ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า GS จะมาแทนส่วนแบ่งการตลาดของ XV ได้มั้ยครับ  (อ่าน 7861 ครั้ง)

ออฟไลน์ Megalodon

• Sr. Member
Re: คิดว่า GS จะมาแทนส่วนแบ่งการตลาดของ XV ได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 20:50:04 »
ถ้าส่วนตัวต้องเลือกหนึ่งในสองคันนี้เท่านั้น
เลือกซูบารุครับ ชอบเป็นการส่วนตัว  :-*

GS แบ่งตลาดได้มั้ย ขึ้นอยู่กับแผนการตลาด
อ้อปชั่น ความปลอดภัย ศูนย์บริการและราคา

ณ ปัจจุบันผมยังมองว่า XV เป็นต่ออยู่ครับ
อนาคต GS อาจมาสูสีหรือแซงได้ เพราะตอนนี้ศูนย์เปิดใหม่หลายศูนย์และรุกตลาดไทยเต็มที่  8)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
Re: คิดว่า GS จะมาแทนส่วนแบ่งการตลาดของ XV ได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 22:20:47 »
ถ้าส่วนตัวต้องเลือกหนึ่งในสองคันนี้เท่านั้น
เลือกซูบารุครับ ชอบเป็นการส่วนตัว  :-*

GS แบ่งตลาดได้มั้ย ขึ้นอยู่กับแผนการตลาด
อ้อปชั่น ความปลอดภัย ศูนย์บริการและราคา

ณ ปัจจุบันผมยังมองว่า XV เป็นต่ออยู่ครับ
อนาคต GS อาจมาสูสีหรือแซงได้ เพราะตอนนี้ศูนย์เปิดใหม่หลายศูนย์และรุกตลาดไทยเต็มที่  8)

คำถามจริงๆ คือถ้าไม่มี XV ให้เลือกแล้วคุณอยากได้รถยกสูง ช่วงล่างดี สำหรับคนมีครอบครัว งบไม่ถึงล้าน จะไปคันไหนน่ะครับ

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 22:38:10 »
ส่วนตัวผมจะ ไป cx 3 ครับแน่นอน

- ส่วน mg ขอบายครับ ผมไม่เชื่อมันในตัวแบรน เลย แต่ถ้าอีก สัก 5 ปี แล้วดูว่ามันมีอนาคตกับตัวแบรน ก็คงเอามาพิจารณาตัดสินใจกับ คันอืนๆ แบรนอืนๆ ในตอนนั่น