ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถใหม่เพือนๆเคลือบแก้วกันไหมครับ ขอดียังไง  (อ่าน 6128 ครั้ง)

ออฟไลน์ SpeedC

• Full Member
ติดฟิล์มต้องเลือกดีๆนะครับ บางเจ้า ใช้ไปนานๆ เหลือง

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
ติดเฉพาะฝากระโปรงเค้าก็รับนะครับ

ถ้าไซส์ขนาด accord เค้าเอาหมื่นนึงครับ Autozkin
หนึ่งหมื่นทั้งคันหรือเฉพาะฝากระโปรง

ออฟไลน์ J_Serie5

• Hero Member
F10 ผมติดฟิล์มใสกันรอยทั้งคันครับ สบาย เงาไม่แพ้เคลือบแก้ว หมดปัญหาเรื่องรอยต่างๆ ล้างง่ายมากๆ กันรอยรถเฉี่ยวเบาๆได้ด้วย ลอกฟิล์มออกเปลี่ยนฟิล์ใใหม่จบเลย รอยไม่ทะลุถึงเนื้อสี เคลือบแก้วได้เงากับล้างง่ายครับ 2ปีต้องต่อPackage ทีนึง ลงน้ำยาแก้วซ้ำ กันรอยหินไม่ได้ accord g9 เคลือบแก้ว  ตอนนี้รอยหินดีดเต็มกันชนกับฝาโปรงเลย

รบกวนช่วยบอกร้านและราคาด้วยครับ ไม่ต้องหลังไมค์ก็ได้นะครับ โพสในหน้าหลักได้เลย เพราะจะได้เป็นประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ arte

• Sr. Member
มีแบบเคลือบแก้ว แล้วตามด้วยห้มฟิล์มอีกทีใหมครับ คือเป็นคนขี้เกียจขัด เคลือบเอง แต่อยากล้างออกง่ายๆ
ไม่ต้องขัดเคลือบเองมากมาย และไม่ชอบเอารถไปที่ carcare ครับ หวงรถครับ กังวนพนักงานรับรถ เล็ง f30 ไว้ เหมือนกัน

ออฟไลน์ SpeedC

• Full Member
มีแบบเคลือบแก้ว แล้วตามด้วยห้มฟิล์มอีกทีใหมครับ คือเป็นคนขี้เกียจขัด เคลือบเอง แต่อยากล้างออกง่ายๆ
ไม่ต้องขัดเคลือบเองมากมาย และไม่ชอบเอารถไปที่ carcare ครับ หวงรถครับ กังวนพนักงานรับรถ เล็ง f30 ไว้ เหมือนกัน

มีครับที่ CTS ราคาเอาเรื่องตามคุณภาพ

ออฟไลน์ mutub

• Newbie
  • *
Re: ซื้อรถใหม่เพือนๆเคลือบแก้วกันไหมครับ ขอดียังไง
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 13:31:40 »

แล้วจะเคลือบแก้วไปทำไมหล่ะครับ ฟิล์มมันคลุมเนื้อสีไว้หมดแล้ว เหมือนเอาเคลือบแก้วไว้เสียเปล่าเลย