ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะ 4 ประตูยกสูง auto ชั่วโมงนี้ใครดีใครเด่นกว่าใครครับ  (อ่าน 8653 ครั้ง)

ออฟไลน์ juonmgt

• Jr. Member
  • **
ถามในนี้ Ranger นอนมาแน่นอนครับ (ก็ที่นี่มันคลับฟอร์ดย่อยๆเลยนะ) ส่วนผมไม่ชอบตามใคร ถ้าจะซื้อกระบะ จัดไทรตันแน่นอน ยิ่งถ้ามิตซู จัด 8at ของปาเจโร่มาลงในไทรตันด้วย จะประเสริฐเลยทีเดียว เอาไว้สวนกระบะที่ที่ชอบอวยๆกัน แบบชิลล์ๆ

ออฟไลน์ Yamaha

• Full Member
ถามในนี้ Ranger นอนมาแน่นอนครับ (ก็ที่นี่มันคลับฟอร์ดย่อยๆเลยนะ) ส่วนผมไม่ชอบตามใคร ถ้าจะซื้อกระบะ จัดไทรตันแน่นอน ยิ่งถ้ามิตซู จัด 8at ของปาเจโร่มาลงในไทรตันด้วย จะประเสริฐเลยทีเดียว เอาไว้สวนกระบะที่ที่ชอบอวยๆกัน แบบชิลล์ๆ
5555 ผมเคยลองเหมือนกันนะ ranger กับ colorado  เเละผมก็ใช้ npjs เห้นว่า mitsu ของเราโดยรวมก็ดีเยี่ยมระดับนึง

เเต่จะว่าไป ทั้ง triton , npjs ของเราก็ยังห่างกับรุ่นที่เค้าอวยๆๆกันจริงๆแหละ  :-\

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
ใช้เองผมเลือก Ranger Wildtrak

ใช่ครับ ผมใช้เองเลือก WildTrack แต่ พอดี พ่อกับแม่ใช้ด้วย เลยจบที่ D-max ครับ..

ถ้าว่าใครดีใครเด่น มันแล้วแต่ความพึงพอใจ ของแต่ละคน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2016, 15:11:05 โดย Tapanan »

ออฟไลน์ Sympho

จริงๆชอบ Ranger มากๆ

แต่ถ้าให้ซื้อมาใช้งานแบบสบายใจจริงๆ ก็เอา Revo

ทำช่วงล่างดีๆ ขับมันก็ไม่ต่างกันมากมายหรอกครับ

แต่เรื่อง Reliability กับ Service นี่สิ วัดกันตรงนี้แหละ

อยากเข้าศูนย์แค่เช็คระยะแค่นั้น

ออฟไลน์ kittiphat123

• Hero Member
REVO - D-MAX Ddi Blue - RANGER - TRITON คือ รถที่สมาชิกส่วนใหญ่พูดถึง มากกว่า80%-90%

ส่วน BT-50pro - NAVARA คือลูกเมียน้อยโดยแท้ 5555+ ข้าวนอกนา เกิดมาแล้ว คนสนใจน้อยจริงๆ (เผลอๆบางคน ลืมไปแล้วว่ายังมีมันอยู่ ฮาๆ)

ปล.ส่วนเจ้าโด้ ปรับใหม่ ยังไม่ค่อยพูดถึงกันเท่าไร แต่หน้าตาหล่อเหลาเอาการเลย ถ้ารีโว่ทำหน้าตาแบบเจ้าโด้นะ ยอดขายเปรี้ยงๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2016, 21:44:03 โดย kittiphat123 »

ออฟไลน์ Boyja

มันมีข้อดี ข้อไม่ดีกันคละเคล้ากันไปครับ สุดท้ายอยู่ที่เราครับ ก้อจะเอาอ่ะ  :-\

ออฟไลน์ infoman

• Full Member
ส่วนตัวคิดว่า DMAX 1.9 Z AT 4Door เพราะ มีระบบความปลอดภัย Active Safety มาครบ ในราคาที่ ไม่แพง
เครื่อง 1.9 ที่แรงและประหยัดพอตัว ภาษีรายปี ไม่แพง เพราะเครื่อง 1.9 ศูนย์บริการ และ ความนิยมเป็นรถตลาด
ภายในไม่หรู พลาติกเยอะจริงแต่ มันก็ทนทาน ทนแดด ทนฝน ไม่จุกจิก 

ออฟไลน์ Noz4club

• Jr. Member
  • **

REVO , D-MAX , RANGER , TRITON , CORO , BT-50 , NAVARA

1.ความสวย สมาร์ท
รสนิยมส่วนตัวเลยครับ Dmax ก็สวย แต่ผมว่า Revo ก็หล่ออยู่นะครับ
2.สมรรถนะ Revo ตอบโจทย์สุดละครับ เกียร์นุ่ม อัตราเร่งตอบสนองดี ล่างก็หนึบ พร้อมใช้งานจริงได้ยาวๆ
3.ศูนย์บริการ พี่โตกับอีสุ คงใกล้เคียงกันมาก แต่จาก ปสก จริงผมว่าหลังการขายพี่โตเค้าโอเคมากครับ เป็นส่วนนึงที่ทำให้ที่บ้านผมเลือกใช้พี่โตมาตลอดตั้งแต่ tiger ยัน revo
4.ราคา แล้วแต่งบและการเอาไปใช้งานเลยครับ
5.defect เท่าที่ผมมีข้อมูลเค้าหวั่นไหวกับ Ford กันมากที่สุดนะครับ ค่ายอื่นมีปะปนกันไปตามปกติ

ถ้าเป็นผมหลังจากได้ไปลองขับ Dmax กับ Revo มาแล้ว เห็นความแตกต่างชัดเลย Dmax มันไม่ทันใจวัยรุ่น อิอิ ยังไงก็ไปหาพี่โตขาแรงอยู่ดี