ผู้เขียน หัวข้อ: ---หนุ่มแว่นฉุนรถมินิโดนมอไซด์เฉี่ยว ดึงคอมอไซด์มาแทบจะให้กราบรถ---  (อ่าน 14105 ครั้ง)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
รถเขาเป็น mini เป็นตัวล่างสุดหรือป่าวครับ ตัว 1.87 ล้าน เพราะดูจากล้อ ละก็โลโก้ท้ายรถ ที่ไม่มีcoopers ไม่มีตัวD ลองสังเกตุดูครับ

ไม่น่าจะใช่ประเด็นครับ ประเด็นคือใช้ความรุนแรงแบบไม่สมเหตุสมผล

แค่อยากรู้เฉยๆหนะครับ ว่ารถก็ไม่ได้แพงนักหนาหรอก พอๆกับppvตัวท๊อปนั่นแหละ แต่ทำกร่างเกินไป

ไม่ใช่ประเด็นแต่ก็อยากรู้ครับ ลองสังเกตุดูแล้วรู้สึกว่าจะ Cooper เฉยๆ 1.87ลบ ประกอบไทยแหงๆ

ตามข่าวบอกเป็นรุ่น Countryman นะ

ออฟไลน์ Darkart

ข้างในรถมีของดีหรืออย่างไง เลยต้องกราบไหว้
ทำเกินกว่าเหตุ สงสารพ่อแม่คนมินิมากกว่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Redback

• Full Member
รถเขาเป็น mini เป็นตัวล่างสุดหรือป่าวครับ ตัว 1.87 ล้าน เพราะดูจากล้อ ละก็โลโก้ท้ายรถ ที่ไม่มีcoopers ไม่มีตัวD ลองสังเกตุดูครับ

ไม่น่าจะใช่ประเด็นครับ ประเด็นคือใช้ความรุนแรงแบบไม่สมเหตุสมผล

แค่อยากรู้เฉยๆหนะครับ ว่ารถก็ไม่ได้แพงนักหนาหรอก พอๆกับppvตัวท๊อปนั่นแหละ แต่ทำกร่างเกินไป

ไม่ใช่ประเด็นแต่ก็อยากรู้ครับ ลองสังเกตุดูแล้วรู้สึกว่าจะ Cooper เฉยๆ 1.87ลบ ประกอบไทยแหงๆ

ตามข่าวบอกเป็นรุ่น Countryman นะ
ก็หมายถึง countryman ตัวล่างไงครับ มีตัวธรรมดา มี cooperD cooperSDครับ แต่ในข่าว น่าจะเป็นตัวล่างสุด
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ก็หมายถึง countryman ตัวล่างไงครับ มีตัวธรรมดา มี cooperD cooperSDครับ แต่ในข่าว น่าจะเป็นตัวล่างสุด

ใช่ครับเป็นตัวเบสเลย เพราะcooperเฉยๆ ไม่ใช่ cooperD cooperS cooperSD
แต่CKDหรือCBU ดูไม่เป็นครับ

ออฟไลน์ Smith686

เปิดใจ”บอย”คู่กรณี”น็อต-กราบรถ” ยอมรับแมนๆชนแล้วหนีจริง รู้สึกผิดเลยยอมให้อีกฝ่ายทำร้าย https://www.khaosod.co.th/special-stories/news_89724

ออฟไลน์ alpha14

เปิดใจ”บอย”คู่กรณี”น็อต-กราบรถ” ยอมรับแมนๆชนแล้วหนีจริง รู้สึกผิดเลยยอมให้อีกฝ่ายทำร้าย https://www.khaosod.co.th/special-stories/news_89724
ทำร้ายได้ก็ทำร้ายไป ใครๆก็โมโหทั้งนั้นถ้าโดนแบบนี้ แต่บังคับให้"กราบรถ" นี่เป็นเหตุให้คนรับไม่ได้ รถแค่นี้คงนึกว่าหรูหราแพงเสียเต็มประดา!

ออฟไลน์ Smith686

ผลลัพธ์ของการขาดสติชั่ววูบของคุณน็อต นำไปสู่ผลลบที่รุนแรงมากยังกับอาชญากรแผ่นดิน คนรุมด่ากันจนแทบไม่มีที่ยืน (ซึ่งผมว่า ก็ทำกันเกินไป) หน้าที่การงานที่กำลังรุ่ง ก็หายไปทันที (นี่ผมก็ว่าลงโทษโหดจริงๆ) เป็นอุทาหรณ์ในพวกเราทุกคนดูเป็นบทเรียนเช่นกัน สติ ต้องนำ อารมณ์เสมอ

ที่เหลืออยู่ตอนนี้ คือ ก็อยากให้สังคมไทยเราใจเย็นๆ ขึ้นด้วย ถ้าไม่พอใจที่คุณน็อตใช้ความรุนแรง-ไม่ใช้กฎหมายสู้กับคู่กรณี เราเองก็ไม่ควรใช้ความรุนแรง social bully กับน็อตเช่นกัน … และถ้าเขาขอโทษแล้ว ก็ควรจะให้อภัยเขาครับ (ไม่เกี่ยวกับตาทนายนั่นนะ 55) http://news.mthai.com/hot-news/social-news/531265.html

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผลลัพธ์ของการขาดสติชั่ววูบของคุณน็อต นำไปสู่ผลลบที่รุนแรงมากยังกับอาชญากรแผ่นดิน คนรุมด่ากันจนแทบไม่มีที่ยืน (ซึ่งผมว่า ก็ทำกันเกินไป) หน้าที่การงานที่กำลังรุ่ง ก็หายไปทันที (นี่ผมก็ว่าลงโทษโหดจริงๆ) เป็นอุทาหรณ์ในพวกเราทุกคนดูเป็นบทเรียนเช่นกัน สติ ต้องนำ อารมณ์เสมอ

ที่เหลืออยู่ตอนนี้ คือ ก็อยากให้สังคมไทยเราใจเย็นๆ ขึ้นด้วย ถ้าไม่พอใจที่คุณน็อตใช้ความรุนแรง-ไม่ใช้กฎหมายสู้กับคู่กรณี เราเองก็ไม่ควรใช้ความรุนแรง social bully กับน็อตเช่นกัน … และถ้าเขาขอโทษแล้ว ก็ควรจะให้อภัยเขาครับ (ไม่เกี่ยวกับตาทนายนั่นนะ 55) http://news.mthai.com/hot-news/social-news/531265.html

ผมว่ามันมี issue เรื่องคนรวยข่มผู้น้อยด้วยครับ
ขาดสติชั่ววูบก็เรื่องนึง
การกระทำรุนแรงกับคนที่ดูด้อยกว่าตนก็อีกเรื่องนึง

แล้วกรณีหลังน่าจะกระทบแรงกว่าด้วย คนขับมินิตอบสนองยังไงพอดีผมไม่ได้ตาม
แต่ถ้าทำอะไรที่ไม่เหมาะสมอีก ก็ไปกันใหญ่

เรื่องการกระทำรุนแรงกับคนที่ด้อยกว่า น่าคิดว่าถ้ามอเตอร์ไซค์คันนั้นเป็นยี่ห้อ BMW หรือ bigbike แพงๆ
คนขับมินิยังจะกล้าสติแตกเพราะความรักรถแบบนั้นหรือไม่ คำตอบผมว่าไม่
มันจึงไม่ใช่ประเด็นขาดสติเพียงอย่างเดียว แบบที่ไม่รู้หน้า ไม่รู้ตัวกันแล้วมีเรื่องกัน