ผู้เขียน หัวข้อ: ราคา MG GS 1.5T มาแล้วครับ  (อ่าน 11135 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Re: ราคา MG GS 1.5T มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2016, 20:18:08 »
ผมอยู่แถวศรีนครินทร์
ตอนนี้เห็น MG5 ป้ายแดงเยอะขึ้นเรื่อยๆ ครับ
ส่วนตัวผมว่ามันเป็นรถเก๋งราคา b seg ที่รูปทรงสวยที่สุดแล้วครับ
เวลาเห็นทรงด้านข้างแล้วพาลนึกไปถึง Mazda 3 ไม่ได้เหมือนกันนะครับ แต่แค่สไตล์เพรียวๆ เหมือนกัน
คราวนี้ผมไม่รู้ว่าขายดีทุกย่านมั้ย ต่างจังหวัดอาจจะขายไม่ดีรึเปล่า ยอดประจำเดือนเลยน้อย
แต่แถวผมเห็นบ่อยครับจนนึกว่าน่าจะขายได้มากกว่า MG3 อีก

ผมก็อยู่ ศรีนครินทร์ ครับ ไม่เจอ MG5 เลย
แต่เห็น MG3 อยู่ 2-3 คัน และเจอ GS ป้ายแดง 1 คน แถว Big C

ผมวิ่งรับส่งลูกทุกวันครับ
เช้า 6 โมงจากสี่แยกเทพารักษ์ วิ่งยาวไปบางกะปิถึงสองภาษาลาดพร้าว 7 โมงครึ่ง
ป้อนข้าวเสร็จส่งเข้าเรียนแล้วก็วิ่งกลับ 9 โมงเช้าถึง 10 โมงเพราะทำงานที่บ้าน
วิ่งไปรับกลับก็ออก 2 โมง กลับถึงบ้าน 4 โมง

ช่วงนี้นี่แหล่ะครับที่ผมเจอ MG5 ขับเจอบนถนนบ้าง เจอจอดอยู่ร้านข้างทางบ้าง
น่าจะเจ้าของร้านถอย เจอไปจนถึงละแวกลาดพร้าว
ผมว่ามันเด่นที่รูปทรงไม่กระจอกเลย คุณแพนก็เคยพูดว่าชอบ หลายๆ รุ่นรสนิยมใกล้กัน
คนแนวผมก็น่าจะมีถอยมาพอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2016, 20:46:42 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Re: ราคา MG GS 1.5T มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2016, 20:43:54 »
ตอนนี้เห็น MG5 ป้ายแดงเยอะขึ้นเรื่อยๆ ครับ
ส่วนตัวผมว่ามันเป็นรถเก๋งราคา b seg ที่รูปทรงสวยที่สุดแล้วครับ
เวลาเห็นทรงด้านข้างแล้วพาลนึกไปถึง Mazda 3 ไม่ได้เหมือนกันนะครับ แต่แค่สไตล์เพรียวๆ เหมือนกัน
คราวนี้ผมไม่รู้ว่าขายดีทุกย่านมั้ย ต่างจังหวัดอาจจะขายไม่ดีรึเปล่า ยอดประจำเดือนเลยน้อย
แต่แถวผมเห็นบ่อยครับจนนึกว่าน่าจะขายได้มากกว่า MG3 อีก

ผมก็อยู่ ศรีนครินทร์ ครับ ไม่เจอ MG5 เลย
แต่เห็น MG3 อยู่ 2-3 คัน และเจอ GS ป้ายแดง 1 คน แถว Big C

เช้า 6 โมงจากสี่แยกเทพารักษ์ วิ่งยาวไปบางกะปิถึงสองภาษาลาดพร้าว 7 โมงครึ่ง
ป้อนข้าวเสร็จส่งเข้าเรียนแล้วก็วิ่งกลับ 9 โมงเช้าถึง 10 โมงเพราะทำงานที่บ้าน
วิ่งไปรับกลับก็ออก 2 โมง กลับถึงบ้าน 4 โมง

ช่วงนี้นี่แหล่ะครับที่ผมเจอ MG5 ขับเจอบนถนนบ้าง เจอจอดอยู่ร้านข้างทางบ้าง
น่าจะเจ้าของร้านถอย เจอไปจนถึงระแวกลาดพร้าว
ผมว่ามันเด่นที่รูปทรงไม่กระจอกเลย คุณแพนก็เคยพูดว่าชอบ หลายๆ รุ่นรสนิยมใกล้กัน
MG5 สีขาวป่าวครับ อาจจะเป็นผมก็ได้

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2016, 20:45:11 »

น่าจะเจ้าของร้านถอย เจอไปจนถึงระแวกลาดพร้าว
MG5 สีขาวป่าวครับ อาจจะเป็นผมก็ได้

ผมเจอสีขาวทุกคันเลยครับ คนออกสีนี้เยอะมาก

ออฟไลน์ cipher

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2016, 09:16:12 »
ไม่เห็นจะเป็นไรเลยนี่ครับถ้าใครเขาจะนิยมหรือเป็นแฟนคลับยี่ห้อไหน  ;D

ขนาดในนี้มีคนด่านิสสันเยอะแยะ ผมก็ยังชอบของผมอยู่เลย ประสบการณ์กับรถและยี่ห้อแต่ละคนมันไม่เหมือนกันครับ

ดีซะอีกครับที่ จขกท.มาบอกข่าวไว้เป็นข้อมูลให้ผู้บริโภค

ออฟไลน์ frankenstien2228

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2016, 18:56:11 »
ผมก้อแฟนศรีนครินทร์ตัวยง คอนโดขยันซอยใกล้แอร์พอร์ตลิ้งค์ ในลานจอดเห็นอยู่1คัน ไปสกายระหว่างทางไม่ค่อยพบ กลับมาลานจอรถจรินทร์มีบ้าง สรุปเห็นเจ้า civic RS เยอะกว่าคับ