ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan March ใหม่ ไม่มีทีท่าจะขึ้นไลน์ในไทยเลยหรอครับ?  (อ่าน 4049 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ปรกติน้องๆที่ทำงานโรงงานชิ้นส่วนต้องคุยให้ฟังแล้ว แต่นี่ถามไปบอกเห็นแต่แพลนลอยๆ ไม่มีอะไรเดินหน้ามาปีกว่าๆแล้ว

โรงงานอื่นๆที่ผลิตชิ้นส่วนได้ยินอะไรบ้่งไหมครับจากนิสสัน

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ต้องถามอีกทีปลายปี 2017 ครับ เพราะว่าถ้าเข้าคง 2018 ปีหน้ามาแต่อุดม

ออฟไลน์ masuoka

เท่าที่สัมผัสได้ ในวงการแม่พิมพ์ รถโมเดลใหม่ฝั่งนิสสันนี่เงียบมาก จะมีก็แต่ของพี่โต อีซูสุ มิตซู แล้วก็ฟอร์ดครับที่เห็นชัดๆ มีกระบะ MG อีกเจ้าแต่ก็ยังไม่แน่นอนครับ

jaesz

เท่าที่สัมผัสได้ ในวงการแม่พิมพ์ รถโมเดลใหม่ฝั่งนิสสันนี่เงียบมาก จะมีก็แต่ของพี่โต อีซูสุ มิตซู แล้วก็ฟอร์ดครับที่เห็นชัดๆ มีกระบะ MG อีกเจ้าแต่ก็ยังไม่แน่นอนครับ

ท่าทางจะเงียบจริงๆ
ต้องถามอีกทีปลายปี 2017 ครับ เพราะว่าถ้าเข้าคง 2018 ปีหน้ามาแต่อุดม

ถ้าโน๊ตมานี่มันจะวางราคาเหมือนสมัยTiidaน่ะสิครับเนี่ย คนจะงงมากว่ารถมันไซส์ไหนอีกรึเปล่า ใหญ่กว่าแจ๊ซ เล็กกว่าฟรีด เกือบเท่าSienta ยอดขายคง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2016, 20:02:01 โดย Jae »

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member

ถ้าเอา โน๊ต ที่เหมือน แจ๊ส มาผมว่าม้วนเสื่อแน่นอน :-X

ทุกวันนี้ผมว่าหลายคนหวังโฉม micra มาก :-[

ส่วน โน๊ต ในยุโรปประกาศเลิกการขายแล้ว :-\

http://www.headlightmag.com/nissan-note-will-be-axed-in-europe/

แล้วคนไทยยังจะต้องใช้โน๊ตหรือ >:(

ออฟไลน์ ps000000

น่าหนักใจนิสสันไทย

ผมนี่แฟนคลับเก่าเลย  :'(

ออฟไลน์ SM.

รอให้ภายในเค้าจัดการอะไรให้เรียบร้อยก่อนดีกว่าครับ ตอนนี้คงไม่กล้าขยับอะไรกันมาก

ออฟไลน์ Pegasus7700

พุดถึงนิสสันทีไร ผมขออนุญาตนะ มันไม่สวยอะ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ต่างประเทศเค้าทั้ง minor ทั้งเปิดเตัว All new หลายรุ่นแล้วในช่วงที่ผ่านมา บ้านเรายังนิ่งอยู่เลย ปัญหาภายในของนิสสันไทยคงจะใหญ่มากจริงๆ ถึงได้กระทบต่อเนื่องมายาวนานเป็นปีๆ  ขอส
ให้สู้ต่อไปครับ ไม่อยากให้ตลาดรถบ้านเราถูกขาดจากไม่กี่ยี่ห้อไปมากกว่านี้
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

jaesz

พุดถึงนิสสันทีไร ผมขออนุญาตนะ มันไม่สวยอะ

555

แหมไม่ต้องขอนุญาติครับ

ผมก็เห็นว่ามันไม่สวย

เรื่องนี้มันความเห็นส่วนตัวว่ากันไม่ได้จริงๆครับ

รถแบบนี้ผมไม่เน้นสวย รถสวยที่ผมชอบผมมีแล้ว แต่มันใช้งานไม่ได้ทุกวันละ

คันอื่นก็ใหญ่เกินไป จอดรถในห้างในตลาด หรือไปธุระที่ไหนในเมืองเกะกะเกินไป จับขายทิ้งๆไปมาใช้รถเล็กๆพอละ เหลือคันใหญ่ไว้สองสามคันพอจำนวนคนครับ

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member
march ใหม่ กับ kick เท่านั้นครับ
ที่ผมว่าจะทำให้ nissan กลับมาได้อีกครั้ง

note เจอ jazz ก็จอดแล้วครับ jazz ทำตลาดมานานมาก คนติด jazz แล้ว
ส่วน ppv บอกตามตรง ขนาด pajero sport ตอนแรกกระแสสุดยอด แล้วตอนนี้เป็นยังไง แพ้แม้กระทั่ง mu-x

jaesz

march ใหม่ กับ kick เท่านั้นครับ
ที่ผมว่าจะทำให้ nissan กลับมาได้อีกครั้ง

note เจอ jazz ก็จอดแล้วครับ jazz ทำตลาดมานานมาก คนติด jazz แล้ว
ส่วน ppv บอกตามตรง ขนาด pajero sport ตอนแรกกระแสสุดยอด แล้วตอนนี้เป็นยังไง แพ้แม้กระทั่ง mu-x

Nissan มีของดีเยอะนะ แต่ไม่ค่อยเอามา พอเอามาก็ไม่ได้จังหวะ ตลาดวาย ขายแพงไป

มาร์ชมาจังหวะดี ราคาโดน ถ้าเจนต่อไปสวยขึ้รฝน ราคาเดิมๆ ผมว่ามีปั๊มขายไม่ทันเหมือนมาร์ชตอนแรกๆได้เลย

ตีเหล็กให้ตีตอนร้อน Nissan ชอบตีตอนเย็น เหนื่อยแทนเลย

ออฟไลน์ O_o"

ไม่แน่ อาจมีอะไรเด็ดๆ