ผู้เขียน หัวข้อ: ถอย DUNLOP LM703 ขอบ15มา อยากถามความเห็นครับ  (อ่าน 9580 ครั้ง)

ออฟไลน์ Okino

• Full Member
คำถามแรก  อยากทราบความเห็นคนที่เคยครับ  ว่ามันมีปัญหาอะไรบ้าง มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรบ้าง

คำถาม2 เวลาถอยยางได้ของแถมอะไรบ้างครับ  ผมได้ ครอบคาลิปเปอร์  คู่หน้า  กันสะเทือน ตั้ง0+ถ่วงฟรี  ประกัน50,000KM ไม่

จำกัดปี  ไม่ทราบว่าแถมน้อยไปหรือเปล่าครับ  เพราะกลัวขาดทุน ฮ่าๆๆๆ
????? MD02 ??????????!!

ออฟไลน์ 6th car

• Newbie
  • *
Re: ถอย DUNLOP LM703 ขอบ15มา อยากถามความเห็นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 22:16:55 »
ไม่ทราบเปลี่ยนมาเท่าไรครับ วันนี้ผมวิ่งถามแถวๆศรีราชา-พัทยา ได้ที่เส้นละ 2500 เลยขยับไปเป็น GR 90 เส้นละ 2950 ครับ

ออฟไลน์ totu

• Jr. Member
  • **
Re: ถอย DUNLOP LM703 ขอบ15มา อยากถามความเห็นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 22:46:51 »
รุ่นนี้ก็ดีนะครับ เพิ่งรุ้ว่าซื้อยางตอนนี้มีของแถมด้วย

ซื้อของยังไง เราก็เสียครับ ไม่มีได้กำไรหรอก

ออฟไลน์ Okino

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 23:37:32 »
ไม่ทราบเปลี่ยนมาเท่าไรครับ วันนี้ผมวิ่งถามแถวๆศรีราชา-พัทยา ได้ที่เส้นละ 2500 เลยขยับไปเป็น GR 90 เส้นละ 2950 ครับ

ได้2500 ครับ แต่กว่าจะเอา DUNLOPได้  คนขายตื้อให้เอา KUMHO ตั้งนาน  ไอเราก็ไม่คุ้นชื่อ ไม่กล้าเสี่ยงใช้ด้วย  ตอนแรกกะจาเอา

GR80 แต่ดันไม่มีซะงั้น - -"
????? MD02 ??????????!!

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 00:30:04 »
ของแถมไม่มีครับ แถมมากับรถ ของผม 215/45 R17 ใช้มาตอนนี้ 14,000 กม. แล้ว
ข้อดี
1. เกาะถนนใช้ได้ รวมกับช่วงล่างรถผมเดิมๆที่ดีอยู่แล้ว ก็บอกว่า ไม่ต้องการยางที่ดีกว่านี้ เอาเรื่องเกาะถนนแห้งเรื่องเดียวนะครับ

2. ไม่หอน อันนี้หมายถึงการขับ U-turn หักหลบกระทันหัน ไม่หอนให้ขายหน้าตอนนี้ก็ยังไม่หอน

ข้อดีตอบได้แค่นี้เพราะไม่ได้ซื้อมา มันแถมมา เลยพูดเรื่องความคุ้มค่าไม่ได้ แถมยังไม่รู้จะไปเปรียบเทียบกับยางเดิมยังไง ก็อันนี้แหละยางเดิม

ข้อเสีย
1. แพ้น้ำอยู่ซักหน่อย ช่วงออกรถเป็นหน้าฝน วิ่งผ่านแอ่งน้ำความเร็วสูงหน่อยจะแฉลบบ้าง ถ้าไม่มีแอ่งก็เกาะปกติ วิ่ง 160+ ได้ แต่ถ้ามี แอ่งเช่น ถนนต่างจังหวัด ซึ่งจะมีร่องล้อรถวิ่งและน้ำจะขังเป็นแนว อันนั้นลงไม่ได้ เกิน 100 แฉลบ ให้เสียวเล่นแน่ สรุปคือแพ้น้ำ

2. ชื่อเสียของ LM 702 ว่า แก้มยางแตกง่าย กินซ้าย ก็ทำให้มันไม่ค่อยนิยม  และรถผมก็ยังกินซ้ายนิดๆ ด้วย ไม่รู้จากยางนี่หรือเปล่า

3. เสียงยางเวลาวิ่งก็มีบ้างนะ แต่ก็อย่างว่าช่วงล่างรถผม ตึงตังอยู่แล้ว ก็เลยไม่รู้ว่ามันเสียงดังหรือเปล่า ยกตัวอย่าง LANCER EX 2.0 นั่นล่ะ ถนนไม่เรียบนี่ร้องโหยหวนเลยอันนี้คือดังจริง คนละเรื่องกับยางหอนนะ

โดยรวม พอใจมากนะกับยางติดรถชุดนี้ เกาะถนนมากทีเดียว ข้อแม้ว่าถนนต้องแห้ง เสียงไม่หอนด้วย  ถ้าจะเปลี่ยนยางเป็นยี่ห้ออื่น สำหรับผมเหตุผลเดียวคือ อยากรู้ว่ามันจะกินซ้ายหรือเปล่า เท่านั้น  ถ้าไม่ใช่เหตุผลนี้ ยางชุดนี้ ก็เจ๋งแล้ว ถ้าไม่ได้เอาไปลงสนามครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 22:14:20 »
แต่กับผมแล้วหลังจากซื้อมาใส่ใน VW Golf 3 แล้วไม่ค่อยพอใจเท่าไรครับ คิดว่าเป็นเพราะ made in indonisia เจอน้ำขังก็ร่อน พื้อนแห้งเบรกที่ไรหอนทุกทีครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 06:21:16 »
เพิ่งถอยมาใส่ซีวิคอ่ะครับ LM703 ตอนนี้ผลิตในประเทศแล้วครับ น่าจะแก้ไขปัญหาเรื่องต่างๆไปพอสมควร
ข้อดีคือเป็นยางสองโรเทชั่น สามารถสลับยางได้ง่าย กับราคาไม่แพง 215-45-17 ผมได้เส้นละ 3,100 ครับ

ส่วนข้อเสียผมว่ามันไม่เงียบอ่ะครับ และแข็งพอสมควร การยึดเกาะพอได้นะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 16:43:06 »
เอ ไม่เงียบนี่มันยังไงครับ คุณอาร์ต หอนหรือเสียงยางบดถนนครับ แล้วแข็งนี่คือยังไงครับ ขอบมันแข็งหรือ แข็งจากแก้มยาง 45 แล้วแก้ม 45 รุ่นอื่นไม่แข็งแบบนี้หรือครับ
ขอเป็นข้อมูลหน่อยครับ ทำไมคนอื่นใช้ แล้วถึงมีปัญหาเรื่องเสียงกันจัง ของผมเงียบดีมากเลยนะ กระทืบเบรคจมเท้ายังไม่ร้องเลย สาดยูเทิร์น ถ้าไม่อัดจนหน้าดื้อโค้งก็ไม่เคยหอน

ถ้ามันไม่ได้เงียบจากยาง แต่ช่วงล่างทำงานได้ดีแล้ว ผมจะได้ไปหายางอื่นที่ต่างจากนี้มาใส่ มันน่าจะดีกว่านี้อีกนะ เพราะเห็นบ่นกัน แต่ของผมไม่เห็นเป็นเลย ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 15:00:09 »
เอ ไม่เงียบนี่มันยังไงครับ คุณอาร์ต หอนหรือเสียงยางบดถนนครับ แล้วแข็งนี่คือยังไงครับ ขอบมันแข็งหรือ แข็งจากแก้มยาง 45 แล้วแก้ม 45 รุ่นอื่นไม่แข็งแบบนี้หรือครับ
ขอเป็นข้อมูลหน่อยครับ ทำไมคนอื่นใช้ แล้วถึงมีปัญหาเรื่องเสียงกันจัง ของผมเงียบดีมากเลยนะ กระทืบเบรคจมเท้ายังไม่ร้องเลย สาดยูเทิร์น ถ้าไม่อัดจนหน้าดื้อโค้งก็ไม่เคยหอน

ถ้ามันไม่ได้เงียบจากยาง แต่ช่วงล่างทำงานได้ดีแล้ว ผมจะได้ไปหายางอื่นที่ต่างจากนี้มาใส่ มันน่าจะดีกว่านี้อีกนะ เพราะเห็นบ่นกัน แต่ของผมไม่เห็นเป็นเลย ;D ;D ;D

ผมเทียบกับ Toyo C1S ที่ใส่กับซาบ แก้มยางจะนิ่มนวลกว่าครับ ลายดอกยางไม่ได้หนีกัน แต่เสียงที่ดังขึ้นมาจากถนนจะเงียบกว่าครับ
ส่วนเสียงที่เกิดจากการยึดเกาะผมว่าก็ไม่ดังครับ (เกาะดี หนึบ)
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ lotto

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 22:39:56 »
เรื่องอื่นกับผม Ok หมดครับ เหลือแต่ไม่ชอบตรงที่ดอกหมดไว(ค่อนข้างมาก)อย่างเดียวแค่นั้น ;D