ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีป้องกันการลืมลูกกุญแจและกุญแจหายติดตามอย่างไร  (อ่าน 3026 ครั้ง)

ออฟไลน์ jimsrsa

• Sr. Member
กุญแจรีโมทเดียวนี้มันแพงครับ แฟนผมเป็นคนขี้ลืม หายไปแล้ว1อัน ตอนนี้ใช้ดอกสำรองอยู่ ถ้าหายคราวนี้ก็หมดเลย ไม่เหลือกุญแจรีโมทแล้ว เราจะมีวิธีป้องกันการหายอย่างไรดีครับ และถ้าหายแล้วโอกาสได้คืนยากมาก จะมีวิธีติตามอย่างไรครับ ตอนนี้ใช้วิธีเขียนเบอร์โทรไว้ที่พวงกุญแจ เผื่อว่าคนเก็บได้จะโทรกลับครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
มีช่างกุญแจเก่งๆหลายเจ้าลองหาดูตามเฟสุคครับเขาทำกุญแจอิมโมเพิ่มให้อย่างง่ายดาย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
มันมีอุปกรณ์ส่งบลูทูธสำหรับคล้องรีโมทขายอ่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2016, 17:27:48 โดย 5thAvenue »

มีช่างกุญแจเก่งๆหลายเจ้าลองหาดูตามเฟสุคครับเขาทำกุญแจอิมโมเพิ่มให้อย่างง่ายดาย
ขอบคุณครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ทำสำรองพอหาได้ครับในตัวจังหวัดใหญ่ๆ แต่ราคาก็ไม่ถูกครับ เป็นกุญแจอิโมแต่ไม่มีรีโมทครับ ราคาประมาณ 1500บาท ลืมบอกครับเป็นรถ Suzuki Ertigaครับ

มันมีอุปกรณ์ส่งบลูทูธสำหรับคล้องรีโมทขายอ่ะครับ

ขอบคุณครับ เยี่ยมเลย ไม่รู้ว่ามีแบบนี้ด้วย หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาด้วย ผมล่ะคิดไปถึงว่าจะหา GPS Tracing ที่ติดตามรถมาห้อยพวงกุญแจด้วยซ้ำ แต่ราคาก็ทำดอกใหม่ได้เลย

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ถ้าหายก็ลองเสิชเน็ตดูครับ ส่วนตัวผมทำกับร้านดังย่านรัชดาThe street(ไม่กล้าบอกชื่อร้านกลัวจะผิดกฏเว็บ)ส่งเป็นEMSมาเขาก็รับครับ เมียผมทำกุญแจw211ลืมกับทำหล่นน้ำประจำ ปั๊มเพิ่มได้สำหรับรถญี่ปุ่นไม่น่าแพงอย่างที่คิดนะ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ J_Serie5

หาพวงกุญแจอันใหญ่ๆ+กระดิ่งเสียงดังๆมาห้อยไว้ครับ

ออฟไลน์ SM.

น้องที่ทำงานใช้พวงกุญแจใหญ่มากๆๆครับ  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ เยี่ยมเลย ไม่รู้ว่ามีแบบนี้ด้วย หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาด้วย ผมล่ะคิดไปถึงว่าจะหา GPS Tracing ที่ติดตามรถมาห้อยพวงกุญแจด้วยซ้ำ แต่ราคาก็ทำดอกใหม่ได้เลย
อันนี้น่าจะป้องกันได้ในทางต้นเหตุครับ ขอ keyword ค้นคว้าเพิ่มเติมครับ