ผู้เขียน หัวข้อ: จากรถกระบะแค็ป ถ้าเราเปลี่นหัวเป็นตอนเดียว ขนส่งรับแจ้งเปลี่ยนไหมครับ  (อ่าน 6756 ครั้ง)

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
   เรื่องของเรื่องคือ   อยากได้กระบะตอนเดียว มาใช้  ในงบ1-2 แสน (งบน้อย)
เล็งนิสสันฟรอนเทียไว้ แต่ก็อยากได้รุ่นที่เป็น 4WD ด้วย   เพราะจะเอามาลุยในฟาร์ม
    แต่ฟรอนเทีย ตอนเดียวไม่มีรุ่นขับสี่  ก็เลยเกิดความคิดถ้าซื้อรุ่นแคปขับสี่ มาเปลี่ยนหัว หรืออาจจะตัดช่วงแค็ปออก  แล้วเปลี่ยนกระบะให้เป็นกระบะตอนเดียว  ขนส่งจะรับแจ้งไหมครับ
    หรือจะซื้อรุ่น ตอนเดียวแล้วมาแปลงใส่ระบบขับสี่เอาทีหลัง  อะไรมันจะง่ายกว่ากัน

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
ผมว่าไม่ต้อง แจ้งอะไร รึเปล่าฃเพราะ CAB มันไม่ใช่ห้องโดยสาร อยู่แล้ว
ป้ายกก้เขียว 2 ที่ นั่ง

ออฟไลน์ ps000000

เห็นมีร้านรับทำหลายๆ ร้าน ผมว่า บางร้านน่าจะรู้ว่าต้องแจ้งไหม  8)

ออฟไลน์ norachon

• Jr. Member
  • **
รู้แต่  ทำตอนเดียวเป็น cab  ต้องแจ้งครับ

ออนไลน์ johnlee

น่าสนใจ หัวกระบะตอนเดียว ร้านป้าแอ้ด จ.อุตรดิตถ์ ไม่แพงนะ อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t