ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า กลุ่มผู้ค้าน้ำมัน จะยอมให้ รถยนต์ Full EV เกิดได้รึยังครับ  (อ่าน 5973 ครั้ง)

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
ตัวตัดสินคือราคาครับ แพงเกินคนทั่วไปก็แตะไม่ไหว

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
เห็นแย้งตรงนี้นิดนึงครับ ที่ว่า

อีกทั้งเห็นข่าว Tesla เริ่ม ผ่อนๆ ไม่รู้เพราะ ไม่มีกำลังผลิต หรือ มันไปได้แค่นั้น

จริงๆแล้วไม่ได้ผ่อนนะ เดินหน้าเต็มกำลังต่างหาก แต่กำลังทำโรงงานขนาดยักษ์อยู่ที่จีน
จะเสร็จปี 17
ในตอนนั้นคงมาดูกันอีกทีว่ายอดขายจะไปได้อย่างที่คุยไว้รึป่าว