ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยว่ายางที่พาดบนขอบหลังคา 2 เส้น สีดำ น้ำสามารถเข้าจากตรงนี้ได้มั้ยครับ  (อ่าน 6791 ครั้ง)

ออฟไลน์ @MIN

• Sr. Member
  • Life is beautiful
ดูเหมือนเป็นร่องระบายน้ำ น้ำจะเข้าตรงนี้ได้มั้ยครับ

แล้วมันเรียกว่า ยางหลังคารถ หรือ คิ้วหลังคารถ ครับ
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
รถรุ่นไหนหรอครับ  :)

ผมเคยเห็นแต่ น้ำฝนรั่วเข้าทาง หลังคาแก้ว ซันรูฟ

ไม่เคยเห็นน้ำเข้าทางร่องระบายน้ำบนหลังคานะครับ

ออฟไลน์ oryor

ไม่ได้ครับ
มันเป็นแค่ยางปิดตะเข็บรอยเชื่อมระหว่างตัวถังด้านข้างกับหลังคาครับ

ออฟไลน์ Darkart

ไม่ได้ครับ
มันเป็นแค่ยางปิดตะเข็บรอยเชื่อมระหว่างตัวถังด้านข้างกับหลังคาครับ

+1 ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
มันคือรางน้ำฝน สมัยก่อนอยู่ตรงเหนือกระจกประตู้ทั้ง 4 บานครับ

ออฟไลน์ mothsan

ไม่ได้ครับ

+1 ครับ
ใช่ครับ รถรุ่นใหม่ๆจะไม่มีขอบแบบนี้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
แค่สงสัยเฉยๆ ครับ  ไม่ได้มีอะไรครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ
I have enough of making money. Now I want to make time.