ผู้เขียน หัวข้อ: Trailblazer vs Camry ACV50 มือสอง น่าสนไหมครับ  (อ่าน 2679 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
Trailblazer vs Camry ACV50 มือสอง น่าสนไหมครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 13:36:35 »
พอดี มองหารถสักคัน ให้ พ่อขับ
มือสอง งบเท่านี้ 600000 - 700000
จะได้ PPV Trailblazer - D segment camry 2.0G ปี 2012-2013
เมื่อก่อน พ่อเคยใช้ ทั้ง Volvo และ กระบะ 4 ประตูครับ
ตอนนี้ปล่อยให้ญาติไปแล้ว เลยอยากได้รถมาให้ใช้งานทั่วไป ไม่หนักมาก
อยู่ใน กทม ในเมืองเป็นหลัก ขับทางไกล ผมขับเอง
อยากทราบว่า ข้อควรระวัง ของสองตัวนี้ เป็นยังไง ครับ
ใจผมก็อยากได้รถ ลุยน้ำได้ (เผื่อน้ำรอระบาย)
อีกใจ ก้ออยากให้ นั่งสบาย ขับสบาย ไม่ต้องปีนขึ้น 
ขอความเห็นพี่ๆน้องๆในคลับ หรือ ผู้มีประสบการณ์ สองรุ่นนี้หน่อย ครับ ^^

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: Trailblazer vs Camry ACV50 มือสอง น่าสนไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 14:01:20 »
ผมก็ไม่รู้นะครับ กระบะ+PPV ของเชฟวี่ นี่ ใครไม่มีปัญหา ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย
ส่วนที่มีปัญหา หาอ่านได้ตามคลับ และ ในเว็บบอร์ดดังๆ

งบเท่ากัน เทรลเบลเซอร์ จะได้ปีใหม่กว่ารถPPVยอดนิยมในยี่ห้ออื่น เพราะความนิยมน้อยกว่า

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

Re: Trailblazer vs Camry ACV50 มือสอง น่าสนไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 14:39:09 »
บ้านผมใช้อยู่ทั้ง 2คันเลย Traiblazer 2.8 (2012) กับ Camry 2.4 (acv30 2004) ถ้าเทียบกันแล้ว Camry สบายเยอะกว่ามากนั่งทางไกลไม่เมื่อยครับต่างกับ Trail ที่นั่งทางไกลแล้วจะมีอาการปวดเอว (ต้องจอดแวะปั้มยืดเส้นยืดสาย) แต่เจ้าของกระทู้ต้องการลุยน้ำ ยิ่งช่วงฝนตกหนักคงต้องเลือก PPV ลองตัดสินใจดูครับไม่ก็เล็งไปที่พวก SUV อย่าง CX-5, X-trail, CRV ซึ่งน่าจะนั่งสบาย+ลุยน้ำได้ระดับนึง

ส่วนเรื่องปัญหาของ Trail ตัว Gen1 ก็มี
-ยางรองเบ้าโช็คคู่หน้ามีเสียง อี๊ดๆ เวลาขับผ่านรอยต่อหรือลูกระนาด (เปลี่ยนเครมเป็นยางรองรุ่นใหม่อาการหายจบ)
-แอร์เพดานแถว2ฝั่งซ้ายไม่ค่อยเย็น (เปลี่ยนเครมฝ้าเพดานอาการหายจบ)
หลักๆก็มีแค่นี้ละครับ
ถ้าจะซื้อ Trail ผมแนะนำหาตัว Gen 2 (ตัว200แรงม้า) ซึงน่าจะแก้ปัญหาทั้งหมดของ Trail ในตัว Gen1 ไว้หมดแล้ว

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 15:29:07 »
มีไว้ในบ้านทั้งสองตัวเลยครับ(cam 2.5 trail 2.8)  อยากสบายไป camry อยากลุยได้ไปทุกที่ไป Trail   ผมไม่แน่ใจว่าราคานี้ตัวแคมรี่ 2.0 เป็นเครื่องตัวเก่าหรือใหม่ ถ้าตัวเก่าไปเทรลได้เลยครับ ถ้าตัวใหม่ก็ไปลองขับดูก่อน