ผู้เขียน หัวข้อ: [คลิป] เกือบขับรถชนเจ้าหน้าที่ (ผมนั่งดูคลิปนี้ยังเสียววาบๆ)  (อ่าน 6891 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
 :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

http://hilight.kapook.com/view/144841

http://www.matichon.co.th/news/354415

เผยแพร่เมื่อ 9 พ.ย. 2016

เหตุการณ์ระทึกวันนี้ เสียวยันตาตุ่ม
เกือบชนตำรวจที่กำลังตั้งด่านตรวจรถบรรทุก
-อยู่เลนขวาสุด มีรถบรรทุก 2 คันที่เลนกลาง(เลนที่3) คันหน้าโดนโบก คันหลังเลยเปลี่ยนมาเลนขวา ผมจึงเปลี่ยนมาเลนกลาง(คิดว่ามีรถบรรทุกแค่คันเดียว) (ไม่เหนว่ามีด่านข้างหน้าด้วย) เจอรถบรรทุกคันที่2 กำลังเบรค ผมเลยเปลี่ยนไปเลนซ้าย (ช่อง 2) เจอคุณตำรวจยืนโบกอยู่ ซึ่งก้เพิ่งเหนอีก - -" เลยหักไปซ้ายสุด ซึ่งก้เกือบจะชน
พี่ตำรวจถามผมรีบไปไหน
- ผมไม่ได้รีบ ผมอยู่เลนขวาสุด ก็ขับร้อยต้นๆ อยู่ดีดีรถบรรทุกเปลี่ยนเลนมาขนาดนั้น ผมก้ต้องหลบพี่แกเป็นธรรมดา ซึ่งในขณะที่เปลี่ยนเลนไปแล้ว ผมก้ลดความเร็วตามลงด้วย
- ผมไม่เห็นด่านจริงๆ
- ผมอาจจะประมาทเอง

ขอบคุณที่ไม่มีใครเป็นอะไร
ขอโทษพี่ตำรวจถ้าผมประมาท

ปล.วันที่ในกล้องไม่ได้ตั้ง

ออฟไลน์ Newhang

สมควรครับ
ผมว่าใครๆขับรถคงรู้ดีถึงการทำงานของเจ้าหน้าที่ตำรวจ มันไม่ใช่เคสนี้เคสเดียว

ผมเคยบอกเจ้าหน้าที่ว่า คุณตั้งด่านทางโค้ง ท้ายแถวเค้าจะชนกันตายอยู่แล้ว เพราะเป็นโค้งวงแหวนขาลง มุมมันอับมาก จะมองเห็นท้ายคันหน้าไม่เกิน 20เมตร และต่างคนต่างต้องเบรคทั้งคันหน้าคันหลัง และเป็นทางลงโค้งด้วย

ผ่านมา6-7ปีแล้ว ด่านนี้ยังตั้งอยู่จุดเดิม เมื่อ2ปีที่แล้วก็มีคนขับชนตำรวจตายยกด่านใกล้ๆจุดที่ผมเคยบอก ผมก็คิดว่าดีเหมือนกันเพราะตำรวจตาย ถ้าประชาชนตายแบบที่ผมเคยเตือนมันก็ไม่เคยสนใจ

ออฟไลน์ sixaxis

• Sr. Member
    • mntkcar
เป็นผมก็ไม่เห็นครับ

ออฟไลน์ beauky101

• Jr. Member
  • **
ด่านทางเหนือก็เหมือนกันครับ ตั้งทางโค้ง ไม่ใช้คนพื้นที่ไม่รู้แน่นอน ตามถนนนี้มีแต่สีสเปร์พ่นที่พื้น เพราะชนกัน

ออฟไลน์ kiwiwi

ชนไป เราก็ซวย

ประชาชนตาดำๆไม่มีสิทธิอะไรอยู่แล้ว ตำรวจยิ่งใหญ่กว่า เพราะเป็นผู้ถือกฎหมาย

jaesz

• บุคคลทั่วไป
โดนบังแบบนี้ หลบได้สวยๆ คนขับมีสติดีครับ

ออฟไลน์ winit2014

นี่ตำรวจทำอะไรกัน >:(

ออฟไลน์ Darkart

ใคร!!!! จะไปมองเห็นนนนน  ยืนสักกลางถนนเลย หักหลบไม่ไปชนตร.ก็ดีแล้ว  >:( >:( 
เทรลเลอร์ออกมาขนาดนั้น เป็นใครก็ต้องหลบกันทั้งนั้น
ด่านตั้งด่านแถบจะทุกวัน รถขนของ 4ล้อ 6ล้อเล็ก 6ล้อใหญ่ สิบล้อ เทรลเลอร์ ก็โดนกันประจำ ถนนมุ่งไปแยกบางนาครับ
ตร.ต่างจังหวัด ชอบตั้งด่านทางลงเนิน ทางโค้ง ประจำเลย
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ KyOcHiR0

• Full Member
อูยยยยยย เดินยังกับเดินเล่นในสวนหลังบ้านเลยครับ
HeLLo!!

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ถือว่าคนขับมีสติดีมากเลยครับ หักหลบได้ทัน แล้วยังทรงตัวรถไม่ให้เสียหลักด้วย
ปล. ตำรวจไม่ควรเดินดุ่มๆ บนถนนไฮเวย์แบบนี้นะครับ

ออฟไลน์ john

ผมว่าคนขับก็มีส่วนผิดนะครับขับรถเร็ว คาดว่าน่าจะเกินกว่าที่กฏหมายกำหนดแน่นอน
แล้วยังเห็นมาแต่ไกลว่ารถบรรทุกอยุ่ด้านขวาดันพยายามจะแซงซ้ายซะอีก อุบัติเหตุเพราะพยายามแซงซ้ายรถบรรทุกนี่มีบ่อยอยู่แล้ว อย่าไปเพิ่มยอดให้เขาเลยครับ

ส่วนตำรวจนี่.... ชนไปคนขับซวยอีก  :(

ออฟไลน์ nuntapon.s

ดูจากกล้องนี้คนขับเห็นคุณตำรวจช้ากว่าที่เราเห็นจากกล้องอีกนะ  เบรคแบบนี้แหละที่เขาเรียกเบรคตัวโก่งมีหักพวงมาลัยหลบด้วยแต่ดูเหมือนรถมันไม่ไป

แซงกวาดออกซ้ายทีสามเลนก็ต้องรับสภาพครับถ้าหากชนจริงๆ ตำรวจก็มีส่วนรับผิดชอบด้วยเพราะยืนกลางถนนแบบไม่กลัวตาย

ออฟไลน์ Activehybrid

สมควรตายมากกว่านะครับ ถนนเส้นนี้ใช้ความเร็วสูงขนาดไหน มาตั้งด่านแบบนี้

งานนี้คงเข็ดอะนะเสียววาบๆ ถ้าใครเคยเจอรถพุ่งเข้ามาจะรู้

ออฟไลน์ Impulse

เจอตำรวจแบบนี้ บนถนนแบบนี้ แย่มากครับ

ออฟไลน์ Mike

แบบนี้เรียกว่าด่านลอย ไหมครับ ?
ตำรวจก็น่าจะรู้ว่า บางนา-ตราด ไม่ได้ขับกันช้าๆ

แล้ว ตำรวจ ที่เกือบโดนชน มายืน ทำอะไรตรงนั้น กลางถนนด้วย
คงกะจะจับรถบบรรทุก ที่ไม่วิ่งเลนซ้ายหรอ ลงทุนเอาตัวเองไปอยู่กลางถนนเลย
ใช้วิธีกอื่นก็ได้มั้ง

สมมติถ้ารถบรรทุกมันไม่เห็น เบรคไม่ทัน โดนเหยียบ ไม่มีกล้อง หรือหลักฐาน ก็โดน สังคมประนามอีกว่าแหกด่าน ทำตำรวจตาย

Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ด่านลอย จริงๆมันไม่มีครับ

การตั้งด่านมีหลายระดับ และคนที่จดใบสั่งคนเดียวไม่มีด่านก็ทำได้ไม่ผิดครับ

ออฟไลน์ jan_e39

• Full Member
เห็นบ่อยมาก บางนาขาเข้า ก่อนจะขึ้นทางด่วนบางนา ตำรวจเดินกลางถนนตลอด อันตรายต่อตัวเองและคนขับท่านอื่นๆมากมากครับ ไม่ไหวครับ อันตรายเกิ้นน

ออฟไลน์ Visual

นึกว่า rockman

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
นึกว่า rockman

เค้าคือ quickman จาก rockman 2 ครับ

ออฟไลน์ alpha14

สงสัยหลบจนชิน

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
อำนาจมันใหญ่เกินตัวครับ

ออฟไลน์ AMARONE

• **
 อันตรายมากๆ ตั้งด่านแบบนี้ ในถนนแบบนี้
Don't play hard to get, play hard to forget.

ออฟไลน์ ismael

ต๊ะเอ๋ !!

ออฟไลน์ twinmoon

• **
น่าตกใจแทน จขกท. ครับ    เส้นบางนามีหลายจุด  มาก/น้อยแล้วแต่แรงลม

ผมเคยเจอตรงเส้นศรีนครินทร์  ลงสะพานข้ามถนนสายใหญ่  (จุดประจำ)

ท่านวิ่งออกมาโบกรถกระบะเลนกลาง  รถเก๋งเลนซ้ายเบรคกระทันหัน  ชนท้ายกัน 4 คันรวด

ท่านเขาเดินเนียนๆข้ามถนนไปอีกฝั่ง   ให้คนที่เหลือเก็บกรวยที่ตั้งไว้...แล้วสลายตัวไปซะงั้น :(

ไม่ห่วงชีวิตตัวเอง ก็น่าจะห่วงทรัพย์สินและชีวิตคนอื่นบ้างนะ
love me love my car

ออฟไลน์ toffyearn

เออ ควิกแมนจริงด้วย ไม่ควิก สงสัยจะเคว้งละ...ฮามาก

ออฟไลน์ Nouiii1

คำถาม ถ้ามีรถทางซ้ายมา คุณยังจเือกที่จะหักต่อไปอีกไหม ระหว่างเลือกชนคันซ้าย ตำรวจรอด กะชนตำรวจแต่อาจเสียหายน้อยกว่าชนรถทางซ้าย
เป็นผมผมเลือกไม่ชนทางซ้าย บอกเลย

เคยเจอครั้งนึงกลางคืนมืดๆ มันเดินเล่นกันกลางถนน 4เลนเลย ช่างไม่กลัวลุกกำพร้าพ่อเล้ยยยย
รถเบี่ยงมาบังเป็นใครก็ต้องเบี่ยงหนีไม่อยากตามรถใหญ่

ผมว่าในนี้น่ามีตำรวจบ้าง ผมสงสัยว่าคุ้มไหมกับค่าปรับไม่กี่บาท แต่ต้องพิการ หรือตาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2016, 19:56:09 โดย Nouiii1 »

ออฟไลน์ Fly to dream

ตั้งด่านกรวยก็ไม่ตั้งเกลียดนัก แบบนี้ตายได้คลุมธงชาติมั้ยเนี่ย ปฏิบัติงานแบบนี้ไม่เซฟตัวเองควรเซฟผู้สัญจรบ้าง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
นับถือคนขับรถเลย คุณสติดีมากๆ เป็นผมคงกระทืบเบรคอย่างเดียวแล้วหละ อาจจะไม่พ้นด้วย

ส่วนคุณตำรวจครับ รู้ครับว่าอยากจับ อยากทำงาน อยากได้ผลงาน แต่โปรดใช้วิจารณญานในการทำงานสักนิดนึงนะครับ ระวังจะไม่ได้ผลงานและไม่มีโอกาสกลับมาทำงานอีกนะ ;) ;)
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
มีคำถามครับ อันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ
1. เขาสามารถตั้งด่านแบบนี้ได้โดยถูกกฏหมายรึเปล่าครับ (ต้องมีป้ายเตือนก่อนถึงไหมครับ เพราะเหมือนว่าแต่ละคันไม่เห็นอะไรก่อนถึง จนท)
2. รถบรรทุกอยู่เลนกลางจนถึงขวา ผ่านได้เหรอครับ
3. ถ้าชนอุปกรณ์ เสียหาย/ชน จนท ได้รับบาดเจ็บ (ไม่เสียชีวิต) เราจะฟ้องกลับได้ไหมครับ

จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เส้นในนี่ไม่น่าตั้งเลยนะ