ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอะไรขึ้นกับศูนย์นิสสัน  (อ่าน 13832 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: เกิดอะไรขึ้นกับศูนย์นิสสัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 22:15:45 »
อยู่ยากครับ ถ้าการเงินไม่แข็งแรง ยอดขายแบบนี้ สวนทางกับยอดหนี้ที่มี  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Re: เกิดอะไรขึ้นกับศูนย์นิสสัน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 22:54:28 »

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 23:02:13 »

เครือนี้น่าจะโดนทุกศูนย์เลย สิมออโต้,อีสเทิร์น,โอเรี้ยน แต่ได้ข่าวมานิสสันมหานครมาเอาไปแล้วแต่ไม่รู้ว่าครบทุกศูนย์มั้ยแล้วพรุ่งนี้จะลองโทรเข้าศูนย์อีกที

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 23:31:09 »
สาขาประจำผมยังอยู่ครบ 555

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 00:02:15 »
ถึงคราว ของนิสส์..

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 07:00:37 »
เรียกว่ากำลังเก็บกวาด ล้างบางแล้วกันครับ
มันมีเรื่องของการทุจริตครั้งใหญ่ครับ

ออฟไลน์ dekdemo

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 07:14:09 »
ทุจริตแบบไหน ยังไงครับน้าหมู (ส่งข้อความส่วนตัวมาก็ได้ครับ)

ออฟไลน์ cipher

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 08:52:05 »
เรียกว่ากำลังเก็บกวาด ล้างบางแล้วกันครับ
มันมีเรื่องของการทุจริตครั้งใหญ่ครับ

ผมก็ได้ยินมามาเหมือนกันครับกรณีเรื่องการทุจริตจากศูนย์ที่ผมเคยใช้ประจำซึ่งก็ปิดไปแล้ว
ถ้าเป็นตามที่คุณหมูว่าจริงผมว่าก็ดีแล้วล่ะ จะได้แก้ปัญหาให้องค์กรไปต่อได้ เหมือนเป็นมะเร็งก็หยุดแล้วผ่าตัดให้หายก่อน ไม่ใช่ฝืนเดินไปตายข้างหน้า

โดยประสบการณ์ของผมกับนิสสัน ถือว่าไม่ได้แย่อะไร ถ้านิสสันจะหายไปจากไทยคงใจหายครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 09:35:21 »
นิสสัน กรุงไทย หล่ะไปด้วยไหม
ของไม่เป็นตาสีแตก

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 09:50:19 »
ขอให้กลับมาใหญ่อีกครั้ง ผมรอสนับสนุนอยู่ แต่ตอนนี้ขอมองห่างๆอย่างห่วงๆ

ออฟไลน์ blitzpao

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 11:04:02 »
นิสสันโยโกตะ อย่าเพิ่งไปไหนละเพื่งแนะนำให้แฟนไปศูนย์นี้ถ้าเปิดละเสียหน้าแย่เลย แต่เซลศูนย์นี้จริงๆ เลยไม่ค่อยจะตามเรื่องให้เลยอยากขายมั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ benzz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 15:47:18 »
ศูนย์นิสสันกรุงเทพ ลาดพร้าววังหิน ในส่วนของการบริการการซ่อมยังอยู่นะครับ ยังไปซ่อมหรือเชคระยะได้ตามปกติ
แต่ส่วนขายรถยนต์ไม่อยู่แล้ว เปลี่ยนเป็น cockpit ขายยางแทนรถ(ยังสร้างอยู่)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 15:47:41 »
มันมีปัญหาใหญ่ๆ สะสมมามากแล้ว จนกระทั่ง แผลมาแตกเอาช่วงนี้

ได้ยินมาว่า ดีลเลอร์รายหนึ่ง สั่งรถไปเยอะมาก แต่เงินดันหมุนไม่พอ
เลยทิ้งกิจการ บินหนีไปเลย

งานเข้าครั้งมหโหฬารสิครับ
ผู้บริหาร นิสสัน ลิสซิง เอง ก็ต้องออก
นัมบุ เอง ก็ตัดสินใจ ลาออก

หลังจากนี้ น่าจะมีรายการปัดกวาดเช็ดถูครั้งมโหฬารอยู่
แต่ เรื่องที่จะเกี่ยวดองกับ มิตซูบิชิ นั้น จะเป็นเรื่องจำพวก คลังอะไหล่ Back office ในงานบางอย่างมากกว่า

ส่วนดีลเลอร์ ตอนนี้ ก็กำลังอยู่ในระหว่าง "จัดการครั้งใหญ่" กันอยู่ ครับ

ออฟไลน์ Tuna

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 16:22:03 »
นิสสันโยโกตะ อย่าเพิ่งไปไหนละเพื่งแนะนำให้แฟนไปศูนย์นี้ถ้าเปิดละเสียหน้าแย่เลย แต่เซลศูนย์นี้จริงๆ เลยไม่ค่อยจะตามเรื่องให้เลยอยากขายมั้ยเนี่ย
ไม่ไปไหนแน่นอนครับ
กำลังเตรียมเปิดสาขาสองครับ.

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 16:26:41 »
ศูนย์นิสสันกรุงเทพ ลาดพร้าววังหิน ในส่วนของการบริการการซ่อมยังอยู่นะครับ ยังไปซ่อมหรือเชคระยะได้ตามปกติ
แต่ส่วนขายรถยนต์ไม่อยู่แล้ว เปลี่ยนเป็น cockpit ขายยางแทนรถ(ยังสร้างอยู่)

อ่าว แบบนี้ก็ได้เหรอครับ หรือเพราะว่าสั่งอะไหล่มาเยอะ เลยต้องรับงานซ่อมไปก่อนจนกว่าสต็อกอะไหล่จะหมด

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 16:30:51 »
น่าใจหายนะ ถึงแม้ไม่เจอกะตัว แต่ก็บ่งบอกอนาคตได้ดีพอสมควร

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 16:53:31 »

อ่าว แบบนี้ก็ได้เหรอครับ หรือเพราะว่าสั่งอะไหล่มาเยอะ เลยต้องรับงานซ่อมไปก่อนจนกว่าสต็อกอะไหล่จะหมด

นิสสัน กรุงเทพ มีศูนย์ที่ พหล 48 นะคับ ผมว่าคงจะซ่อมอย่างเดียวจริงๆ ซึ่งก็ดีนะ ผมจะได้ไปเบิกอะไหล่ได้

ออฟไลน์ benzz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 18:02:16 »
ตอนแรกก็ส่ง message มาหาว่าจะปิดบริการแล้ว
เดือนถัดมาปิดป้ายหน้าศูนย์ว่างานซ่อมยังเปิดบิการตามปกติ
ผมนี่โล่งเลย ไม่งั้นไม่มีศูนย์แถวบ้านเลยครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 19:33:04 »
นี่แหละครับ

ผลของการบริหารผิดพลาด
เร่งเปิดตัวสินค้ามั่วๆเอาจำนวนเหมือนตอนที่ประกาศ
เปิดสินค้าใหม่เยอะๆ ดันไปให้เปนภาระ ของดีลเลอ สุดท้ายก็พังแบบนี้

ส่วนเรื่องทุจริต ก็เข้าใจครับคงล้างบางกันทีเดียว เจ็บแล้วเอาให้จบดีกว่าเรื้อรัง

เปนตัวอย่างคำตอบของเวลาคนถามว่าทำไมไม่เอารถรุ่นนั้นรุ่นนี้มาขาย

มีมากใช่ว่าจะดี เอาที่มีแต่ขายได้เยอะๆดีกว่าแบบ อีซูสุ
รอดแน่ ดีลเลอก็แฮปปี้ รวยๆถ้วนหน้าบริการก็ดี เพราะทั้งสต๊อกไม่ยุ่งยากซ่อมบำรุงไม่แตกต่างอะไหล่แชร์ได้ วินๆทุกฝ่าย

ออฟไลน์ Ponthakorn

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 22:13:41 »
ถ้าผมเป็นผู้บริหารของนิสสันประเทศไทยผมคงผูกคอตายแล้วละครับปัญหารอบด้านจริงๆ เห็นใจครับค่อยๆแก้กันไปแต่เหนือสิ่งอื่นใดลูกค้าปัจจุบันต้องรักษาเอาไว้ให้ได้ เอาใจช่วยครับ