ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่า MINI Next มี web ให้ search รถรึเปล่าครับ  (อ่าน 1880 ครั้ง)

ออฟไลน์ ttcl

• Sr. Member
ไม่ทราบว่า MINI Next มี web ให้ search รถรึเปล่าครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 07:07:50 »
ผมลองหา web เพื่อจะ searh ดูรถมินิจาก MINI Next ( รถมินิมือสองที่ตัวแทนจำหน่ายเป็นผู้ขาย ซึ่งจะมี warranty ) ยังหา web ไม่เจอน่ะครับ
ไม่ทราบว่ามีท่านไหนพอจะทราบไหมครับ

เคยดูรถมือสองญี่ปุ่นยี่ห้อหนึ่งที่จำหน่ายโดยบริษัทแม่ในไทย เห็นมี web ให้ระบุรุ่น search ได้ พอเจอรถแล้ว ในนั้นจะบอกว่ารถคันนี้อยู่ที่ดีลเลอร์ไหน โชว์รูมไหน จังหวัดใด
คือแม้แต่ละดีลเลอร์จะเป็นคนละเจ้าของ แต่ก็จะมี web กลางให้ search ได้

ไม่ทราบว่า mini thailand มี web อย่างนี้รึเปล่าครับ ผมลองหาดูเจอแต่ facebook หรือไม่ก็ web ของแต่ละดีลเลอร์ ซึ่งก็ไม่ได้บอกทุกดีลเลอร์ว่ามีรถมือสองคันใดอยู่บ้าง

( ของ mini thailand ผมหาเจอแต่หน้านี้ ซึ่งก็ไม่ได้มีรถให้หาครับ
http://www.mini.co.th/mininext )

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
Re: ไม่ทราบว่า MINI Next มี web ให้ search รถรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 09:12:23 »
ผมว่ามันอยู่ใน One2car นะครับ คันไหนที่ให้ไปดูใน Showroom ก็คงคันนั้นแหละ

ออฟไลน์ ttcl

Re: ไม่ทราบว่า MINI Next มี web ให้ search รถรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2016, 18:47:55 »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองหาใน one2car ดูอีกที