ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ Kia Grand Canival 2016 ตัวTop ตอนนี้ ควรได้ส่วนลดเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 4667 ครั้ง)

ออฟไลน์ 9yos

• Newbie
  • *
Sales บอก รถขายดี และกำลังจะหมด lot ถ้าไม่ทันต้องรอ lot ใหม่

ผมเข้าใจว่าเป็นปกติของการขายต้องบอกแบบนี้

แต่ตอนนี้ได้แค่ ส่วนลด 28,000 + ประกัน + ฟิมล์ + ... เองครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bmmac

• Full Member
รถเกือบสองล้านทรงนี้ถ้าไม่อยากได้ประตูสไลด์ไฟฟ้า หายี่ห้ออื่นอีกว่ามั้งครับ บางตัวผมว่าทดแทนได้

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
รถขายดี ? ขายดีของเซลล์เนี้ยขายได้เท่าไหร่ครับเนี้ย

ผมเจอรถรุ่นนี้บนถนนไม่ถึง 10 คันเลย

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
ดูๆ innova ใหม่ กับ เวลไฟรฺ มือสองด้วยดีไหมท่าน
ลองเช็คราคาหลายๆศูนย์ด้วย ช่วยได้เยอะครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

ขายดีจริงๆนะครับ ผมยืนยัน
คือเอาเข้ามาทีละน้อยๆ ขายแบบเรื่อยๆ ไม่เน้นกระตุ้น

เอาจริงๆมันเป็นรถที่ดีคันนึงเลยนะครับ เครื่องยนตร์ ช่วงล่าง และภายใน ความสะดวก
แถมรูปลักษณ์ที่เปลี่ยนไปจากเดิมชนิดหน้ามือ เป็นหลังมือเลย

รถขายมาสองปี หามือสองแทบไม่มีเลย(ผมรอสอยอยู่ หลังจากผิดหวังจากราคา Innova)

ออฟไลน์ ballioni

• Jr. Member
  • **
ขายดีจริงๆนะครับ ผมยืนยัน
คือเอาเข้ามาทีละน้อยๆ ขายแบบเรื่อยๆ ไม่เน้นกระตุ้น

เอาจริงๆมันเป็นรถที่ดีคันนึงเลยนะครับ เครื่องยนตร์ ช่วงล่าง และภายใน ความสะดวก
แถมรูปลักษณ์ที่เปลี่ยนไปจากเดิมชนิดหน้ามือ เป็นหลังมือเลย

รถขายมาสองปี หามือสองแทบไม่มีเลย(ผมรอสอยอยู่ หลังจากผิดหวังจากราคา Innova)

ผมเห็นด้วยครับ ว่าขายดีขายเรื่อยๆ หากได้ใช้ชีวิตข้องแวะกับสถานที่แบบครอบครัว จะเจอบ่อยมาก อย่างเช่น แถวโรงเรียน และ แถวโรงพยาบาล ซึ่งรถมันตอบโจทย์ดีครับ เห็นแถว โรงเรียนลูกนี้หลายคันมากครับ น่าใช้ครับใหญ่สะใจ

ออฟไลน์ V221

ส่วนลดที่ผมได้สำหรับรุ่นLXก็ประมาณนี้ครับ มีมากกว่าอย่างเดียวคือกล้องถอยหลังเท่านั้น
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ 9yos

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ h22a

ยนตรกิจใช่มั้ยครับ
บำรุงรักษาโหดมั้ยครับ ถ้าเสียจะรออะไหล่นานมั้ย

ออฟไลน์ SM.

เอาเข้ามาทีละ 10 คัน เลยต้องรอของเป็น lotๆ ไป

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
รุ่นนี้สวยมากครับ ถ้าได้รถแล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาโชว์หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ YAmodels

เสาร์-อาทิตย์นี้จะได้สัมผัสคันจริงแบบครบทุกจุดทั้งนอกทั้งในตัวรถเลยครับ ไว้จะมาเล่าให้ฟัง

ออฟไลน์ prapan2017

• Newbie
  • *
ชื้อตัว Top มาได้ 20 วัน ขอบอก ในราคานี้  การเกาะถนน เบรก เก็บเสียง  ดีมาก  ฟิลลิ่งรถเรียกว่าไปเหมือนกับ ford focus 2012  แต่ พวงมาลัยไวกว่าเบากว่า เบรกไวกว่าไม่ชอบไอ้ตรงเบรกดูดเท้าเบรกแรงกว่าความเป็นจริง  กลัวรถคนอื่นจะชนท้ายเอา   ตอนนี้ยังเหวอ กับคันเร่ง มันอยู่  กดแรงไปนิดเดียวไม่ได้ รถมันจะพุ่งท่าเดียว   ฟิลลิ่งต่างกันคนละโลก ไม่เหมือน  kia grand carnival ปี 2009 ตัวเก่า ที่ใช้มา 7 ปี ตัวเก่าออกแนวผู้ดีไปเรื่อย 
ส่วนลดผมได้เยอะกว่านั้นเยอะครับ  อาจเพราะ ลูกค้าเก่าด้วย
KIA CARNIVAL              2001

KIA GRAND CARNIVAL  2009

KIA GRAND CARNIVAL  2016