ผู้เขียน หัวข้อ: Car trend : ล้อแม็คคาร์บอนไฟเบอร์ แนวแต่งรถที่น่าจะมาในเร็วๆนี้  (อ่าน 4816 ครั้ง)

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member

อันนี้เป็นคลิปเทคโนโลยีของรถ Koenigsegg Regera ที่ใช้วัสดุเคฟล่าในการขึ้นรูปล้อแม็คเพื่อให้ได้ความแข็งแรงที่สูงและน้ำหนักเบา
รถ Super Car บางรุ่นที่เป็นรุ่นพิเศษ หรือ Hiper car บางค่ายก็เริ่มใช้วัสดุคาร์บอนไฟเบอร์ทำล้อแม็ค หรือแม้แต่สำนักแต่งแนว Exotic ก็ใช้วัสดุนี้ทำล้อเพื่อเพิ่ม Value ให้ตัวรถ

แนวรถแต่งในบ้านเราอีกหน่อยน่าจะมีการเอาล้อแม็คไปหุ้มลายเคฟล่า แบบที่ทำฝากระโปรงเคฟล่าหรือหุ้มเคฟล่าตามจุดต่างๆเพื่อความสวยงาม (แต่ใช้วัสดุจริงทำแม๊คเลย น่าจะแพงเอาเรื่อง)

ออฟไลน์ ps000000

ทำไมผมชอบล้อโครเมี่ยมเงาๆ

ออฟไลน์ rapee001

• Sr. Member
รู้สึกทาง US มีล้อคาร์บอนแต่งขายแล้วล่ะครับ

http://www.carbonrev.com/

ออฟไลน์ เต๋า AV

มันมีมา 5 6 ปี แล้วคับ ล้อคาร์บอน
ด้วยราคาที่สูง(ลิ่ว) จึงไม่เป็นที่นิยม และข้อจำกัดของถนนในหลายๆ ประเทศ

ลองมาใช้ในไทยสิคับ กระแทกฝาท่อ ที่นูนขึ้นมาตามท้องถนน มีดุ้ง ตกหลุม มีแตกแน่นอน

ออฟไลน์ Slow But Sure

เหมือนทาง FORD ก็เริ่มมีให้เลือกเป็น option แล้วนะ

ออฟไลน์ gorilla

เพื่อนผมเคยให้ดูหลายปีมาแล้ว พอดีมันจะแต่งรถตอนเรียนเมกา ของ HRE 4 วง ล้านนึงได้   ตอนนี้ไม่ทราบว่ามีราคาถูกๆมั้ยครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ akewizard

เพื่อนผมเคยให้ดูหลายปีมาแล้ว พอดีมันจะแต่งรถตอนเรียนเมกา ของ HRE 4 วง ล้านนึงได้   ตอนนี้ไม่ทราบว่ามีราคาถูกๆมั้ยครับ

;D ;D ;D

เอาไปหุ้มเคฟล่าเอาน่าจะได้ครับ  ::)

ออฟไลน์ winit2014

;D ;D ;D

เอาไปหุ้มเคฟล่าเอาน่าจะได้ครับ  ::)
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ O_o"

มีเรื่อยๆละครับล้อแบบนี้ ราคาเอาเรื่องอยู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2016, 16:24:19 โดย O_o" »

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
ราคานี้..ขโมยชอบเลย ::)

ออฟไลน์ Darkart

ได้น้ำหนักเบา แต่ราคานี้สิครับ  :o :o :o
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ IS2000

ล้อ Carbon fiber ที่คนใช้มากสุดน่าจะเป็นยี่ห้อ Dymag ครับราคาชุดนึงราวๆ 4 แสนบาท
Mustang ตัว GT350R ก็มีมาให้จากโรงงานครับ คาดว่าอีกหน่อยน่าจะราคาถูกลง (แต่ล้อแบบนี้ตกหลุดแตกเปลี่ยนใหม่สถานเดียว)
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ SM.

ล้อเบา แต่ราคาไม่เบา  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มาใหม่ราคามันมหาโหดแน่นอน รอไปอีกยาวๆ เทคโนโลยีเก่าแล้วค่อยถูก