ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อเนื่องจากกระทู้ Eco Car ขึ้นเขา มีคลิป Mazda 2 1.3 ขึ้นเขามาฝากครับ  (อ่าน 12339 ครั้ง)

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
    45 องศาต้องแบบนี้  http://www.clipmass.com/story/106877

เส้นทางนี้ถ้ามองทางมุมด้านนี้จะเหมือนยกสูงมาก แต่ถ้ามองด้านข้างจะเห็นว่ามันไม่ได้ชันขนาดนั้น ชิวมาก ๆ ครับ รถญี่ปุ่นเล็ก ๆ เยอะยังผ่านไปได้สบาย (ก็เหมือนเรามอง สะพานพระราม 9 หรือสะพานภูมิพลจากด้านหน้านั่นเอง พอมองข้าง ๆ มันก็ไม่ได้ชันอะไรมากมายครับ)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ดอยที่ชันๆผมว่าชันสุดให้อ่างขาง อินทนนท์นี้ไปเรื่อยๆใช้ความเร็วได้เยอะ ยิ่งดอยสุเทพนี่สาดโค้งสนุกมาก แต่หลังๆมีจักรยานปั่นเยอะทำให้เล่นโค้งไม่ค่อยสนุก บางทีเจอจักรยานตัดเลนสวนมาเฮียมากๆ  หรือดอยแม่สลองอันนี้ก็ง่ายไปแค่โค้งเยอะเฉยๆ ภูชี้ฟ้าทางชัน และแคบแต่นิดเดียว

แต่ให้พูดคือมาสด้าสอง 1.3 ขึ้นได้แน่ เคยเจอรุ่นที่ขึ้นเขาแล้วต้องถอยกลับคือ Avanza ที่เกาะลันตา ขึ้นไม่ได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ huiimanoid

ดอยที่ชันๆผมว่าชันสุดให้อ่างขาง อินทนนท์นี้ไปเรื่อยๆใช้ความเร็วได้เยอะ ยิ่งดอยสุเทพนี่สาดโค้งสนุกมาก แต่หลังๆมีจักรยานปั่นเยอะทำให้เล่นโค้งไม่ค่อยสนุก บางทีเจอจักรยานตัดเลนสวนมาเฮียมากๆ  หรือดอยแม่สลองอันนี้ก็ง่ายไปแค่โค้งเยอะเฉยๆ ภูชี้ฟ้าทางชัน และแคบแต่นิดเดียว

แต่ให้พูดคือมาสด้าสอง 1.3 ขึ้นได้แน่ เคยเจอรุ่นที่ขึ้นเขาแล้วต้องถอยกลับคือ Avanza ที่เกาะลันตา ขึ้นไม่ได้

อ้อ อีกที่นึง ผมขึ้นไม่ได้ครับ (เจ้าหน้าหมู) คือที่ "พะเนินทุ่ง" ครับ เพราะเค้าไม่ให้เอารถที่ไม่ใช่กระบะขึ้นครับ (ก็มีแต่เก๋งอะ) แถมขึ้นลงเป็นเวลาด้วย (อดเลย  :'( )
เลยจอด กลางเต้น หน้าทางขึ้นนั่นแหละครับ (ฝากไว้ก่อน ไว้มีกระบะเมื่อไหร่จะมาลุยอีกที)

แซวเล่น ขำ ขำ ครับ

ออฟไลน์ นักสร้างภาพ

• Jr. Member
  • **
มาขับที่ป่าตอง ภูเก็ต ก้อจะรู้ถึงความโหด

ออฟไลน์ Fly to dream

อ้อ อีกที่นึง ผมขึ้นไม่ได้ครับ (เจ้าหน้าหมู) คือที่ "พะเนินทุ่ง" ครับ เพราะเค้าไม่ให้เอารถที่ไม่ใช่กระบะขึ้นครับ (ก็มีแต่เก๋งอะ) แถมขึ้นลงเป็นเวลาด้วย (อดเลย  :'( )
เลยจอด กลางเต้น หน้าทางขึ้นนั่นแหละครับ (ฝากไว้ก่อน ไว้มีกระบะเมื่อไหร่จะมาลุยอีกที)

แซวเล่น ขำ ขำ ครับ

พะเนินทุ่งมีคนเอาสวิฟขึ้นไปได้ครับ วีออสด้วย แปลกดี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ alpha14

ธรรมดาจังมิราจก็ขึ้นได้

ออฟไลน์ SM.

ไปได้หมดแหละครับ แรงพอ รถสมัยนี้

ออฟไลน์ Nyquist

การเที่ยวเขาเที่ยวดอยนี่ขาขึ้นผมแทบไม่กังวลอะไรเลย

กังวลขาลงนี่แหละ ต้องควบคุมรอบเครื่องและเบรกให้ดี ไม่งั้นแย่แน่ๆ

ออฟไลน์ tnp_super

การเที่ยวเขาเที่ยวดอยนี่ขาขึ้นผมแทบไม่กังวลอะไรเลย

กังวลขาลงนี่แหละ ต้องควบคุมรอบเครื่องและเบรกให้ดี ไม่งั้นแย่แน่ๆ
ผมก็เป็นแบนี้เลยครับ ขาขึ้นไม่กลัวแต่ผมกลัวตอนลง

ออฟไลน์ Yamaha

ควรชมกันชิครับ
ไม่ใช่มาเน้นแค่คำพุด70องศา

แหมๆ..รถเล้กขค้นเขา ใครๆก้อถุมิใจ พุดผิดนิดๆหน่อยๆ
ยี่ห้ออื่นๆได้ก้อไม่เกี่ยวกับหัวข้อนี้

ไม่ชันขนาดนั้นก้อขึ้นได้ก้อดีครับ  ประหยัด ไปได้ทุกที ใช้มาสดา2 สกาย

ออฟไลน์ O_o"

ผมเชื่อครับ เชื่อว่าถ้าเป็นกระทู้ mazda  แล้วต้องมีไม่ต่ำกว่า 2 หน้า

เท่าที่ลองขับของเพื่อน มันดีมากเลย ถึงแม้จะขับช่วงสั้นๆ ประมาณ 20-25 กิโลเมตร

อัตราเร่งไม่ได้แย่เลย เร่งแซงต่างๆ เกียรทำงานดีมากเลย

ส่วนทางโค้งคาดว่าจะดีมากแน่ๆ เพราะขับแต่ทางตรง ทางโค้งมีให้เล่นน้อยไปหน่อย

ออฟไลน์ Tomz

• Sr. Member
ล่าสุด ดอยสุเทพ ผมเอา เจ้าcx-3 ไป เพื่อนผมเอา อัลเมล่าไป ทุกคันนั่ง 4คน ตอนขึ้นเขา มันยังตามจี้ผมได้เลย มันบอกขึ้นสบาย แต่ห้ามเบรก ถ้าเบรกแล้วแรงตก ใช้เกียร์ L
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3