ผู้เขียน หัวข้อ: [คลิป] กะจะแซงซ้าย แล้วไปปาดให้สะใจ แต่ผลไม่ใช่อย่างนั้น !!!  (อ่าน 13039 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
มีพ่อแบบนี้เครียดแทนเด็ก วุฒิภาวะโคตรต่ำ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  ยังแซงไม่พ้นรีบเข้าอีก สงสารคนไม่รู้เรื่องนี่สิครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Kenshiro

• Newbie
  • *
สะเทือนใจตอนชนแล้วมีเสียงเด็กร้องไห้และเสียงแม่เรียกหาลูก ...

ออฟไลน์ GizzY

• Full Member
ผมว่าไม่ได้ปาดเข้าเลนขวานะครับ
คงแซงซ้ายแบบเบียดๆ
แล้วโดนสะกิดท้าย

ออฟไลน์ sixaxis

• Sr. Member
    • mntkcar
ผมไม่เข้าใจ ที่ก็เหลือตั้งเยอะ แซงๆให้มันจบไปสิครับ ต้องการอะไร ถึงกระบะจะช้าก็ตามเถอะ

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar

ผมกำลังนึกถึงวิธีนี้อยู่เลยครับ ผู้หญิงเข้าถูกจังหวะจริงๆสภาพรถยังดูไม่เป็นอะไรอีก

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
แฟนเคยมี แต่ตอนนี้นู๋เลิกไปแระ

ออฟไลน์ SM.

อารมณ์ร้อนกันจริงๆ

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member

คือจะเเซงไปเบียดเเล้วปาดหน้ารถกระบะคอก แต่ก่ะพลาดโดนกันชนเสริมหมุนเลย กันชนกระบะมีรอยถลอกนิดนึง :-X

ออฟไลน์ Yangyang

คือจะเเซงไปเบียดเเล้วปาดหน้ารถกระบะคอก แต่ก่ะพลาดโดนกันชนเสริมหมุนเลย กันชนกระบะมีรอยถลอกนิดนึง :-X

เสริมกันชนหน้าแบบนี้ ชนคนเดินถนนนนี่เจ็บหนักเลยนะครับ
รถบางรุ่นออกแบบให้ด้านหน้ายุบตัวได้เมื่อชนคนเพื่อลดอาการบาดเจ็บ แต่นี่......

ออฟไลน์ alpha14

ยังกะเกณฑ์ไม่แม่นสงสัยมือใหม่พลอยทำให้ลูกเมียเดือดร้อน (สงสารเด็ก)

ออฟไลน์ pongsak_877

มีพ่อแบบนี้เครียดแทนเด็ก วุฒิภาวะโคตรต่ำ

ออฟไลน์ tom46

จะด้วยเหตุผลประการใดผมก็ไม่เห็นด้วยกับการปาดกันไปมา ไม่ว่าอีกฝ่ายจะขับช้าแช่ขวาหรือขับแย่ขนาดไหนครับ

แต่อย่างไงก็ขอให้ปลอดภัยนะครับ อุบัติเหตุคงไม่มีใครอยากให้เกิดกันแน่
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ h0661036

EQ ต่ำ จริง ๆ  ก็แค่ชลอความเร็ว  ทิ้งระยะแล้วขับเข้าเลนซ้าย ทิ้งระยะได้ที่ก็แซงขวาไป   ...  นี่อยากทำตัวเป็นตำรวจ เป็นผู้พิพากษาซะเอง สุดท้ายก็พัง แถมลากคนในรถไปด้วย

เคสแบบนี้มันคงมีอีกเรื่อย ๆ ละ     ถึงอีกฝ่ายผิดก็ให้เป็นหน้าที่ของตำรวจไปครับ    ไม่ต้องมโนตัวเองเป็นคนตัดสิน  >:(

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ดูดีๆครับ ผมว่าไม่ได้ปาดนะ
จากไลน์การวิ่ง ก็วิ่งไปตรงๆ และก็ไม่ได้วิ่งเร็วด้วย
อยู่ๆก็มีเสียงกุ๊ก แล้วรถค่อยปัดลงข้างทาง

ผมว่าโดนกระบะคอกตบท้ายเอานะ
เพราะจากการวิ่งคันที่คว่ำยังไม่ได้เลี้ยวปาดเข้าไปหารถคอกเลย..

แต่คันที่คว่ำก็ไปแซงคล่อมเลนเขาทำไม..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
โดนสะกิดด้านหลังขวาครับ ไม่น่าจะปาดเข้า เพราะดูระหว่างเส้นประกับฝากระโปรงรถสิครับ ยังเป็นแนวตรงมาดีๆ อยู่ดีๆ ก็เสียหลักเลย

ออนไลน์ Ex_machina

โดนสกิดแน่นอนครับ ดูยังไงก็เข้าช้ามาก ไม่น่าจะทำให้เสียหลักได้เลย เพียงแต่แซงเบียดไปหน่อย

ออฟไลน์ 2k

วีดีโอพลาดทั้งสองอันคือแซงยังไม่พ้นแล้วทำฮึดฮัดปาดหน้าเลนกลายเป้นการทำ pit maneuver ใส่ตัวเอง  ;D ผมล่ะไม่เข้าใจไอ้พวกที่เอารถมาใช้รังแกข่มเหงคนอื่นเลย เดี๋ยวนี้มีเยอะมาก มากเกินไปกับสัดส่วนคนปกติบนท้องถนน  :-\ เวลาออกต่างจังหวัดแล้วเจอรถช้าชิดขวาผมไม่เคยอยากที่จะไปจี้ท้ายกระพริบไฟหรือแกล้งปาดหน้ายามที่แซงได้เลย ถ้าทำแบบนั้นแสดงว่าเราไม่ได้ต้องการทำเวลาแต่กำลังอยากหาเรื่องคนอื่นมากกว่า  :-\   
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NavaneS

แซงเบียด.. เจอคันขวามาสะกิดอีก เลยไปกันใหญ่
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ !note!

• Jr. Member
  • **
เคยโดนแบบนี้เหมือนกัน และเคยมาเล่าในบอร์ดครั้งนึงแล้ว
โดนกะบะแซงเบียดจากด้านซ้าย ผมชนสะกิดที่ล้อหลังนิดเดียวปลิวข้ามเกาะเลย
(ประมาณถ้าผมไม่ชนก็คงโดนเบียดไปชนเกาะกลางแทน)
เจอกับตัวแล้วบอกตรงๆ จะโมโหแค่ไหนอย่าเสียงไปปาดใครเลยครับ เจอสะกิดทีนี่เจ็บหนัก
ปล. ขำๆนะ โมโหหนักจริงขับชนตูดไปเลยแล้วเรียกประกันรอสงบสติอารมดีกว่า55

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ใส่กันชนหน้า เพื่อการนี้เลยป่าว?

ออฟไลน์ Ponthakorn

คุณพีกินเลนขนานนั้นใครเห็นก็รู้ว่าพี่คงจะไปกวนเขา แต่เขาก็เอาคืนแรงเหมือนกัน สรุป ผิดทั้งคู่ แค่อารมณ์ชั่ววูปก็อาจจะเป็นฆาตกรได้ อะไรปล่อยผ่านได้ปล่อยไปเถอะครับลูกเมียในรถอีกที่ต้องมารับกรรมด้วย

ออฟไลน์ AkE

เจตนาจะขับไปใกล้เองครับแต่กะไม่ถูก ซวยไปครับ จริงๆคันแช่ขวานี่ผิดก่อนเต็มๆ

ออฟไลน์ bravo

แต่อย่าให้เขาวิ่งรถเปล่านะซิ่งอย่าบอกใคร

รถเปล่าก็ใช่ว่าจะซิ่งนะครับ ยังขับคลานไปเรื่อยๆ
หลายคัน 80-90 แช่ขวาเหมือนเดิม โดยสันดาน
เจอบ่อยครับ ถึงกล้าบอกแบบนี้

ขับเหมือนเป็นเจ้าของถนนคนเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ J_Serie5

ผมว่าคันที่ติดกล้อง อาจจะกะระยะที่ปาดผิด เพราะแซงแบบเบียดมากๆ คงไม่ทันสังเกตว่ากะบะติดกันชนเหล็กเพิ่ม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Carrera

ปกติ พวกรถที่เค้าขับทำงาน ถนนบางเส้น ฝั่งซ้ายมันไม่ดี  รถหนักวิ่งเร็วไม่ได้  ถึงเค้าจะแช่ขวา ผมจะแซงซ้ายแบบดีๆครับ

คนทำมาหากินนี่พอเข้าใจได้อยู่  ไอ้พวกปาดเอาสะใจนี่  เอาสมองส่วนไหนคิด   :(

ยิ่งสายตะวันออกนี่ ถนนฝั่งซ้ายพังหนักมาก หลุมปะเยอะแยะ  ถ้าพี่เค้าต้องวิ่งส่งของยาวๆก็พอเข้าใจความรู้สึก

จริงๆถนนฝั่งซ้ายสภาพไม่ดี  จริงๆก็หลายเส้นเลยน่ะ เพราะรถบรรทุกวิ่งเยอะ  น้ำหนักเกินก็มี  ทำเอาถนนพังไวกว่าฝั่งขวาพอสมควร  ถ้าอยากวิ่งสบายๆไม่สะเทือนคงต้องวิ่งขวาแหละครับ 

รถส่งของ  รถขนผัก รถบรรทุกหมู ไก่ ปลา พวกนี้คนทำงาน  มีน้ำใจบนท้องถนนกันบ้างมันยากนักหรือไง 

EQ คนขับรถสมัยนี้ กับเมื่อ 10 ปีก่อน ห่างกันลิบลับเลย  :(

ออฟไลน์ Smith686

ปกติ พวกรถที่เค้าขับทำงาน ถนนบางเส้น ฝั่งซ้ายมันไม่ดี  รถหนักวิ่งเร็วไม่ได้  ถึงเค้าจะแช่ขวา ผมจะแซงซ้ายแบบดีๆครับ

คนทำมาหากินนี่พอเข้าใจได้อยู่  ไอ้พวกปาดเอาสะใจนี่  เอาสมองส่วนไหนคิด   :(

ยิ่งสายตะวันออกนี่ ถนนฝั่งซ้ายพังหนักมาก หลุมปะเยอะแยะ  ถ้าพี่เค้าต้องวิ่งส่งของยาวๆก็พอเข้าใจความรู้สึก

จริงๆถนนฝั่งซ้ายสภาพไม่ดี  จริงๆก็หลายเส้นเลยน่ะ เพราะรถบรรทุกวิ่งเยอะ  น้ำหนักเกินก็มี  ทำเอาถนนพังไวกว่าฝั่งขวาพอสมควร  ถ้าอยากวิ่งสบายๆไม่สะเทือนคงต้องวิ่งขวาแหละครับ 

รถส่งของ  รถขนผัก รถบรรทุกหมู ไก่ ปลา พวกนี้คนทำงาน  มีน้ำใจบนท้องถนนกันบ้างมันยากนักหรือไง 

EQ คนขับรถสมัยนี้ กับเมื่อ 10 ปีก่อน ห่างกันลิบลับเลย  :(
    แต่ในคลิปนี้ฝั่งซ้ายยังดีๆยู่นะ

ออฟไลน์ 2k

EQ คนสมัยนี้เลวลงอย่างชัดเจนเกินไปจริงๆๆๆนะครับ จำได้ว่าสมัยผมอยู่มัธยมเมื่อยี่สิบปีที่แล้วหรือสมัยประถมไม่เคยพบไม่เคยได้ยินเรื่องของการเอารถมารังแกกันอย่างที่คนปัจจุบันนี้ทำกันเลย แนวคิดการใช้รถก็ต่างกันมากคนสมัยก่อนมีรถเพื่อใช้เดินทางกันแดดกันฝนเท่านั้นพอแต่สมัยนี้มีรถเพื่อเอามาข่มกัน มีเพื่อเอมาแข่งกันหรือรังแกกันบนท้องถนน อีกสิบปีถัดจากนี้คงได้เห็นการเอารถยนต์มาไล่ชนกันถึงตาย เอารถมาใช้ฆ่ากันบ้างแล้ว  :(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ bravo

ที่เขาบ่นๆ กันน่ะ เพราะรถพวกนี้แช่ขวาในทุกเส้นทาง

อย่างสายเอเชีย กรุงเทพ-ชัยนาท ฝั่งละ 3-4 เลน ถนนเลนกลางก็สภาพดี แต่พี่ก็จะแช่ขวาอย่างเดียวเลย
รถหนักหรือวิ่งรถเปล่า พี่ก็แช่เลนขวาตลอด

พี่เขามีน้ำใจกับผู้ร่วมทางคันอื่นๆ บ้างหรือเปล่า ทุกคนก็ทำงานกันทั้งนั้น แค่ต่างอาชีพกันครับ