ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามตัวโตโยต้า ไฮทอร์คติดแก๊สมือสอง ตอนนี้ยังน่าใช้มั้ยครับ  (อ่าน 4786 ครั้ง)

ออฟไลน์ korn15

• Newbie
  • *
คือมองหารถมือสองอยู่ เล็งไปทางพี่โตราคาไม่เกินแสน เจอตัวนี้เข้า ตอนแรกไม่อยากได้แก๊ส แต่คันนี้ติดมาด้วยราคาไม่ถึงแสน เป็นไฮทอร์ค ปี2000 เลยอยากถามผู้รู้ครับว่า มีปัญหาจุกจิกไหม คือจะเอาไปใช้ที่ ตจว. ใช้ขับทางไกล บ้าง 2-3 เดือนครั้ง ประมาณ 1000 กิโล  เป็นหว่งเรื่องแก๊สอย่างเดียวครับกลัวหาช่างดีๆไม่ได้เพราะอยู่ต่างจังหวัด ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
คุณคิดจะซื้อโตต้า รุ่นคลาสสิก เบสิก ขนาดนี้ ถ้าไม่โชคร้ายจริงๆ หาช่างซ่อมได้แน่นนอนครับ

ปล. ส่วนตัวคือ หารถเดิมๆ สภาพดีๆ แล้วติดแก้สเองดีสุด นอกจากคันที่ดูอยู่สภาพดีนะ

ออฟไลน์ korn15

• Newbie
  • *
คุณคิดจะซื้อโตต้า รุ่นคลาสสิก เบสิก ขนาดนี้ ถ้าไม่โชคร้ายจริงๆ หาช่างซ่อมได้แน่นนอนครับ

ปล. ส่วนตัวคือ หารถเดิมๆ สภาพดีๆ แล้วติดแก้สเองดีสุด นอกจากคันที่ดูอยู่สภาพดีนะ
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะดูให้ชัวร์อีกทีครับ

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
ถ้าจะเล่น AE ผมยกให้ 3 ห่วง

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member

เห็นด้วยครับ หาสภาพเดิมติดแก๊สเองดีกว่า ติดมาแล้วไม่รู้สภาพ ครบ 10 ปี ก็ต้องเปลี่ยนถัง เดี๋ยวเปลี่ยนนู้นนี่นั่น 5 ปี ต้องตรวจโดยวิศวะกร
สู้เริ่มต้นตั้งแต่ติดใหม่ดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้ก็ไม่แพงเหมือนสมัยก่อน มีมาตรฐานขึ้น หมื่นนิดหน่อย (หัวฉีด) ก็ได้แล้ว แถมถังโดนัทก็อนุญาตแล้ว
สมัยก่อนถังโดนัทยังไม่ให้เลย ติดถังแคปซูลแทบไม่เหลือพื้นที่บรรทุกท้ายรถเลย แต่ข้อดีคือจุได้มากกว่า และตำแหน่งนิดตั้งอยู่เหนือโช๊ค
ส่วนโดนัทจะไปอยู่ช่วงท้าย อาจทำให้ท้ายห้อยได้ แต่ก็ได้พื้นที่บรรทุกท้ายเท่าเดิม มีดีมีเสียคนละแบบ

ออฟไลน์ wa330

ระวังแท็กซี่ย้อมรถบ้าน
ที่อู่ผมอัลติสหน้าหมูปลดระวางแท็กซี่ทำปรับสภาพแล้วขายคัน4-5หมื่น
คนมาซื้อนี้เอาไปใช้ต่างจังหวัดทั้งนั้นเลย รู้กันตามราคาเอาไปใช้งานถือว่าคุ้ม
ประกาศแป็บเดียวไปหมด
4a-fe แก๊สดูดจูนมือ สุดคลาสสิค555

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รถสักคัน จะน่าใช้ไหม มันอยู่ที่คนซื้อด้วยครับ

งบประมาณได้
ใจชอบหน้าตา
มีความรู้ในตัวรถดี

รถที่ผมไม่เคยคิดจะเล่น คนทั่วไปไม่เล่น น้อยคนจะใช้ แต่พอเจอคนชอบ คนถูกใจ ซ่อมยากเย็นแค่ไหนเขาก็ยอม แบบนี้ รถคันนั้นมันก็น่าใช้สำหรับเจ้าของ

ออฟไลน์ Arado_kung

ไฮทอร์คหาตัว 1.8 แล้วเอามาติดแก๊สเองครับ ตัว 1.8 ปลอดภัยเรื่องแท๊กซี่ย้อมแมวแน่นอน ถ้าเจอรุ่นท้ายๆจะเป็น Altis แล้วอย่าแปลกใจนะครับ อันนี้อัลติสจริงๆไม่ได้ไปขโมยมาติดแต่อย่างใด