ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงขับรถ"กระบะ"....พอที่จะบ่งบอกนิสัยบ้างได้มั้ยครับ  (อ่าน 13178 ครั้ง)

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
ผม จขกท. นะครับ เท่าๆที่ลองอ่านคอมเม้นดู มีส่วนอย่างมากเลยนะครับ ที่ผญ. ส่วนใหญ่ที่ขับกระบะ จะเป็นสาวมั่น สาวแกร่ง

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
แค่สงสัยว่า ผ/ญ ขับกระบะส่วนใหญ่สวยมั้ย :-*

ออฟไลน์ kris-lack

เคยเห็นในนี้ 2 ยูส   

คนแรก  ผู้ไม่ลงรอยกับนิสสันเลย 

คนที่สอง ที่เรียนคลองหก แต่ขับกระบะแต่ง  เห็นตอน ECOSPORT ออกใหม่ๆมาถามว่าจะมี 1.0 ECOBOOTS ด้วยไหม 

เอาที่เจอในชีวิตประจำวัน 

คนแรกเพื่อนของเพื่อนเรียนวนศาสตร์ สาวแกร่ง  ขับกระบะเพราะประจำอยู่อุทยานแห่งชาติ   ใช้ฟอร์ด12ช่องสีน้ำเงินวางคาน  แต่พ่อเธอขับ E-Class ตอนนี้ไม่เจอนานมากละไม่รู้เปลี่ยนรถรึยัง 

คนที่สองเป็น สัตว์แพทย์ สาวสวย โสดและตัดสินใจเก่ง ไม่เกรงกลัวสิ่งใดๆบนโลกนี้(ยกเว้นผี)    ขับกระบะเพราะว่าอยู่กรมปศุสัตว์เวลาเข้าไปตรวจตามฟาร์มจะได้ไม่ลำบาก  ขับไวค์แทรคสีส้ม   

แต่เท่าที่ผมพบเจอที่ใช้เพราะอาชีพการงานบังคับ  ไม่รู้ว่าถ้าสถานะการงานเปลี่ยนไปจะยังขับกระบะไหม    แต่เท่าที่ดูนิสัยก็แกร่งๆลุยๆทั้งคู่ ไม่จุกจิก ไม่ถือกระเป๋าแบรนเนมด์ แต่งตัวง่ายๆ หน้าไม่แต่ง  แต่ไม่ปล่อยเนื้อปล่อยตัว

สนใจตัวเอง  ใส่ใจคนรอบข้าง   

นับเฉพาะนิสัยผมออกจะชอบ 2 คนนี้มากกว่าคนที่คบปัจจุบันซะอีกแต่ก็อย่างว่า   คนที่ใช่เจอกันในเวลาที่"ไม่ใช่"ให้ถือว่า  "ไม่ใช่"       
 ;) ;)

ฟ้องศาลนะมีพาดพิงด่วยอ่ะ >:(

ออฟไลน์ Darkart

ตลาดสดแถวบ้าน ขับกระบะเองสักส่วนใหญ่  และขับพวก PPV เจอบ่อยขับดี
สายซิ่ง สายมุด เจอบ้างครั้งบางคราวครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SM.

ผมเฉยๆนะ  ไม่แบ่งแยกรถกับเพศ บางคนไม่อยากขับ แต่ต้องค้าขาย ขนของเยอะ ก็จำเป็นต้องใช้รถกระบะ แบบน้องที่ทำงาน บ้านขายอาหารทะเลสด จะเอารถประเภทอื่นไปขนก็คงไม่เหมาะ

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
ไม่น่าจะบ่งบอก คิดว่าตาม ภูมิศาสตร์พิ้นที่ของคน ๆ นั้น และความจำเป็นที่ต้องใช้  ไม่เคยมองว่า เป็นสาวมั่น หรือ แกร่ง  เขาคงมีเหตุผลที่ต้องใช้

ออฟไลน์ johnlee

ข้างบ้านผมก็พยาบาล ครับ สามโสด 40+ ไม่มีครอบครัว ออกกระบะแค๊บ ยกสูง ไปทำงาน

เห็นแกบอก ท่าทางจะทนดี ลุยน้ำท่วมดี ขับกลางคืนไฟไม่แทงตาดี
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Activehybrid

ไม่เหมาะ คงราวๆหญิงนักกล้าม(เพาะกาย) หรือไม่ก็จำเป็นต้องใช้งาน