรถกับนอกรถไม่ต่างกัน)

ผิดถูกข้ออภัย

ถ้ามาถึงไทยแบบนี้ราคาแพงกว่าเดิมบอกลบห้าหมืนแต่ข้างหลังมือหมุนผมเอานะครับ เพราะทั้งชีวิตใช้นับครั้งได้ไม่น่าเกินยี่สิบครั้ง

ผมก็คิดแบบนี้ครับ บางคนทั้งปีแทบไม่เคยได้เปิดด้วยซ้ำ

ว่าด้วยตัวรถงานก็ทำออกมาเรียบร้อยดีครับ
แต่ดูแล้วตัวเก่าท่าทางจะนั่งสบายกว่า โปร่งกว่าครับ
เห็นด้วยอีกคน
กระจกหลัง จะได้เปิดกันบ่อยจริงๆ หรือครับ ผมอย่างมากคือตอนแง้มเวลาจอดกลางแดด
มือหมุนก็ทนดี เบา ลดต้นทุนในสิ่งที่ควรลด ก็ดีไม่ใช่เหรอครับ
ดีกว่าไปตัดตัวปรับสูงต่ำเข็มขัดนิรภัยนะ....

ผมมองว่า หรือนี้คือไว้เพื่อความปลอดภัย (กระจกมือหมุนเวลารถตกน้ำเราไม่ต้องกังวลเรื่องเปิดกระจกไม่ได้เพราะไฟฟ้าช๊อตจนต้องทุบกระจกให้แตกเพื่อหนีเอาตัวรอด เพราะมือหมุนสามารถเปิดได้แม้รถจมน้ำ) ::) ::)

น่าคิดเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 10:59:03 »
เหมือนคุ้นๆดูสารคดี แม้ว่าจะเป็นกระจกมือหมุนหากรถตกน้ำ ก็หมุนไม่ได้เพราะแรงดันน้ำข้างนอกกับในรถต่างมาก หมุนไม่ไปเพราะมีแรงดันต่าง
สุดท้ายต้องรอให้น้ำท่วมในรถก่อนถึงจะหมุนได้(แรงดันในรถกับนอกรถไม่ต่างกัน)

ผิดถูกข้ออภัย

ถ้ามาถึงไทยแบบนี้ราคาแพงกว่าเดิมบอกลบห้าหมืนแต่ข้างหลังมือหมุนผมเอานะครับ เพราะทั้งชีวิตใช้นับครั้งได้ไม่น่าเกินยี่สิบครั้ง

ผมก็คิดแบบนี้ครับ บางคนทั้งปีแทบไม่เคยได้เปิดด้วยซ้ำ

ว่าด้วยตัวรถงานก็ทำออกมาเรียบร้อยดีครับ
แต่ดูแล้วตัวเก่าท่าทางจะนั่งสบายกว่า โปร่งกว่าครับ
กระจกหลัง จะได้เปิดกันบ่อยจริงๆ หรือครับ ผมอย่างมากคือตอนแง้มเวลาจอดกลางแดด
มือหมุนก็ทนดี เบา ลดต้นทุนในสิ่งที่ควรลด ก็ดีไม่ใช่เหรอครับ
ดีกว่าไปตัดตัวปรับสูงต่ำเข็มขัดนิรภัยนะ....

ผมมองว่า หรือนี้คือไว้เพื่อความปลอดภัย (กระจกมือหมุนเวลารถตกน้ำเราไม่ต้องกังวลเรื่องเปิดกระจกไม่ได้เพราะไฟฟ้าช๊อตจนต้องทุบกระจกให้แตกเพื่อหนีเอาตัวรอด เพราะมือหมุนสามารถเปิดได้แม้รถจมน้ำ) ::) ::)

น่าคิดเหมือนกันครับ

คือเข้าใจว่าตัวโชว์ บนเวที คงไม่คิดว่าใครจะเข้าไปถ่ายภาพมากกว่าครับ เพราะมีคันที่ให้สื่อมวลชนถ่ายคือคันข้างล่างเวที

ประเด็นอยู่ที่ว่า เอารุ่นไหนมาแต่งโชว์มากกว่าครับ เพราะรถที่มาโชว์ไม่ใช่คันที่พร้อมขายจริง จะเอารุ่น ล่าง กลาง มาเพิ่มอุปกรณ์เพื่อนำมาจัดแสดง

อย่างสื่อจากจีนที่ไปถ่ายมาลงนี้ ก็ถ่ายเยอะมาก ถ่ายยันใต้ท้องรถ มานำเสนอให้ดูกัน

อย่าพึ่งไปตั้งประเด็นเรื่องกระจกมือหมุนครับ รอสเปคจริงๆออกมาค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ DolbyNR

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2016, 17:18:25 »

ไม่เกี่ยวเลยซักนิดครับ รถขนาดเล็กที่ยุโรปส่วนใหญ่มักจะใช้คันนึงไม่เกิน2คนเป็นส่วนมาก กระจกไฟฟ้ามีคู่หน้าก็พอแล้ว ด้านหลังไม่ต้องมีก็ได้

ออฟไลน์ WASADM

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2016, 09:36:15 »
กระจกผมขอไฟฟ้า 4 บาน ขอพวก usb, bluetooth, กล้องหลัง, airbag 2+ แค่นี้พอแล้วครับ ราคามาไม่เกิน 550k มาได้แบบนี้ ยอดขายมาแน่นอน

ปล.กระจกหลังผมใช้บ่อยครับ เกือบทุกวันเลย

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2016, 10:10:58 »
มาไทยมือหมุนคงอยู่รุ่นล่างสุด

nissan น่าจะรู้นิสัยคนไทยดี

ต้องสวย  ต้องสบาย  ต้องไฮเทค และต้องถูกมากๆ