ผู้เขียน หัวข้อ: BMW 520D Sport สีขาว VS Benz E200CGI เลือกอะไรดีครับ  (อ่าน 14853 ครั้ง)

ออฟไลน์ tony19

• Newbie
  • *
BMW 520D Sport สีขาว VS Benz E200CGI เลือกอะไรดีครับ
« เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 01:13:17 »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับสมาชิกใหม่ครับ  รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำและเปรียบเทียบให้ด้วยครับระหว่าง   BMW 520D Sport  สีขาว VS Benz E200CGI
520D Sport ราคาในงานถึงสิ้นเดือนนี้ครับ  3.16 (ไม่แถมประกัน ส่วนอย่างอื่นแถมครบ)  หาข้อมูลมาจากหลายๆเวปแล้วคิดว่าราคานี้ถูกแล้วใช่ไหมครับ ...     กับ
Benz E200CGI   3.749  โฉมใหม่    อันไหนจะคุ้มกว่ากันครับ (ทำงานเก็บเงินมานานมากพึ่งมีโอกาส เลยอยากได้ที่คุ้มที่สุดคับ)
**รูปทรง BMW 520D Sport + ราคา ค่อนข้างจะโดนมากครับ   แต่ติดที่มันกำลังจะตกรุ่นอ่ะครับ   คอย BMW ตัวใหม่ไม่ไหวครับเห็น sale บอกว่ามาปีหน้าเลยครับ และดูรูปจากใน net แล้วไม่ค่อยโดนครับ.

• Newbie
  • *
Re: BMW 520D Sport สีขาว VS Benz E200CGI เลือกอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 02:15:58 »
รบกวนช่วย comment หน่อยนะครับ..

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
Re: BMW 520D Sport สีขาว VS Benz E200CGI เลือกอะไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 03:36:43 »
ถ้าห่วงความสดน่ะ

E-class เลย

เพราะมีลางว่า F10 จะมาเร็วกว่าที่คาดไว้ :D
阿蘇山

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 09:35:38 »
เป็นผมเอาBMW ชอบประหยัดๆจากเคร่องดีเซลแต่รถอายุนานหน่อยอาจจะได้ของแถมเยอะ เพราะใกล้ลาวงการละ ::)

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 12:08:20 »
เป็นผม ก็คิดหนักครับ แต่ถ้าซื้อรถระดับนี้ได้ ผมขอ benz ดีกว่า

ถึงแม้ จะชอบ brand bmw มากกว่า แต่ถ้ารุ่นใหม่มา ขับก็ไม่เท่แล้ว
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 12:15:47 »
F10 น่าสนใจที่จะคอยนะครับ เพราะสวยกว่า E60 ของ แบงเกิล ผู้ต่อต้านไส้กรอก3ขนาดอยู่เยอะ

คงต้องถามเฮียจิมแล้วล่ะครับว่า F10 จะมาขายในบ้านเราเมื่อไหร่ เผื่อว่าถ้าจขกท.สนใจและยังไม่รีบมากจะได้คอยรถใหม่สดซิง

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 12:34:04 »
ส่วนผมเลือกที่จะรอครับ F10 โดนมากครับแรงกว่าฟิลดีกว่า

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 20:27:21 »
ส่วนผมเลือกที่จะรอครับ F10 โดนมากครับแรงกว่าฟิลดีกว่า

เห็นด้วยเลยครับ F10 ที่ 530d นี่ทดสอบรวม ๆ แล้วเขาว่าดีกว่า E350 CDI , XF 3.0D , A6 3.0 TDI อ้างจากนิตยสาร CAR เดือน เมษายนครับ

ฉะนั้น 520d F10 น่าจะเข้าท่าครับ อดใจรอหน่อยก็ดีถ้ายังไม่ซื้อไว ๆ นี้

แต่ถ้าซื้อไว ๆ นี้ ผมเลือก E200 CGI เลยครับ ชอบของสด เอาแมก AMG 17 หรือ 18 นิ้ว ด้วยละ แมกมาตรฐานผมว่าไม่ค่อยเท่ห์

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 21:34:53 »
ถ้าคิดถึงเรื่องได้ความสดใหม่มากกว่า

คงต้องเป็นE-Classครับ

แต่ถ้าจะให้ผมซื้อ ขอ520dละกันครับ

เหตุผลคือ รูปทรงยังโดนใจอยู่ ขับก็ดีใช้ได้เลยครับ(E-classไม่เคยขับ)

ส่วนE-Classนั้นถ้าจะซื้อขอเป็นตัวCoupeดีกว่าครับ

ยังไงก็ล้วนแล้วแต่ความชอบนะครับ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 23:36:39 »
ชอบ E-Class

แต่ 1.8 Turbo ก็ไม่ได้แตกต่างกับ 1.8 Kom เดิมซักเท่าไหร่ในการใช้จริง
เกียร์ก็คงยังเป็น 5สปีดลูกนี้ ที่ผมไม่เคยชอบเลย

ถ้า E220 CDI หรือ E250 CDI ค่อยน้าสนใจ แต่ก็เข้าใจเรื่องราคา และมันก็ยังคงเป็น 5สปีดลูกนี้เช่นเคย

------------------------------------------------------

520D เก่าแล้ว

แต่เครื่องตระกูล 20d และเกียร์ 6สปีดลูกนี้ยังคงเป็นตำนาน

แม้นว่า 520D F10 จะมาด้วยกำลัง และความประหยัดที่มากขึ้น และมีลุ้นที่จะได้ใช้ 8สปีดลูกใหม่
แต่นั้นก็ยังมาไม่ถึง และจะไม่ใช้ราคา 520D ในวันนี้

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 16:16:35 »
ผมเลือก 520d sport เพราะ option ที่อัดมาอย่างหาไม่ได้ในรถยุโรปประกอบในประเทศที่ไหนได้อีก + ความประหยัดน้ำมันสุดขีดในรถระดับนี้และพละกำลังที่พอตัว + โทนสีและการตกแต่งภายในรถ + ความสะดวกสบายที่ได้จาก Option ต่างๆ

จากที่เจอตัวจริง E200 CGI มันดูโล้นๆ เหมือนรอการแต่งยังไงไม่รู้ครับ mag ลาย Elegance นี่แบบ คุณปู่มาก ขนาด 17" ยังดูเล็กเลย
option นี่เรียกว่าตัดหมดไม่เหลือหลาย แต่ยังดีที่ยังมีเบาะสี almond beige ให้เลือกสำหรับ elegance ไม่ซ้ำซากใช้ สีเทา ที่สุดจะน่าเบื่ออย่างเพียงผู้เดียวอีกต่อไป
ส่วน avantgarde ก็มีเบาะสีเทาดั้งเดิมและสีดำมาให้เลือกอีกแล้ว ขอให้มีเบาะสีน้ำตาลไหม้ มาก็ไม่ได้หน่อ ดู Hyundai Tucson เป็นตัวอย่าง ยังเลือกสีเบาะที่เข้ากับรถมากสุดมาผลิต

E250 CGI BlueEFFICIENCY AVANTGARDE ยังใจดีตัด COMAND APS ไปเหลือ MB Audio 20 Standard

ต้นทุนก็ไม่น่าจะสูงกว่า W211 New Gen ที่เพิ่งลาตลาดไป เพราะ option ความปลอดภัยที่ใส่เพิ่มเข้ามาก็มีแค่ Attention Assist เท่านั้น

ออฟไลน์ st_citroen

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 01:02:33 »
ผมเลือก 520d sport เพราะ option ที่อัดมาอย่างหาไม่ได้ในรถยุโรปประกอบในประเทศที่ไหนได้อีก + ความประหยัดน้ำมันสุดขีดในรถระดับนี้และพละกำลังที่พอตัว + โทนสีและการตกแต่งภายในรถ + ความสะดวกสบายที่ได้จาก Option ต่างๆ

จากที่เจอตัวจริง E200 CGI มันดูโล้นๆ เหมือนรอการแต่งยังไงไม่รู้ครับ mag ลาย Elegance นี่แบบ คุณปู่มาก ขนาด 17" ยังดูเล็กเลย
option นี่เรียกว่าตัดหมดไม่เหลือหลาย แต่ยังดีที่ยังมีเบาะสี almond beige ให้เลือกสำหรับ elegance ไม่ซ้ำซากใช้ สีเทา ที่สุดจะน่าเบื่ออย่างเพียงผู้เดียวอีกต่อไป
ส่วน avantgarde ก็มีเบาะสีเทาดั้งเดิมและสีดำมาให้เลือกอีกแล้ว ขอให้มีเบาะสีน้ำตาลไหม้ มาก็ไม่ได้หน่อ ดู Hyundai Tucson เป็นตัวอย่าง ยังเลือกสีเบาะที่เข้ากับรถมากสุดมาผลิต

E250 CGI BlueEFFICIENCY AVANTGARDE ยังใจดีตัด COMAND APS ไปเหลือ MB Audio 20 Standard

ต้นทุนก็ไม่น่าจะสูงกว่า W211 New Gen ที่เพิ่งลาตลาดไป เพราะ option ความปลอดภัยที่ใส่เพิ่มเข้ามาก็มีแค่ Attention Assist เท่านั้น

elegance มีเบาะสีเบสก็จริงครับ แต่สำหรับรถสีทองเท่านั้น สีอื่นยังคงเป็นเบาะเทาครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 01:09:23 »
ผมว่าสำหรับเจ้าของกระทู้น่าจะจบที่เบนซ์ครับ ถ้าคิดในด้านความคุ้มค่า อะไหล่คงทนกว่า ค่าซ่อมบำรุงรักษา สุดท้ายด้วยความที่มันเป็นเบนซ์สำหรับตลาดไทยก็ยังคงอยู่ได้อีกนาน
ถ้าไม่ได้คิดว่าจะใช้รถคันนี้ยาวก็แล้วแต่จะเลือกเลยครับ
ปล.BMWได้ราคามายังไงครับเนี่ย ถูกมากๆๆๆๆ ดีลเลอร์ไหนครับ อยากรู้จัง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 01:43:56 »
ขอขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำต่างๆ  ตัดสินเป็น BMW 520D Sport ครับ
-รูปทรงมันโดนใจมากกว่าครับ ชอบมานานแล้วครับ
-เงินเหลือมีงบเพื่อไปแต่งเพิ่มได้อีกครับ
-Benz ภายใน ภายนอก มันไม่โดนเลยครับ ถ้าจะสวยต้องแต่งเพิ่มอีกเพียบเลยครับ แต่แม่ชอบมากครับ (ต่างวัยต่างความคิดครับแต่เขาก็ตามใจเราครับ)

ขออีก 1 คำถามครับ พอดีพยายามหาคำตอบจากหลายๆ ที่แต่ยังหาไม่ได้ครับ
ผมอยากเปลี่ยนลายล้อแม๊กครับ ไม่ชอบลายที่ศูนย์ให้มา เขาจะให้เปลี่ยนไหมครับ +เพิ่มเงินนิดหน่อย  หรือว่าไม่ได้ครับ ต้องเอามาขายเป็นมือ 2 เอาถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆ 
รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 23:50:34 »
ผมว่า(น่าจะ)ขึ้นอยู่กับดีลเลอร์ครับ ลองคุยดูก่อนก็ได้ครับ แล้วลองมาถามร้านข้างนอกเปรียบเทียบราคาดูครับ

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 21:09:16 »
ขอขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำต่างๆ  ตัดสินเป็น BMW 520D Sport ครับ
-รูปทรงมันโดนใจมากกว่าครับ ชอบมานานแล้วครับ
-เงินเหลือมีงบเพื่อไปแต่งเพิ่มได้อีกครับ
-Benz ภายใน ภายนอก มันไม่โดนเลยครับ ถ้าจะสวยต้องแต่งเพิ่มอีกเพียบเลยครับ แต่แม่ชอบมากครับ (ต่างวัยต่างความคิดครับแต่เขาก็ตามใจเราครับ)

ขออีก 1 คำถามครับ พอดีพยายามหาคำตอบจากหลายๆ ที่แต่ยังหาไม่ได้ครับ
ผมอยากเปลี่ยนลายล้อแม๊กครับ ไม่ชอบลายที่ศูนย์ให้มา เขาจะให้เปลี่ยนไหมครับ +เพิ่มเงินนิดหน่อย  หรือว่าไม่ได้ครับ ต้องเอามาขายเป็นมือ 2 เอาถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆ 
รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ

ยินดีด้วยครับสำหรับรถใหม่ เรื่องล้อผมว่าคุยกับศูนย์ได้ครับ ผมเคยเปลี่ยนมาแล้วกับ ธนบุรีประกอบยนต์ แต่ผมแนะนำให้หาจากข้างนอกน่าจะได้ราคาดีกว่านะครับ E60 คนเล่นเยอะครับ ผมว่าหาไม่ยาก