ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเซียนฟิล์มกรองแสงหน่อยครับ zilver9,smart tech และ V-kool พอรู้จักกันบ้างไหม  (อ่าน 34298 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
อยากทราบว่าพี่ๆพอรู้จัก zilver9,smart tech และ V-kool บ้างไหมครับ(คิดวา่าหลายๆคนคงรู้จักแต่ v kool) อยากทราบว่า ถ้าซื้อตัวทอปของทั้ง 3 ยี่ห้อ อันไหนดีที่สุดครับ (มีงบติดประมา๊ณ 25000)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
V-Kool หนะรู้จัก และมันค่อนข้างแพงอยู่ แพงกว่าชาวบ้านเขา

Zilver9 ยังพอเห็นการโฆษณาอยู่

สำหรับพี่แล้ว ถ้าฟิล์มกรองแสง พี่จะจบกับ Lamina หรือ 3M 2 ตัวนี้ก็พอแล้วจ้ะ

ออฟไลน์ KRABA

• Jr. Member
  • **
ติดของ Lamina อยู่ครับ ก็ใช้ดีนะ... 

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
maxxma, maxma, lamina, v kool, hi kool, hanita, meridium, suntek, smarttec, window films, tint, tinted film

ผมเคยใช้ meridium ก็ดีนะครับ แต่คนไม่ค่อยรู้จัก

ขอบคุณครับพี่จิมมี่ บานข้างผมก็ตั้งใจจะติดฟิล์มดำของ 3m เหมือนกันครับ

แต่บานหน้ากำลังเลือกอยู่ว่าจะเอาอะไรดี พอดีพี่ที่ บ เค้าใช้ zilver9 อยู่อะครับ (รถ captiva) เค้าแนะนำให้ติด zilver 9 ดูอะครับ

เพราะพ่อเค้าก็ตั้งงบไว้ให้ติดบานหน้าประมาณ 10000 นึงอยู่แล้ว (25000 นี่หมายถึงรอบคัน แต่ผมคงไม่เอา เสียดายเงิน) พ่อเค้าไม่อยากให้ติดฟิล์มดำบานหน้า กลัวอันตรายตอนกลางคืนอะครับ

อีกอย่าง จอดรถตากแดกทั้งวัน ทุกวัน สงสารคอนโซล กับอุปกรณ์ไฟฟ้าในรถ อิอิ

ออฟไลน์ joufo

น้องแจ๊ซผมใช้บานหน้าของ ซิลเวอร์9 ครับ

เป็นฟิล์มใสกันร้อนอ่ะครับ

ใสเหมือนไม่ติดฟิล์ม แต่ก็กันร้อนได้ระดับหนึ่งครับ

โดยรวมแล้วพอใจ

พอดีเมื่อกี้เพิ่งไปดูในเวปไซต์มา ของซิลเวอไนน์ กันรังสี IRได้ดีกว่าv kool เล็กน้อย (99.5 กับ 99.0 ตามลำดับ)

แต่ V kool กันความร้อนได้ 97 เปอเซน ซิลเวอไนน์ได้แค่ 70

รู้สึกตัวทอปของ V kool จะเป็นทองคำอะไรซักอย่างเนี่ยแหละ เว่อเชียว 5555

keanetona

• บุคคลทั่วไป
lamina ขอแนะนำรุ่นที่สูงกว่ารุ่น pop นะครับ เพราะผมใช้รุ่น pop อยู่ มันแทบจะไม่กันร้อนเลย

คันเก่าผมใช้ยี่ห้อ maxcool ฟิลม์ใส แต่เย็นฉ่ำ

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
ที่บ้านผมรถเกือบทุกคันติดVkool ครับ รู้สึกว่า vk40 จะเป็นรุ่น ท้อป สีฟิมจะออกเขียวเข้ม ทึบๆหน่อยแล้ว vk70 เป็นรุ่นรอง จะออกสีเขียวใส ที่บ้านติดรอบคันเฉพาะ สอง รุ่นนี้ครับ บอกได้ว่าทั้งสองรุ่นกันร้อนได้ไม่แตกต่างกันมากครับ แค่นิดหน่อยเท่านั้น ความต่างจริงๆอยู่ที่สีและราคาครับ vk40 จะแพงกว่า vk70 นิดหน่อย

ขอแนะนำอย่างหนึ่งครับว่า ด้วยราคาของยี่ห้อนี้มันค่อนข้างแพงฉะนั้นถ้า life style ของคุณไม่ได้ขับรถตากแดด ตอนกลางวันบ่อยๆ ผมแนะนำติดยี่ห้ออื่นครับ เพราะถ้าคุณไม่ได้ขับตากแดด ฟิมล์ราคาแพงนี้จะไม่มีความหมายอะไรเลย เช่น เพื่อนสนิทผมคนนึงซื้อรถใหม่มา ผมก็แนะนำมันว่าvkoolดีมากๆ เจ้าเพื่อนมันก็เคยมานั่งรถผมก็คิดใจ แต่มันคิดไปคิดมาแล้วlife style  มันไม่ได้ขับรถกลางวันบ่อยๆ เพราะ มันออกจากบ้านตอนเช้าไปทำงานก่อนพระอาทิตย์ขึ้น กลับบ้านก็ค่ำหลังพระอาทิตย์ตก จอดรถก็จอดในตึกไม่ได้ตากแดด เสาร์อาทิตย์เท่านั้นที่จะออกไปต่างจังหวัดย้าง ตีกอล์ฟบ้าง ส่วนผมกับที่บ้านต้องขับรถตอนกลางวันแทบทุกวัน คุณพ่อผมว่ามันคุ้มกับเงินที่จ่ายไป ก็เลยได้เป็นลูกค้าประจำมาร่วมสิบปีแล้ว

ส่วนฟิลม์ยี่ห้ออื่นเคยนั่งรถที่ติดlaminaรุ่นTOP ของพี่เขย(ขอโทษครับจำชื่อรุ่นไม่ได้) ขับตากแดดตอนกลางวันผมว่ามันก็ ok นะค่อนข้างดีเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ส่วนตัว ผมคนงบน้อย เลือก

Lamina ถ้าฟิล์มใส

3M ถ้าฟิล์มดำ

บางทีก็ Hi-kool ถ้างบน้อยมากๆ ^^
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
lamina ก็เพียงพอละครับสำหรับผม
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Pocketpack

• Newbie
  • *
ถ้าอยากได้ใสๆ V-kool  ก็เป็นคำตอบที่ดีครับ
ถ้าอยากประหยัดงบหน่อยก็เลือกเป็น บานหน้า V-kool รอบคัน เป็น3m ก็ได้ครับ
รถผมก็ติดแบบนั้นอยู่ ประมาณ หมื่นต้นๆ ไม่ถึงหมื่นสอง

ออฟไลน์ exodus

พอดีเมื่อกี้เพิ่งไปดูในเวปไซต์มา ของซิลเวอไนน์ กันรังสี IRได้ดีกว่าv kool เล็กน้อย (99.5 กับ 99.0 ตามลำดับ)

แต่ V kool กันความร้อนได้ 97 เปอเซน ซิลเวอไนน์ได้แค่ 70

รู้สึกตัวทอปของ V kool จะเป็นทองคำอะไรซักอย่างเนี่ยแหละ เว่อเชียว 5555

รุ่น ท็อป ผสม ทองคำ ด้วยเหรอ รอดตรงไหนจะแอบไป ลอก ฟิล์ม คิ ๆ ๆ

ออฟไลน์ raulowen

ลองดูที่ Web แต่ละค่ายดูเอา
3M : http://www.3mautofilm.com/
Lamina : http://www.laminafilms.com/songkran/
v-kool : http://www.v-kool-usfilm.com/

ถ้าดูข้อมูลแล้ว v-kool จะเด่นในเรื่องกันร้อน ส่วน การป้องกัน อื่นๆ  ใกล้เคียงกัน

ออฟไลน์ gugnoidea

ผมใช้ V-kool vk-40 รอบคัน+บานหน้าอยู่ก็ดีสมราคามันนะครับ พอดีใช้รถแต่กลางวันเลยติดอ่ะครับ

ออฟไลน์ mangporza

• **
ถ้าเงินถึง V-Kool คุ้มค่าครับ ผมใช้อยู่  VK-70 รอบคันครับ  ช่วยได้เยอะมากๆเลยครับ

ขอบคุณทุก คห ครับ

ออฟไลน์ DayToNa007

• Newbie
  • *
V-kool vk-40 นี่เย็นสบายดีจริงๆ ข้อเสียคือมันไม่ค่อยดำ ใสมากจนเห็นข้างในเหมือนไม่ได้ติดไรเลยไม่ค่อยเป็นส่วนตัวเท่าไหร่

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• T&T Garage
ถ้างบเยอะ

ติด

Zilver9 เนี๊ยดีเหมือนกันนะคับ

รถที่บ้านใช้มาเป็นสิบๆปีแร้ว

คอนโซลไม่ค่อยร้อนเร้ยย

เบาะหนัง จอดตากแดด โหดๆในรถ ยัง อบแบบทนได้
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ #PETH#

ตอนแรก กะติด V-Kool แต่ดูราคาแล้วมาคิดอีกที เลยใช้ 3M ครับ เรื่องกันความร้อนผมว่า พอๆกับ v-kool ที่ติดในรถอีกคันเลย เพราะ พวก รังสี ต่างๆ ก็ 99.9% เท่ากันหมดละครับ

อีกเรื่องคือต้องหาร้านช่างฝีมือดีดี แนะนำเป็นร้านใหญ่ๆหน่อยครับ

ออฟไลน์ KF.

• **
รถผมติด Hi Kool 60/40 มันเอาไม่ค่อยอยู่อ่ะ ยิ่งตอนเที่ยงๆนี่เส็ดดวงอาทิตย์เลย