ผู้เขียน หัวข้อ: Accord2.4ตัวtopกับCamry Hybrid2.4ตัวtopจะเลือกตัวใหนดีครับ  (อ่าน 6237 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
Accord2.4ตัวtopกับCamry Hybrid2.4ตัวtopจะเลือกตัวใหนดีครับ พอดีจะซื้อให้เป็นของขวัญปลอบใจรับวันอกหักครบ2ปีของตัวเองแต่คงอีกประมาณ3เดือน อ่านทั้ง2รีวิวของพี่จิมมี่แล้วแต่ยังตัดสินใจไม่ถูก เลยมาลองถามความคิดเห็นเพื่อนๆในเวปเพื่อช่วยกันตัดสินใจครับ เพราะผมเอาคันใหนก็ได้อยู่แล้ว ใจจริงอยากได้volvo2.5บิสซิเนสแต่งบไม่ถึงแน่นอน...เลยเอารองลงมาก็มี2คันนี้นี่แหละที่เข้าตาสุดครับ
ปล.จะดีมากถ้าบอกข้อดีข้อด้อยของทั้ง2คันนี้ให้ครับ

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
Re: Accord2.4ตัวtopกับCamry Hybrid2.4ตัวtopจะเลือกตัวใหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 01:05:52 »
อัตราเร่ง กับความประหยัด Camry กินแน่นอนชัดเจนครับ ออฟชั่นเยอะกว่า Accord ข้อเสีย(สำหรับผมนะ) มันเยอะไปหน่อยอ่ะครับ เต็มเมืองเลย

Accord เห็นจะได้เปรียบที่ ช่วงล่างหนึบ ขับสนุกสำหรับคนชอบขับรถ กว้างขวางกว่า พวงมาลัยคมกว่า นิ่งดีในย่านความเร็วสูง(แต่เสียงดังไปหน่อย)

สรุป คือ Camry ได้เปรียบที่เครื่องยนต์กับ option ครับ แต่ Handling ผมให้ Accord นะ

ปล. ไม่สนใจ Teana เลยเหรอครับ..
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ patzahut

• Hero Member
Re: Accord2.4ตัวtopกับCamry Hybrid2.4ตัวtopจะเลือกตัวใหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 01:09:12 »
อย่าลืม Nissan Teana นะครับ  
ปัจจัยทั้งหมดก็ขึ้นกับตัวผู้ซื้อเป็นหลัก เช่น ชอบ Design เกรดของวัสดุ คนส่วนใหญ่ในปัจจุบันดูจุดนี้ก่อนครับ ยังไม่ทันขับเลย บอกไม่สวย ไม่สนละ จุดนี้แล้วแต่ละบุคคลนะครับ

ช่วงล่าง เครื่องยนต์ การบำรุงรักษาในอนาคต โปรโมชั่นตอนซื้อ ราคาขายต่อ อันนี้เป็นปัจจัยเสริม ถ้าข้อข้างบนผ่านแล้ว       ยกเว้นว่าซื้อรถมาใช้งานแล้วให้เหตุผลกับตัวเองแบบเจาะจง เช่น เน้นประหยัด งานนี้ Camry ดีสุดแน่นอนครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 01:30:28 »
ถ้าเป็นคนที่ชอบขับรถ แอกคอร์ดให้ความรู้สึกที่ดีกว่าครับ อย่าลืมเช็คดูด้วยนะครับ เพราะคัมรี่มีจุดอ่อนที่เบาะสั้น นั่งแล้วเมื่อย และ อย่าลืมลองขับเทียน่า เผื่อจะชอบ

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 09:07:02 »
ถ้าเป็นพิกัด2.4

ผมแนะนำCamryดีกว่าครับ

แต่การขับขี่ ช่วงล่าง ความกว้างขวาง ความแข็งกระด้าง ผมให้ Accordมากกว่าครับ

ยังไงลองไปขับดูก่อนครับ แล้วค่อยตัดสินใจ

ออฟไลน์ FlyMe

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:12:00 »
ถ้าจะฉลองอกหักครบ 2 ปี  และเพื่อที่ จะเปลี่ยนเป็นฉลองอย่างอื่นปีหน้า ควรจะหาตัวเลือกอื่นที่ราคานี้  Volvo S-50 ตัวใหม่ หรือ BMW 318i E90  น่าจะเหมาะและ ดึงดูด คนที่จะมาด้ามหัวใจได้ดีกว่าแน่

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:28:24 »
Camry Hybrid ของญาติมาขับได้ประมาณอาทิตย์หนึ่ง พบว่าไม่ได้ประหยัดมากมายอะไรเลยครับ
แต่ขับค่อนข้างดี ช่วงล่างนุ่มดีครับแต่ขับช้ารถยังคงเทมากอยู่ แต่ขับเร็วแล้วก็ดีใช้ได้ครับ
เครื่องแรงดีเลยครับ เวลาเร่งแซง ทันใจดีครับ 
พวงมาลัยเบาดีจริงๆ เวลาจอดหมุนง่ายมากๆ แต่ที่ผมชอบมากจริงๆ คือ แอร์ครับ เย็นเร็วสุดยอด  ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:29:05 »
แคมรี่ไฮบริดครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 11:00:19 »
ที่บ้านมี Accord G8 2.0 กับ Teana 2.5 อาจจะไม่ตรง choice คุณเท่าไหร่เผื่ออยากจะเอาไปพิจารณาดู..

เปรียบเทียบเรื่องการขับ(Handling) ผมให้ Accord นะ ความรู้สึกย่านความเร็วสูงดูมั่นใจกว่าเยอะนะที่ความเร็ว 160+อันนี้มาจากความรู้สึกล้วน การขับขี่ความเร็วต่ำ Teana(และเชื่อว่า Camry ด้วย) คงนุ่มนวลมากกว่าแน่นอน ส่วนการลุกนั่งเข้า-ออกตัวรถ Accord ทำได้ยากลำบากมากโดยเฉพาะเบาะด้านหน้า เนื่องจากมันต่ำและแข็ง แต่ถ้าได้นั่งแล้วสบาย..โดยเฉพาะเบาะหลัง ซึ่งกว้างขวาง ในขณะเดียวกัน Teana&Camry เข้า-ออกง่ายเบาะนุ่มสบาย  เรื่องกินน้ำมัน ไม่ต้องห่วง Teana ซดดุเดือดโครตๆ  แต่ถ้ามองเรื่อง Option Camryกินขาดอยู่แล้วครับ เทคโนโลยีก็ล่ำด้วย Hybrid อิอิ  ส่วนเครื่องยนต์ ผมว่า Teana ก็ไม่ได้น้อยหน้าไปกว่า Camry หรอกคับ อย่างน้อยๆ ความเร็วปลายไหลไปเรื่อยๆด้วน ไม่ตันเร็ว ^^ CVT ก็ขับมันส์ๆได้ ส่วน Accord ไม่แน่ใจเพราะรถที่บ้าน แค่ 2.0 (แต่ก็มันส์ในระดับนึงแล้วนะ)

ถ้าถามผมว่า Accord&Camry เลือกอะไร  ขอตอบ Accord ครับ เนื่องจากชอบขับเร็วแต่ไม่กวงติง ก็เลยชอบสมรรถนะของตัวรถ อีกอย่างคือ Model นี้อยู่ได้นานกว่า Camry แน่นอน ลากมานานและ ยังไม่ยอม Minor ซะที แต่คิดว่า คงปลายปีนี้แหละ(มั้ง)

อาจจะตอบ งงๆ ก็ขออภัยมาด้วยงับ

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 15:48:14 »
ไปทดลองขับสิครับแล้วก็จะรู้

ส่วนผมชอบพี่โตครับเพราะเป็นไฮบริดประหยัดดีแรงดีด้วย ส่วนช่วงล่างทำใหม่ก็ได้

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 21:36:24 »
เทคโนโลยียกให้ Camry ครับ ขับรถเร็วยกให้ Accord ครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 23:13:45 »
ผมเคยไปลองนั่งแค่ตอนจอดเฉยๆอ่ะครับ แห่ะๆ

ผมว่าเบาะ ACCORD นั่งสบายกว่าCAMRY เยอะอยู่นา อีกอย่าง แผงข้างประตูCAMRY ผมวางแขนไม่ได้เลยอ่ะ =='

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 17:44:26 »
ผมว่าประหยดกับอัตราเร่ง camryครับแต่เรื่องbatteryผมไม่รู้ว่ามันจะทนเหมือนโฆษณารึป่าว   
แต่ถ้าต้องการเล่นสนุกครับแน่น หนึบ พวงมาลัยเฉียบ ต้องเล่นaccoardและอีกอย่างคือถายในสวยกว่า
(ผมรู้สึก)แต่บ้างคนก็บอกว่าaccoardเป็นรถที่ปุ่มลายตา  แต่เสียงเ้ามาอนความเร็ว140กม/ชม.

แต่สำหรัผมเลือกTeanaครับขับสนุกทีุ่ในกลุ่มแถม ช่วงล่างก็ดี อัตราเร่งดี เก็บเสียงเงียบบบบบบบบ

ก็อยู่ที่แล้วแต่คนจะชอบครับ

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 19:27:07 »
อิอิ เอา Camry 2.4 H มาโมช่วงล่างซะเลย
ปล. ไม่ค่อยชอบเสียงจิ๊ดๆ เบาๆ ของ Camry 2.4 เวลาเบรคในบางครั้ง