ผู้เขียน หัวข้อ: // Lexus IS Minorchange เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการ ที่งาน Motor Expo 2016 //  (อ่าน 14157 ครั้ง)

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
ภายนอกสำหรับผมคือผ่าน   ถึงหน้าจะ wannabe Gundam มากเกินไป  แต่ก็พอรับได้

แต่ภายในนี่อุบาศว์จริงๆ จะบอกว่า premiumก็ไม่ใช่
จะ sporty ก็ไม่ใช่

ผมว่ามันออกแนวเชยมากกว่า  ตรงคอนโซลฝั่งคนนั่ง  โค้งแบบนั้น  ผมว่ามัน look cheap มากๆ
เอาตรงๆ ภายในของ BMW F30 ที่ว่าเชยๆ จืดๆ ยังดูดีกว่าของ IS
แล้วราคาแบบนี้  เอาเป็นว่าเลิกคุยเลยครับ
IS300H ราคา 3,xxx,xxx  แบบนี้ ผมไป C350e, หรือเอาแค่ 320i, 320d ก็เพียงพอแล้ว

ยังไง 320i, 320d ก็สมรรถนะรวมๆ ไม่เป็นรอง IS300h

IS ดูจะมีจุดเด่นจริงๆ ก็แค่เรื่อง reliability กับบริการหลังการขาย

แต่เรื่องตัวรถเอง  ผมว่า F30, W205 ยังไงก็แลดูจะเหนือกว่า IS แบบหน่อยๆ อยู่

Lexus ไปเอาความมั่นใจมาจากไหนนะ  นี่Audiที่ขายในไทย ก็ราคาจับต้องได้มากกว่า Lexus แล้ว
แถม A4 ก็ดูจะเหนือกว่า IS ด้วย ทั้ง practicality และ sportiness

ถ้า Lexus พับเสื่อกลับบ้านไป ผมจะไม่เสียใจเลย
เพราะ Lexus ไม่เคยอยู่ในใจผม  เพราะราคารถ มันไม่ใช่จริงๆ

ออฟไลน์ zapdos191

• Sr. Member
Lexus ผมว่าราคามันแพงมาตั้งแต่ญี่ปุ่นแล้วครับ โทษบ้านเราที่เดียวคงไม่ได้ เพราะเอาง่ายๆ ผมเคยแอบไปดูราคา RC200t ที่ญี่ปุ่น ก็ฟาดไปซะ 5 ล้านกว่าเยน คิดภาษีอะไรเสร็จสรรพเรียบร้อย ราคาที่ขายบ้านเราผมกลับมองว่ามัน ok แล้วด้วยซ้ำนะครับ เพราะ Grey ก็กดราคาต่ำกว่านี้ไม่ได้มากไปกว่านี้แล้ว ประกอบกับงาน Lexus ผมให้เหนือกว่า Benz BMW หลายขุมนัก

เหมือนคห.ก่อนๆครับ ถ้าเงินเหลือแบบไม่ลำบากมาก ก็เอา Lexus ล่ะครับ
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
เอ่อ รุ่นที่แล้วสวยกว่ามากๆ รุ่นนี้บอกตรงๆ เละเทะทั้งตัวนี้และก่อนไมเนอร์
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"