ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Toyota Corolla Altis Minorchange ถุงลม 7 ใบทุกรุ่นย่อย //  (อ่าน 79570 ครั้ง)

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ใครซื้อรถเก๋งตอนนี้ ถ้าเน้นความปลอดภัย พี่โตแน่ๆ แต่ถ้าเน้นความสวย อาจจะปวดหัวหน่อย เพราะสวยกันหมดทั้ง Civic ,Mazda ,Altis .........
...
...
อ๊ะ! ลืม ซิลฟี่ ไปได้ไง คู่แข่ง class เดียวกันนี่นา
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member

Sylphy อารมณ์คงแบบว่า เหงาจัง 55555

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เป็น Altis ที่สมบูรณ์แบบที่สุดละ แต่ยังงก Cruisr Control ราคาหกร้อยบาทอยู่ :-X
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ออฟชั่นจัดเต็มดีงามมากๆครับ

ออฟไลน์ Sorn1990

• Newbie
  • *
เยี่ยมเลยครับ น่าใช้ขึ้นมาก
กุยแจกระบะในมือผมนี่สั่นไปหมดเลยทีเดียว
อยากได้เพิ่ม -*-

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
เป็น Altis ที่สมบูรณ์แบบที่สุดละ แต่ยังงก Cruisr Control ราคาหกร้อยบาทอยู่ :-X

ถ้ามี heater มาให้บ้างล่ะก็ ก็จะสมบูรณ์จริงๆ ครับ
ทำแบบ Civic ก็ได้ มีมาให้เฉพาะรุ่น 1.5

ปล คิดว่า Altis ตัวนี้ยังไม่ให้มาแน่ๆ แต่ตัวหน้า All new คงมีชัวร์
อย่างน้อยรุ่น 1.8v กับ Esport น่าจะมี
แบบนี้ต้องหันไปหา 1.6G อย่างเดียวเท่านั้น

ออฟไลน์ CHANOM

ตัว 1.6 G นี้น่าสนใจนะคะ ในมุมมองเรา
แอบงงว่าทำไมตัว CNG ราคาแพงจัง มีไว้เฉยๆ ไม่ได้กะจะขายหรอคะ  ::)
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ rtong

รุ่น j ไม่มี at  เหมือนบังคับไปในตัว
เสียดายล้อแม็คไม่เข้ากับตัวรถเท่าไหร่

ออฟไลน์ Mark_UK

• Full Member
โอ้โหหหหห ผมฝันไปหรือเปล่าเนี่ย ในที่สุดความฝันก็เป็นจริง พี่โตเขาจัดเต็มมาเลย ถูกใจสุดๆเรื่องออปชั่นความปลอดภัย ในที่สุดคนไทยเราก็ได้ใช้อะไรดีๆไม่แพ้เมืองนอกเมืองนาเขาแล้ว ปกติไม่ค่อยมองอัลติสไว้เลยเพราะเรื่องออปชั่นนี่แหละ ในขณะที่การขับขี่พอรับได้แล้ว แต่พอมาเจอถุงลม 7 ใบ บวกกับออปชั่นความปลอดภัยครบๆแบบนี้ ตัว 1.6j ก็เหลือๆแล้วครับ ฟินนนส์

ออฟไลน์ Arado_kung

เฮ้ย 1.8V เบาะคู่หน้าปรับไฟฟ้า8ทิศทาง นี่มันเหมือนแคมรี่เลยนะนั่น

ออฟไลน์ TerngST

สุดยอดครับ ความปลอดภัยครบมากๆ

ออฟไลน์ mickey47

ตื่นตาตื่นใจกับ ถุงลม 7 ใบ สักแปปนึงก็กลับสู่ปกติ

ยังไงๆก็รอยังรอลุ้นราคา Mazda 3 ที่จัดทั้ง adaptive cruise control , เบรคมือไฟฟ้า และเครื่องยนต์ 2.0

Altis ภายนอกดูสวยขึ้นจริงๆ โดยเฉพาะไฟหน้า แต่ภายในยังไงก็อย่างงั้น ทั้งแผงคอนโซล ช่องแอร์ (เห็นมีปุ่มกด sport mode ด้วยนะนั้น)
น่าจะออกแบบให้มันดูดีกว่านี้

ออฟไลน์ Alcatraz

โตโยต้าขับห่วย โตโยต้ากั๊กออปชั่น โตโยต้าขายแพง โตโยต้าดูถูกคนไทย โตโยต้าออกแบบไม่ได้เรื่อง โตโยต้าอย่างโน้นอย่างนี้

เวลาตั้งกระทู้ให้ช่วยเลือกรถ ตัดโตโยต้าทิ้งตัวแรก เอาใครก็ได้ที่ไม่ใช่โตโยต้า

ความเห็นในกระทู้นี้ยังไม่มีโผล่มา แต่ในอดีตมาจนกลายเป็นเรื่องชิน คิดว่าระดับโตโยต้าเรื่องแค่นี้ทำไม่เป็นหรือยังไง ที่ 1 ไม่ใช่ได้มาเพราะโชคช่วย

ออฟไลน์ whoami

ขอบคุณ Honda ที่ทำ Civic gen 10 ออกมาได้ดีขนาดนี้

เพราะถ้า Civic fc ยอดขายไม่ขึ้นแท่นอันดับ 1 มาหลายเดือนติดต่อกัน

พี่โตก็คงไม่ยัดออฟชั่นให้ altis มากขนาดนี้แน่

ออฟไลน์ Uzsa

โดยส่วนตัวผมชอบนะ ถุงลม 7 ใบตัว 1.6G save ชีวิตแน่นอน

แต่อู่ Taxi เขาอาจน้ำตานองได้ ถ้าแตก

อุปกรณ์ที่ใส่มาพวก ถุงลม VSC ตอนซ่อมนี่ผมไม่อยากจะคิดเลย :'(

ถ้าผมเป็นเถ้าแก่ ผมจะหารุ่นอื่นมาทำตลาดแทนละ

เกรงว่าเเท๊กซีจะถอดออกสิครับ

ออฟไลน์ Newhang

โดยส่วนตัวผมชอบนะ ถุงลม 7 ใบตัว 1.6G save ชีวิตแน่นอน

แต่อู่ Taxi เขาอาจน้ำตานองได้ ถ้าแตก

อุปกรณ์ที่ใส่มาพวก ถุงลม VSC ตอนซ่อมนี่ผมไม่อยากจะคิดเลย :'(

ถ้าผมเป็นเถ้าแก่ ผมจะหารุ่นอื่นมาทำตลาดแทนละ

เกรงว่าเเท๊กซีจะถอดออกสิครับ

เจ้าของอู่นั่งยิ้ม  ใส่มา2ลูกหรือกี่ลูกก็จัดการเรียบ ไม่เหนื่อยขึ้นเลยสักนิด
ไม่ต้องไปถอดถุงลมด้วย แต่ชนแล้วมันจะไม่ทำงาน

ออฟไลน์ SM.

เครื่อง เกียร์ ช่วงล่าง มีปรับอะไรมั๊ยครับ