ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติเทสจับเวลารถเกียร์ออโต้ 0-100 km/hr นี่ เหยียบคันเร่งมิดเลยหรือไม่ครับ  (อ่าน 5459 ครั้ง)

ออฟไลน์ navynay

• Newbie
  • *
อยากทราบเป็นความรู้ครับ ว่าปกติเทสรถเกียร์ออโต้ 0-100 km/hr นี่ เหยียบคันเร่งมิดค้างไว้เลยตั้งแต่ออกตัวหรือไม่ (ตามมาตราฐานของ Headlightmag)

ออฟไลน์ alpha14

• Hero Member
คงเหยียบมิดตั้งแต่ออกตัวนะ แต่ผมอยากถามว่าถ้าเราเหยียบแค่ครึ่งนึงก่อนให้รถวิ่งไปซักนิดแล้วค่อยกดจม แบบไหนจะทำเวลาได้ดีกว่า

ออฟไลน์ mamaman

ถ้าจับเวลา มาตราฐาน ต้องจับตั้งแต่ กดคันเร่งเลย
คันไหน ดีเลย์เยอะ ก็ คะแนน ต่ำๆ

ออฟไลน์ sukhontha

คงอยู่ที่รถครับ  ถ้ามีระบบกันลื่นไถล  กดได้เลย  แต่ถ้าไม่มี  รถแรง ๆ รถไม่วิ่งนะครับ  มันจะดริ๊ฟ .... ต้องออกเบา ๆก่อนแล้วค่อยกด....

ส่วนคุณจิมมี่  อันนี้ไม่ทราบครับ....

ออฟไลน์ navynay

• Newbie
  • *
ผมก็สงสัยเหมือน คูณ Alpha14 ครับ เพราะเคยลองกดมิด รถมันเหมือนหน่วงแป๊บนึง (ป้องกันเกียร์พังมั้งครับ) แล้วถึงจะเริ่มวิ่ง แต่ถ้ากดคันเร่งครึ่งนึงก่อนมันจะออกตัวไวกว่า แล้วค่อยกดให้สุด
ปล.หรือผมคิดไปเอง

ออฟไลน์ Pegasus7700

เป็นคำถามที่ดีมากครับ. เพราะรถแต่ละคัน
ออกแบบและเซตมาไม่เหมือนกัน

บางคันเหยียบเป็นมา อาจจะไม่ใช่เครื่องเทพเกียดี
บางคันต้องเหยียบสักนิดนึงก่อน จะไหลมาเทมา
บางคันไม่ได้เซตกำลังให้ปล่อยออกมาช่วง100 เน้นมาตอน140ก้มี

คันไหนที่เซตออกมาเพื่อตอบโจทย์รถหยุดนิ่งไห้เร็วที่สุด ถึง100ได้เร็วสุดตัวเลขก้อออกมาดี
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
0-100ไม่เคยจับเวลาจริงๆสักที แต่ถ้าแข่งเล่นๆกับเพื่อนผมกดคันเร่งประมาณ2ใน3เลี้ยงรอบขึ้นไปรอที่ประมาณ3000รอบ
ขาซ้ายเหยียบเบรค พอจะออกตัวก็ยกเท้าออกจากเบรคแล้วค่อยกดคันเร่งสุด ประมานนี้เท่าที่เคยประลองมา แต่ยังไงก็ได้ตัวเลขไม่เท่ามืออาชีพเขาทำกันหลอกครับ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ alpha14

ผมก็สงสัยเหมือน คูณ Alpha14 ครับ เพราะเคยลองกดมิด รถมันเหมือนหน่วงแป๊บนึง (ป้องกันเกียร์พังมั้งครับ) แล้วถึงจะเริ่มวิ่ง แต่ถ้ากดคันเร่งครึ่งนึงก่อนมันจะออกตัวไวกว่า แล้วค่อยกดให้สุด
ปล.หรือผมคิดไปเอง
ผมว่ารถผมก็เป็นงี้นะต้องกดไปสักครึ่งนึงก่อนรอรอบมาสักหน่อยก็กดเต็มนี่พุ่งปรุ้ดเลย ถ้าไม่งั้นกดเต็มแต่แรกมันจะหน่วงเกินคุณไม่ได้คิดเองหรอกผมก็เป็น แต่ไม่เคยจับเวลานะ ใช้ความรู้สึกเอา

ออฟไลน์ CJ.

สงสัยด้วยเหมือนกัน ที่เคยลองนะครับ ขนาดออกตัวกดเยอะแต่ไม่ถึงกับมิด ยังเหมือนรถมันคิดก่อนนิดนึงแล้วถึงกระโจน
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Naeky

• Full Member
เคยสงสัยเหมือนกันครับผมลองใน Civic FD 1.8 ไม่มี EPS กดสุดนี่ล้อฟรีเสียงดังเอี๊ยดอ๊าด ต้องผ่อนคันแรงรถถึงจะออกตัวได้

ออฟไลน์ Sammy_

ตอนผมทำผมก็กดสุดทีเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
รถที่ใช้อยู่ตอนนี้ ทุกคัน กดสุด ตื้อๆ รอบขึ้นช้า

สู้กดสัก 70% เมื่อรอบมากดสุดไม่ได้

ต้องฟังนักเทสรถอีกที

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ส่วนใหญ่มันจะไม่พุ่งเลย เหมือนอมไว้ก่อน
ถ้าเป็นแบบนั้นเร่งประมาณ30-50%ก่อนก็ได้ พอเคลื่อนตัวแล้วค่อยเหยียบมิดเลย

ออฟไลน์ SM.

มิดแต่แรกเลยครับ

ออฟไลน์ oatekung

มิดเลยจะหมุนอยู่นั่นหนะ นิดนึง -_-'  :'(

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สำหรับการจับเวลา 0 - 100 กิโลเมตร/ชั่วโมง

ผมกดคันเร่งจมมิดทันที ครับ ไม่มีมานั่งค่อยๆกดไล่ขึ้นไปเรื่อยๆให้เสียเวลา

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
ไทรตัน 4x4 top 2.4 สี่ประตู ผมจอดไฟแดงอยู่
เห็นรถโล่งๆเลยกดมิด เกีย D ปรากฎว่าเข้าเซฟโหมดเฉยเลย
ไปตันที่ 60 ต้องดับเครื่อง ออกตัวใหม่

ออฟไลน์ Newhang

ไทรตัน 4x4 top 2.4 สี่ประตู ผมจอดไฟแดงอยู่
เห็นรถโล่งๆเลยกดมิด เกีย D ปรากฎว่าเข้าเซฟโหมดเฉยเลย
ไปตันที่ 60 ต้องดับเครื่อง ออกตัวใหม่

triton มันรวน
ในมิตซูคงมีคนไม่ค่อยเก่งอยู่ในการเขียนระบบรถ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2016, 20:57:38 โดย Newhang »

ออฟไลน์ mamaman

triton มันรวน
ในมิตซูคงมีคนไม่ค่อยเก่งอยู่ในการเขียนระบบรถ

อาจเป็นเกียร์ ครับ มันคนละส่วนกับ เครื่อง คนละ supplier
Lancer EX ผม เคยหาถนน โล่งๆ ใน ป่า กดมิด ไปสองที ขึ้น เซฟโหมด เหมือนกัน

เข้าใจว่า พวก Gear AT อาจมี alarm ของมัน