ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องกล่องECUครับ  (อ่าน 1883 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shikalouis

• Jr. Member
  • **
อยากทราบเรื่องกล่องECUครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 14:16:00 »
พอดีกำลังจะได้Fortuner มาใช้งานเวลาออกต่างจังหวัดครับ ช่วงนี้ต้องวิ่ง กทม.-304-วังน้ำเขียวครับ

รู้สึกว่ารถเวลาเร่งแซงยังตอบสนองไม่ดีครับ ปกติออกตจว.วิ่ง แค่ 120-130 ครับ แต่เวลาเร่งแซงอยาก

แซงได้ขาดครับ เลยคิดว่าจะจูนกล่อง เลยอยากถามพี่ๆว่า ตัวนี้สามารถ Reflash หรือต้องใส่กล่องพ่วงครับ

ปกติผมใช้แต่รถเบนซิลตลอดเลยครับ เลยงงกับรถดีเซลว่ากล่องยก กล่องดันราง อันไหนสำคัญกว่าครับ

หรือต้องทำสเตปไหนดีครับ

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
Re: อยากทราบเรื่องกล่องECUครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 14:51:29 »
Reflash อย่างเดียวจบ ราคามีประมาณ 10000 - 15000 โดยส่วนใหญ่ครับ

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
Re: อยากทราบเรื่องกล่องECUครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 20:50:08 »
ใส่กล่องดันราง แบบปลั๊กตรงรุ่น เสียบได้เลย ไม่ต้องจูนและไม่ตัดต่อสายไฟครับ

เน้นช่วงต้นกับกลาง กล่องดันราง (จูนคอม)
เน้นช่วงกลางกับปลาย กล่องยกหัวฉีด
เน้นช่วงต้น-กลาง-ปลาย กล่องดันราง+ยกหัวฉีดพร้อมกันทั้งคู่

ถ้าReflashกล่องหลัก ต้องหาผู้รู้และเชี่ยวชาญ จูนเนียนๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Shikalouis

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 10:41:09 »
ขอบคุณมากๆครับ แต่ใจอยากได้แบบเนียนๆควันไม่ดำอ่ะครับ จริงๆแค่เน้นเพิ่มความเร็วเร่งแซงก็พอครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 10:45:32 »
reflash ครับ เท่ากับใส่กล่องดัน ยก แถม โปรแกรมเกียร์ให้ตอบสนองดีขึ้น พร้อมกัน
ผมทำมาแล้วแซงขาดมากๆ ควันไม่ท่วม ศูนย์ไม่มีปัญหา งบ ~12,000 บ.ดีกว่าใส่กล่องเยอะครับ
'19 Honda Civic EL