ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้า Projector LED สำคัญสำหรับคุณขนาดไหนครับ? จำเป็นมั้ย?  (อ่าน 15012 ครั้ง)

ออฟไลน์ thinking

• Newbie
  • *
Re: ไฟหน้า Projector LED สำคัญสำหรับคุณขนาดไหนครับ? จำเป็นมั้ย?
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 13:16:32 »
ถ้าถามว่าสำคัญถึงกับต้องเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจซื้อรถสักคันสำหรับผมไม่ขนาดนั้น
แต่ถ้ามีก็ดี
จะบอกว่า led ที่ติดมากับรถ มันสู้ hid ไม่ได้เลยนะ
จากที่ขับรถ2คัน ที่ติดมากับ โรงงาน
Hid หรือ xenon ที่เราเรียก มันสว่าง พุ่งไกล ขับกลางคืนตามถนนทางหลวงได้ดีมาก
ยิ่งถนนที่ไม่มีไฟ ตามต่างอำเภอ เส้นนี้ระยะทางรวม 50 กิโล ผมต้องเดินทางประจำ led นี่ขับเร็วไม่ได้เลย มองทางข้างหน้าไม่เห็น
ส่วนเรื่องค่าบำรุงและซ่อมแซม ผมก็เครียดๆกับ ระบบ led อยู่ เห็นราคาแล้ว เครียดจริงๆ เปลี่ยนยกโคมอย่างเดียว

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: ไฟหน้า Projector LED สำคัญสำหรับคุณขนาดไหนครับ? จำเป็นมั้ย?
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2016, 15:53:45 »
สำหรับผมProjector HID OEM ชัดกว่าledทั่วไปนะครับ แสงมันเข้มกว่าเยอะ ส่องได้ไกลกว่า จะส่งผลชัดเจนต่อ เห็นพื้นถนนที่ไม่เรียบ เห็นสัตว์ที่มาเดินหรือนอนบนถนน โดยเฉพาะProjector HID 55w เคยไปนั่งรถเพื่อน สว่างมากๆครับ