ผู้เขียน หัวข้อ: [Clip] Focus แซงซ้ายพลาด!! ชนท้ายรถตู้เสียหลักพุ่งข้ามเลน  (อ่าน 12752 ครั้ง)

ออฟไลน์ S6

• Hero Member
Re: [Clip] Focus แซงซ้ายพลาด!! ชนท้ายรถตู้เสียหลักพุ่งข้ามเลน
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 12:55:16 »
ยังไม่เห็นหลังรถคันมีกล้องเลยครับ ว่ามากันยังไง
ผมก็เคยขับรถที่ตามกันมาหลังรถที่มีกล้อง ตอนที่รถคันมีกล้องแซงออกมาขวาแล้วจะเข้าซ้าย รถที่อยู่เลนขวาสุดตามมา รถส่วนใหญ่จะรีบแซงซ้ายครับ รถคันมีกล้องเข้าซ้ายไม่ได้ทั้งที่เปิดไฟเลี้ยวแล้ว แล้วที่เห็นคือรถที่ตามกันมาเลนขวา แซงซ้ายกันหมดเพื่อจะแซงรถคันที่มีกล้อง เจอบ่อยครับ ถ้าผมตามมา ผมก็จะให้รถคันที่มีกล้องเขาเข้าซ้ายตามสัญญาณไฟเลี้ยวไปก่อน แล้วค่อยกดคันเร่งเดินหน้าต่อไป
คันรถตู้ที่โดนชน ที่เห็นแซงมาทางเลนซ้าย อาจจะวิ่งช้าไม่ทันคัน Ford คัน Ford ก็จะแซงซ้ายอีก
ถือว่าประมาทครับ คลิปนี้เตือนใจดีครับ