ผู้เขียน หัวข้อ: จากคลิป กระบะโดนรถพ่วงตบ ผมขอเสนอ เทคนิค การขับรถให้รอดจากเหตุการณ์นี้  (อ่าน 5378 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ผมไม่กล้ายุ่งกับพี่ใหญ่เค้าเลย ต้องรอโอกาสเหมาะจริงๆ ค่อยแซง

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมชอบขับถนนที่รถใหญ่วิ่งนะโดยเฉพาะกลางคืน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ดูแล้วกระบะน่าจะเห็นรถใหญ่เบี่ยงออกตั้งนานแล้ว แต่ไม่ยอมเบรก กะมุดให้พ้น ไปเบรกไกล้ๆ ก็เอาไม่อยู่แล้ว

ส่วนเรื่องรถใหญ่ ผมวิ่งต่างจังหวัดบ่อย ถ้าเทียบกับรถเล็กในกรุงเทพฯ ในกรุงฯ ขับแย่กว่าเยอะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ปกติเวลาผมจะแซงรถใหญ่ๆพวกนี้ผมจะแหย่ดูจังหวะก่อนนะ
ถ้าเค้ายังไม่ขึ้นเค้าเปิดไฟเลี้ยวซ้ายบอกให้เราขึ้นไปเลยด้วยซ้ำ
ในคลิปผมว่าเป็นรถกระบะที่กะจังหวะผิด
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^