ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ เคยนั่งตรง Cab รถกระบะ นานที่สุดกี่ชั่วโมง ครับ  (อ่าน 3673 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
ผมเคยนั่งติดต่อกันประมาณ 5 ชั่วโมง จาก ขอนแก่น - สกลนคร สรุป ถึงบ้านขาเหยียดแทบไม่ได้ แต่ก็พอไหวครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
2 ชั่วโมง โคราช กทม. พอทน นั่งคนเดียว นั่งตะแคงเหยียดได้  8)

อีสุ รุ่นเก่าๆ

ออฟไลน์ tnp_super

เคยนานสุดก็ประมาณสี่ชั่วโมงครับ นั่งรถลุงจาก กทม.กลับบ้านสารคามช่วงเทศกาลเป็นไมตี้เอ็ก นั่งเบียดกันผู้ใหญ่(หุ่นธรรมดา) สามคนลงจากรถก็พอทนได้ปวดขานิดหน่อย แต่ปวดก้นมากกว่าและเจอช่วงถนนไม่ดีมีหัวชนเพดานอีก รถอะไรไม่รู้แคบหลังคาเตี้ยอีก จะถึงบ้านพักสามสี่รอบ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ไม่เคยนั่งแค็บเดินทางไกลเลย..
เคยนั่งชั่วคราวก็ราวๆครึ่งชั่วโมง
แค่นี้ก็เมื่อยมากแล้วนะ ปวดตูดปวดเข่าแล้ว..
อาจเพราะผมเป็นคนตัวใหญ่
และเวลานั่งรถแค็บ คนอื่นมักจะเสียสละให้ผมนั่งหน้า 55+
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Ruksadindan

1 มั้งครับ จำความไม่ได้

ออฟไลน์ rut191

เคยนั่งแคปvigoไปเชียงใหม่ครับ
ผมสูง174หนัก80 ไปทำงาน ปวดเมื่อยมาก

ปล.ให้นั่่งตอนนี้คงไม่นั่งแล้วครับเป็นโรคหลังแข็งด้วย

ออฟไลน์ Dubee

4 ชม.ครึ่ง เส้นเชียงใหม่ - พะเยา - น่านครับ กับวิโก้แคป ก้ไม่เปนไรนะ นั่งข้างหลังแคปคนเดียว เอนตัวแนวขวางแทบจะนอนเลยครับ

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
14 ชม.

ออฟไลน์ alpha14

เคยนั่งแต่รุ่นเก่าๆน่ะครับนานมาแล้ว เช่น อิสุแก้วมังกร เอ๊ยมังกรทองแคปค่อนข้างแคบต้องคะแคงนั่งจากเหนือจรดกทม. จอดแวะตลอดทาง อีกคันก็แคบไม่แพ้กันมีกระเทือนเพิ่มมากกว่าอีก มิตซูสตราด้า แคปนรกมากนั่งแค่ครึ่งชั่งโมงใส้แทบทลัก รุ่นใหม่ๆยังไม่เคยนั่งเป็นแต่ผู้ขับกับนั่งข้างผู้ขับครับ

ออฟไลน์ Devil13

4.5 ชม. ตั้งแต่เด็ก จนทำงานใหม่ๆ
หลังจากนั้นมานั่งรถตู้ครับ  ;) ชินแล้ว 555+

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
Re: พี่ๆ เคยนั่งตรง Cab รถกระบะ นานที่สุดกี่ชั่วโมง ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 13:00:03 »
14 ชม.

14 ชั่วโมงเลยเหรอครับ แล้วผลเป็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Focuszaa

Re: พี่ๆ เคยนั่งตรง Cab รถกระบะ นานที่สุดกี่ชั่วโมง ครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 13:16:04 »
เคยนั่งจากเชียงรายไป สุรินทร์  ออกเช้า ถึงอีกที เกือบสี่ทุ่ม น่าจะราวๆ 14-15 ชม แม่เป็นคนขับ รถไมตี้เอ็กซ์ ครับ สาบานว่าจะไม่ขอนั่งอีก ทรมารมากๆ กว่าจะถึงพักเป็นสิบรอบ

ปล.ช่วงนั้นอายุ 11-12 

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 13:20:20 »
4 ช.ม. รีโว้ แค็ป ผล เวียนหัว เมารถกระจาย ขากลับ ยอมนั่งกระบะท้ายดีกว่าเยอะ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 13:42:26 »
เคยนั่งแค็บ Triton CNG จากกรุงเทพฯ ถึงเชียงใหม่ ประมาณ 8 ชั่วโมง แต่ไม่ได้นั่งอย่างเดียวครับ นั่งด้วยนอนด้วย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 14:13:34 »
สิบนาทีครับ เคาะกระจกหลังบอกให้จอด ผมไม่ไหวแล้ว 555+

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 15:07:04 »
ออกตัวก่อนเลยนะครับผมเป็นคนต่างจังหวัด ครอบครัวมีฐานะปานกลาง ไม่ได้ร่ำรวยอะไรมากมาย ความสะดวกสบายก็ไม่ค่อยได้เจอเหมือนกับคนอื่นเขามากนัก ก่อนที่ครอบครัวผมจะมีรถกระบะ ก็ได้มี nissan NV ตอนเดียวไม่มีแคป แบบกึ่งกระบะอ่าคับ เวลาผมจะนั่งในแต่ละทีก็ต้องยัดร่างเข้าไปบริเวณหลังคนนั่งขับและเอาหัวโผล่มาระหว่างคนนั่งกับคนขับซึ่งตอนนั้นผมเองก็อยู่ช่วงม.ต้น สูงประมาณ 165 ซึ่งก็ถือว่าลำบากพอสมควรครับ แต่ก็รู้สึกมีความสุขดี ถัดมาอีก 2 ปี ครอบครัวผมก็ได้ขาย NV ไป (เหตุที่ขายเพราะช่วงนั้นน้ำมันแพง ซดน้ำมันมากเหลือเกิน) เลยถอย ดีแม็ก แคป ซึ่งในช่วงนั้นผมสูงอยู่ประมาณ 171 หนัก 53 ถือว่าในการนั่งแคปเดินทางในแต่ละครั้ง รู้สึกสะดวกกว่าสบายกว่าการนั่ง NV มากๆ โดยในการเดินทางไปเที่ยวในแต่ละครั้งก็จะหยุดพักเมื่อถึงเวลากินข้าวเท่านั้น อาจจะเมื่อยบ้าง แต่ก็มีความสุขดีครับเพราะไปกับครอบครัว (สมัยก่อนไม่มีรถเก๋งก็เลยไม่รู้ว่าความสะดวกสบายมันเป็นเช่นไร  ::) ::) ::) ) แต่ปัจจุบันนี้มีรถเก๋งเพิ่มมาอีกคัน เวลาไปเที่ยวที่ไหนก็ไม่เคยพากระบะแคปไปอีกเลย ฮ่าๆๆ

ปล.ตอบไม่ตรงคำถามฮ่าๆๆ สำหรับผมแล้วมันสามารถนั่งได้ตลอดการเดินทางอ่าคับ ไม่จำเป็นต้องหยุด อาจจะมีเมื่อยบ้างแต่ก็เปลี่ยนท่านั่งเอา แต่มันสำคัญที่ว่าเรานั่งไปกับใคร และเคยสะดวกสะบายมาก่อนหรือปล่าว  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2016, 15:28:10 โดย nick007 »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 18:34:53 »
ตอนเป็นเด็กตัวเล็กๆเคยนั่งเชียงใหม่-น่าน 5 ชั่วโมง
แต่พอโตแล้วนานสุด 1 ชั่วโมง เมื่อยแล้วววว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 19:12:54 »
12ชมครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 23:51:15 »
5 ชม. แต่พักข้างทางตลอดครับ เลยไม่เมื่อยมาก

ออฟไลน์ momola

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 02:39:28 »
กทม.-เชียงใหม่ คือสมัยก่อนนั้งแคปนี้แบบโครตสบายแล้วครับ ไม่ต้องตากแดดตากฝน

ออฟไลน์ ZEANTON.

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 09:29:10 »
ประมาณ 10 ชม. นั่งด้วยความรอคอยว่า...เฮ้อเมื่อไหร่จะถึงสักที 555 #TFR
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm